Nói thật đi, nếu được chọn giữa iP6 và BB Passport ae chọn cái nào

thitcho_mamtom
14/1/2015 16:50Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Wingszzz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có Q10 + ip6 , không thích PP 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
wenquan
TÍCH CỰC
9 năm
Giải trí thì pp thua đứt đuôi rồi.
Các bác cho hỏi về công việc thì PP hơn iphone ở điểm nào ?
Mo0n
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wenquan Mỗi điện thoại có những ưu điểm riêng và những ưu điểm đó được đánh giá tùy thuộc vào sở thích của mỗi người, Đơn giản là thích cái nào thì dùng cái đây thôi bạn ạ. Chứ nếu để so sánh thì sẽ ra nhiều kết quả khác nhau.
wenquan
TÍCH CỰC
9 năm
@Mo0n Vâng, em bây giờ cầm 87 vẫn thấy xúc động bồi hồi. Vẫn thích dùng 87 là máy chính hơn là iPhone. Nhưng vẫn phải thừa nhận là iPhone vượt trội hơn Blackberry về mọi mặt rồi.
Mo0n
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wenquan Với mình thì phần mềm có phần vượt trội hơn, nhưng phần cứng thì IP ko bằng. Dùng BB có 1 cái gì đó chất chất BB mà mình thích, Về công việc không hề kém IP, về giải trì thì em ít dùng BB cho giải trí.
VoiCoi1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
Passport ko phải nghĩ bác ạ.
Em đang dùng rồi, chẳng có gì để chê cả @@
Pin phải nói là quá trâu, đối với người một ngày nhận cả nghìn tin sms (tin cảnh báo hệ thống của bọn em) và thường xuyên vào 3G như em thì sống sót quá 1 ngày làm việc khi để full 3G là điều kỳ diệu.
Ấy thế mà Passport còn làm đc nhiều hơn thế, hiện em dùng thấy đc đúng 24h (độ sáng 80%). Quá tuyệt, một ngày ko phải lo về việc dùng ứng dụng gì, có lo tốn pin ko....

Thêm nữa, màn hình quá đẹp, rộng-quá tuyệt để check mail, đọc file pdf, excel. word...
Máy ảnh chụp quá đã.
Bàn phím hơi lạ nhưng dần đã quen, vuốt rất sướng (nhất là vuốt từ phải qua trái để xóa từ - giống os 10 full cảm ứng)

Hết, nhu cầu của em có vậy thôi ạ.

P/S: IP đâu đâu cũng thấy, cho thì e lấy nhưng bán đi mua e passport cho lành 😆
Bộ soạn thảo của PP quá tốt. Tuy sửa ko bằng Iphone nhưng bù lại có cái gợi ý từ rất tốt. Phím vật lý bấm cũng có cảm giác thật hơn phím ảo. BB PP quả là 1 điện thoại hỗ trợ tối đa cho công việc.
izal
ĐẠI BÀNG
9 năm
iPhone gửi email còn không đính kèm được file, bác nào dùng cho công việc chắc tức đái ra máu 😁
@izal Bạn biết và thử gửi mail qua phần mềm outlook chưa?

Sent from my iPad using Tinhte.vn
izal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@1lanemnoidoi Cái bàn đến là tính năng hệ điều hành, còn cài app vào thì nói làm gì 😃
Iphone thôi. Trên ip cũng đáp ứng đủ tất cả những gì bb có và còn hơn nữa

izal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@1lanemnoidoi Những gì bạn biết về BlackBerry ít như vậy thì chắc chỉ mới nghe về BlackBerry qua sách báo 😁 nhiều cái của BlackBerry mà ios không có, những cái có thì nhiều thứ không thể bằng BlackBerry.
@izal Xin lỗi bạn nhé. Tôi là 1 trong những người đầu tiên dùng BIS ở Việt Nam, thế nên đừng to mồm chê bai người khác như vậy.
Làm ơn chỉ cho tôi những gì BB hơn IP đi 😃

izal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@1lanemnoidoi Hồi bạn dùng là BBOS, bây giờ là BB10, chắc chắn bạn chưa dùng luôn, nếu bạn đã dùng rồi thì khỏi cần nói sẽ tự biết cái gì hơn IP 😃
Mo0n
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ những ai đã cùng BB đi qua năm tháng mới cảm nhận được cái chất của BB :rolleyes:
Vậy thì nói đến cài app nhé. HĐH gì mà phải mượn app của android thì cùi bắp quá 😆

izal
ĐẠI BÀNG
9 năm
@1lanemnoidoi App Android để đáp ứng vấn đề apps miễn phí, những apps ấy cũng có trên bbw nhưng mất phí. Còn những tính năng cơ bản cho công việc như email mà còn phải cài app ngoài thì đừng so sánh với BlackBerry.

