Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia 515 bị lỗi trắng màn hình

lanhuong_p
24/7/2014 14:47Phản hồi: 13
Nokia 515 bị lỗi trắng màn hình
Tình hình là em mới mua con nokia 515 màu trắng đẹp lung linh luôn ở Viễn thông A, giá 3.489.000đ. Sử dụng được 4 ngày thì em thấy máy bị sáng màn hình khi kết thúc cuộc gọi sim 2, hay màn hình đang chờ xem tin nhắn. Lúc đó phải tắt máy khởi động lại thì mới bình thường. Thứ hai là sim 2 lâu lâu không hiển thị phải tắt máy rút sim ra lắp lại mới ăn. Thế là em đem máy ra vt a đổi máy thì sau một hồi soi thì báo ko cho đổi vì một vết nhỏ ơi là nhỏ mà nếu ban đầu giao máy có em cũng chẳng quan tâm. Em tính bán lại thì v t a thu máy của em giá 1tr7.
Vậy anh chị cho em hỏi máy em bị lỗi gì và nếu bán với giá 1 tr7 thì có rẻ quá không?
Em cám ơn
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhquoclb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn vào Cài Đặt -> Khôi phục cài đặt gốc -> Pass mặc định:12345, làm 2 hoặc 3 lần là hết à bạn, nếu bạn chưa up lên v10.34 thì up đi, version gốc có nhiều lỗi lắm
@anhquoclb bạn ơi cho mình hởi up ntn máy mình đang bị pass nhớ. có fw rồi nhưng ko biết chạy
mình cũng dùng nokia 515. hq n k nhận thẻ sim, mình tắt nguồn rồi bật lại nhưng k lên mà chỉ rung nhe 1 cái. có b nào biết xử lý n tn k?
mk muon doi hdh c5 sang 515 co dc k nhi? .ai bit giup mk kaj
@khanh1244 Mỗi máy sẽ sử dụng mã firmware khác nhau nên điều này là k thể.
Ví dụ : Nokia 515 bản 2Sim mã là RM-952, bản 1Sim (Euro) là RM-953. Nên việc chạy mã RM-953 bản 1Sim cho máy bản 2 Sim là k thể.
P/s: từ màn hình chính bạn bấm *#0000# để biết thông tin mã đt mình.
ở đây bạn nào dùng nokia 515 cho mình xin bản backup thử cái xem có ăn thua ko ,
bản của mình bị lỗi trắng màn hình mà version đã update hết rồi mà vẫn vậy thôi,
đang nghi là phần mềm bị lỗi chứ thiết bị phần cứng làm sao mà lỗi được
nên bạn nào cho mình xin bản backup nhé, pleáe
mình dùng up len 10.34 mà sim 2 lúc có lúc không >? chịu thôi có nên chạy lại phần mêm không nhi? mà mình mún bật đèn flas thì làm sao>?
bạn cho mình xin bản back up cua may ban dc ko?
máy mình ko bị lỗi như máy bạn nhưng đôi khi bị trắng màn hình. nếu bạn lấy back up máy mình mình gửi cho.
vào chổ cài đặt > khôi phục cài đặt gốc>nhập mã bảo vệ 12345 > tất cả ! sau đó vào cài đặt điện thoại up lên phiên bản 10.34 thế mà chưa dk thì chịu thôi
bạn cho mình xin bản back up cua may ban dc ko
mình nghi là phần cứng nhưng vẫn thử các biện pháp khác trước xem sao /.
vào trong máy tự cài lại đơn giản mà cứ thế mà làm thôi có khó j đâu
dung Nokia Care Suite mà up
mình cũng có 1 chiếc 2 sim, dg xài bấm bấm tự dưng tối thui màn hình, đèn phím và máy vẫn hoạt động bình thường, bấm nghe tít tít, một lát thì on màn hình xong lại bị tiếp. chã hiểu ra làm sao, có cao nhân nào biết bị lỗi gì giúp em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019