Nơi bán đt xách tay uy tín nhất tại tphcm

nguyên vũ 01
25/8/2013 3:43Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vì vậy nên đã xúc e a900 ở @RubikMobile rùi
A900 cũng rất đáng dùng. H đang gia tôt. Hang sky thi full box 2pin dock dùng rất bền a

vinhvumobile - Bring technology to everyone
Mấy bác thương gia cho e hỏi sony z1 new thì khoảng bao nhiêu ạ, thấy mỗi cửa hàng mỗi giá, nơi thì hơn 6tr như bachlongmobile nơi thì gần 8tr, vậy giá sàn nó là nhiêu. Có bác nào bán thì tư vấn e cái
@lynk288 Tuần rồi mình có đi với ông anh mua z1 bên ngocthanhmobile (chuyen sony) giá 7kg. BH cả nguồn và màn 1 năm. Dùng đến giờ tốt, bạn tham khảo bên ấy xem sao.
Thấy xellphone khá uy tin
mọi người cho em tham khảo em tính mua con sámung galaxy a5 chỗ này bán 7tr2 mobilecity.vncho em hỏi chỗ này có uy tín không ạ
Khoảng 3 tháng trước mình có mua bên ThiênMinhMobile 1 máy SS Galaxy E300 (S4) xách tay Hàn Quốc, lúc đó tình trạng máy hơi trầy nên chủ tiệm bán cho mình giá 4tr300 k. Nhưng thực sự sai lầm khi quyết định mua con này, thật là 1 chuỗi rắc rối:
1. Đúng 2 ngày sau, khi cắm sạc vào máy không sạc, gửi qua cửa hàng nói sạc hư, đổi lại cái khác ok (hàng đi theo máy mà dễ die vậy sao?)
2. Khoảng 6 ngày sau, lại sạc không vô, đem đến cửa hàng (họ lay hoay mãi vẫn ko vô pin nên mang vào trong 1 lúc đem ra nói là do chân sạc pin bụi, lau đi là hết??? mấy anh kỹ thuật ở đây lừa khách giỏi quá... hehe). Lúc này mình yêu cầu được đổi máy khác nhưng chủ tiệm ko đồng ý (quy định được đổi trả trong 7 ngày vứt đi đâu mất rồi, họ mói máy ko bị sao nên ko dc đổi, muốn đổi phài bù thêm tiền... hơi bực mình rồi nha). Thôi để xài tạm cũng được, nhưng vẫn chưa hết chuyện.
3. khoảng 2 tuần sau mặt kính màn hình bắt đầu bị bong ở góc, đem qua cửa hàng nói do anh sử dụng nên bị vậy, tiệm ko bảo hành, muốn thay thì thêm 300k, huhu... số tôi khổ vậy sao (tôi thề là chưa bao giờ làm rớt máy hay va đập gì kể từ khi mua, nhưng mà có ai tin tôi??? mấy anh chị bên ThiênMinhMobile lại càng ko tin). thôi cũng cứ để xài đỡ.
4. và mới đây nhất chưa hết 3 tháng bảo hành kể từ khi mua máy, mình để điện thoại trên bàn bị rơi xuống nứt màn hình (lúc này bị rơi máy mình nói thiệt thì chắc là chẳng ai nghi ngờ nữa rồi!) và em nó đã ra đi luôn kết thúc chuỗi ngày vật vã. Mang sang cửa hàng: thay bộ màn hình hết 3tr, nếu bán xác lại tiệm thu vài trăm k, hu hu.
Kết luận: không biết số mình xui xẻo hay tại vì hàng "chất lượng" của ThiênMinhMobile vòng đời ngắn ngủi quá mà chưa đầy 3 tháng mình mất hơn 4tr, thiệt là đau khổ. Mình viết bài này chia sẻ cho mọi người nên suy nghĩ kỹ trước khi mua hàng xách tay, đặc biệt là ở ThiênMinhMobile.
@chaubuco xin được trả lời như sau cho toàn thể anh chị em rõ,
thứ 1: phụ kiện bao xài 1 tháng lỗi là đổi và là pk zin lk, chứ ko phải pk zin theo máy (pk zin theo máy ko có tràn làn nhé)
thứ 2: máy bác mua là loại trầy xước bán giá rẻ tại thời điểm đó, (99% giá 5t5, trầy xước bác mua 4t3), khi bác mang máy qua, nhân viên chấp nhận đổi máy cho bác, bác đòi đổi lên 99% mà ko chịu bù tiền 😁:eek: từ trầy xước lên likenew leng keng mà đòi đổi ngang. Chân sạc đúng là bị bui và vệ sinh trong vòng 3p.
thứ 3: mặt kính ko bao giờ có chuyện tự nhiên bong tróc sau gần 1 tháng bác xài????
thứ 4: bác làm rớt bể màn hình thì cái này chịu thôi.
Cam kết bao hàng zin chưa sửa chữa, hàng trầy xước giá rẻ là do trầy xước ngoại hình thôi, loại này bán rất rất nhiều rồi chưa có anh em nào phàn nàn cả.
PS: Bác cũng từng mua 1 cái A850 màu đen xài gần 2 năm rùi, bác còn nói xài tốt nên chạy qua mua them nữa mà ta.:eek:
langphivu
TÍCH CỰC
9 năm
@thienminhmobile Hồi trước lâu lắm rồi mình cũng từng đi xem máy ở thienminh minh coi máy s3 và s4 lúc đó mình xem 2 con s3 con nào cũng đẻ khoản 15' màn hình nó chớp rất nhẹ để nghiêng sẽ thấy hỏi mấy anh chị ở đó ko ai nói máy bị rì hết kaaa... hoảng quá chạy wa bác xtmobile rinh em s4 nhưng cũng sợ nên ngồi test từ 12h đến 16h mới dzia => số hên hay sao máy xài ngọt đến giờ keee
@langphivu tất nhiên để lâu hết chế độ nghỉ thì nó sẽ tắt màn hình chứ, caí đó còn phụ thuộc vào do cài chế độ nghỉ thông minh....bla bla 😁
@thienminhmobile có người hỏi kìa
@linhngo123 mai m kiểm tra rồi sẽ trả lời rõ ràng nhé, cảm ơn anh chị em nhiều. do m mới đi xa về còn hơi mệt nên hãy " để mai tính" nhé, hihi, mong anh chị em thông cảm
namthat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tránh xa hàng xách tay cho nó lành. Đi buôn ai chẳng muốn có lãi.
namthat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thấy giang hồ đồn mobileworld.com.vn uy tín, nhưng vẫn bán 1 loạt hàng z3c mất DRM, khách hàng ko biết. Các cửa hàng chỉ khác nhau ở thái độ nhân viên thôi, còn nguồn hàng thì giống nhau. Ko biết galaxy j có liên wan j vụ code hay ..... code ko nhỉ
P/s: qua 2 năm nghiên cứu trên các diễn đàn.
tphcm ở đâu bán m7 gold brand new không các bác, mà thời điểm hiện tại nghe nói m7 nhiều hàng dựng quá, đang run 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019