Windows cũng chạy jre, giả lập chạy Android ios, như vậy có lẽ windows cũng là cùi bắp? Cùi bắp mà có lợi cho người dùng thì càng cùi bắp càng thích.
Haha... Cài hộ mình zalo từ world cái rồi nói chuyện tiếp nhé

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@1lanemnoidoi Mình cũng từng là BBfan, đã dùng Z10 và khi dùng thêm Q10 nữa thì thỉ có 1 chữ cảm nhận: "ức chế" nên đổi luôn sau 2 ngày. Đọc comment của bạn thấy đúng quá, giá mà có 1000 likes thì mình cũng bấm cho bạn vì bạn đã nói được hết những bức xúc của mình khi dùng BB. Ở box này thì ta ko thắng được các fan cuồng đâu, nhưng một ngày nào đó họ sẽ nhận ra là họ đã và đang tự dối mình. Ngay nói như PP đình đám là thế mà thấy bảo cài viber còn lỗi tùm lum và với tỷ lệ màn hình đó thì số lượng ứng dụng tương thích là bao nhiêu? Mình thấy chủ yếu là người ta sở hữu BB là để khoe sự khác người, vậy thôi. Có bao nhiêu cụ ở đây đang dùng BB tự nhận mình là doanh nhân đích thực? hay phần lớn là sinh viên với trẩu tre thích vọc vạch?
"BB cho công việc" ư? thử hỏi ngoài tính năng check và gửi mail ra thì các cụ làm được gì nữa mà mang 2 chữ "công việc" vào? Nếu để làm việc một cách nghiêm túc thì theo mình chỉ cần cầm em Macbook air 11" vừa nhỏ gọn, vừa đáp ứng mọi yêu cầu. Các cụ có đủ kiên nhẫn mà ngồi soạn thảo 1 đoạn văn bản trên PP ko? (chưa kể là trong văn bản đó có các tables, charts, figures thì cứ gọi là loay hoay cả ngày ko xong).

Các cụ xem một thống kê nhỏ dưới đây thôi thì đã có câu trả lời cho topic này rồi:
- Apple sold 4 million iPhone 6 and 6 Plus in first day (1)
- BlackBerry Passport is sold out as 200,000 units move (2)
- Only 8,000 Classic And Passport Units Sold By BlackBerry: Morgan Stanley (up to 16/3/2015) (3)
- Apple Sells A Super-Sized 74.5M iPhones In Q1 2015 Thanks To Super-Sized 6 And 6 Plus (4)

Nguồn:
1. http://money.cnn.com/2014/09/15/technology/mobile/apple-iphone-6-sales/
2. http://www.phonearena.com/news/BlackBerry-Passport-is-sold-out-as-200000-units-move_id61119
3. http://www.ubergizmo.com/2015/03/only-8000-classic-and-passport-units-sold-by-blackberry-morgan-stanley/
4. http://techcrunch.com/2015/01/27/apple-iphone-sales-q1-2015/

Trong số những triệu người mua iphone kia chắc cũng không ít họ là doanh nhân, các cụ có công nhận với em vậy ko?
Một vài ngu ý, mong nhận thật nhiều gạch đá để cùng thảo luận.
mymemory87
ĐẠI BÀNG
9 năm
thằng thớt lập topic này trong box BB, có cần thiết phải tự td tinh thần ko?
hieutrinh85
ĐẠI BÀNG
9 năm
BB Classic, Nexus 9 , Ipad Mini.
Kết hợp thế là ổn.
Từ khi dùng PP gần như quên hẳn cái IP 😁
@dinhthanhtrung149 Quá chuẩn lun. Tớ đang tiết kiệm để ẵm em PP về đây. Vs mình, IP thuộc tuýp xì mát phôn ôm tường, đụng tí hết pin 😆
disconect
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã chọn BB classic và từ bỏ quay về iOS sau 2 ngày dùng. Thực sự BB làm mình nản quá

Sent from my sduolC
@disconect Classic dùng cũng đc mà bạn, ứng dụng hơi ít thôi
disconect
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dương Khôi Khoa Khi nào bác có 1000 contact mỗi contact > 1 thông tin (số phone chẳng hạn) bác sẽ thấy classic tệ thế nào
mymemory87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@disconect Tệ sao vậy bạn, đang định mua con classic về để nghe gọi, mình lưu số trên Gmail cả mấy trăm số, ko biết nó load về đc ko
BienXanhNT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@disconect đã dùng BB chưa mà phát biểu như đúng rồi thế, riêng về danh bạ thì hồi giờ chưa thấy ai dùng BB mà chê cả
ducmnm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có lý do gì để không chọn PP?
Vì mình dùng smartphone ko chơi game nhiều và cũng ko có nhu cầu tự sướng bằng phone nên sẽ chọn ngay 1 em passport!

Quá chất và menly
Trước sài Android thấy bt. Nhưng chuyển sang dùng BlackBerry công nhận thích hơn nhiều. Ứng dụng tuy ít nhưng những cái cần đều có. Mỗi lock screen là chưa có. Đối với mình thế thích lắm r
sirou9x
TÍCH CỰC
9 năm
Dị,khác người,nổi bật thì cầm PP.
Công việc,giao tiếp thì dùng IP.
Mình đang dùng Q10,đang tính đợi xem giá cả IP6 thế nào rồi xúc.
Dùng cả 2.
PP không nói nhiều 😁
"Em thì đang dùng Z10"
K bjk pp xem phim ôn k bác? Tại thỉnh thoảng minh cug thich xem phim. Nhưng lại mê pp.hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019