Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia bán Lumia 1520 ở Việt Nam giá 15,9 triệu, cuối tháng này có

cuhiep
1/11/2013 4:9Phản hồi: 547
Nokia bán Lumia 1520 ở Việt Nam giá 15,9 triệu, cuối tháng này có

Nokia vừa thông báo sẽ chính thức bán ra Lumia 1520 với giá 15,9 triệu đồng và 1000 khách đầu tiên mua sẽ được tặng ngay loa NFC JBL giá 3 triệu. Đặt hàng từ ngày 8 đến ngày 24 và cuối tháng 11 sẽ có hàng... Lumia vừa được giới thiệu tháng trước tại sự kiện Nokia World và có vẻ như Việt Nam là một trong vài thị trường đầu tiên bán ra. Lumia 1520 là chiếc Windows Phone mạnh mẽ nhất hiện nay và cũng thuộc vào những chiếc điện thoại hay phalet có cấu hình cao nhất hiện nay.

Loa JBL PlayUp được thiết kế riêng cho những chiếc điện thoại Nokia hỗ trợ kết nồi NFC và pin bên trong. PlayUp đang được bán với giá 2,9 triệu đồng.

Cấu hình chi tiết Nokia Lumia 1520:
  • Màn hình 6" độ phân giải Fulll-HD
  • CPU Snapdragon 800 2.2GHz, 4 nhân
  • RAM 2GB
  • Bộ nhớ trong 32GB
  • Khe cắm thẻ nhớ microSD
  • Kết nối LTE, WiFi ac
  • Camera 20MP, đèn flash LED kép
  • Camera trước 1.2MP
  • Quay phim Full-HD âm thanh stereo
  • Pin 3400mAh
  • Màu đen, trắng, vàng, đỏ
Loa JBL PlayUp tặng cho 1000 người đầu tiên đặt Lumia 1520 tại Việt Nam
View attachment 1310340 View attachment 1310341 View attachment 1310398 View attachment 1310344
547 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá ngon 😁 bạn nào đợi tụt giá nên cân nhắc, vì hàng Nokia ít có hàng xách tay nên phải quất chính hãng thôi, mình thích 1 con nào đó 5" full HD của Nokia chứ con này hơi bự 😃
@smile_nice90 nhất trí với bạn này
@smile_nice90 đúng, ước gì con này nhỏ bớt 1" và xuống bớt 1 triệu
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
10 năm
@smile_nice90 Mình thì dự là sau 2 tháng còn 13,5tr. Lúc đấy mua chưa muộn. Ko lại giống như hồi mình đặt 920 thì chán
Giá đẹp <3
wiki27
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá tốt
Cũng không rẻ lắm, muốn xài thử lumia mà sợ bị ức chế tức vì cái os còn chưa hoàn chỉnh, thiếu ứng dụng @@
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrBach248 mua máy về chẳng ai cài 1 vài ứng dụng cả. bình thường thì cài cái này chán lại xoá đi cài cái khác, mỗi ứng dụng có thể 1 vài $ chẳng đáng là bao. nhưng nhiều cái 1 vài $ cộng lại nó có giá trị lớn hơn cái máy rất nhiều lần đấy bạn ạ. chắc bạn là công tử bạc liêu lên mới không tính toán vài ngàn đô mua ứng dụng đó thôi. còn mình thấy thực trạng chung là các cửa hàng bán đt mới dám bỏ ra để mua 1 đống ứng dụng để cài cho khách thôi ( cũng là bắt buộc) còn cá nhân mua ứng dụng để cài vô tư sả láng chán lại xoá thì ít lắm.
@Love.Rain 1 ứng dụng bt chỉ như 1 lon Monster thôi, dù vậy đi nữa thì cái mình cần và chất lượng mới mua chứ ko phải kiểu ứng dụng free để vọc chơi chơi như mớ rác bên Android mà hở cái là xóa.
Còn bạn nói hơi bị lố, cài nát cái máy với ứng dụng rác thôi cũng chưa tới 1k $. Trong khi 1 con PS4 trị giá $430 thì đĩa game của nó $60 mà còn nhiều ng sưu tầm cả tủ chỉ vì sở thích.
Love.Rain
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrBach248 hỳ. mớ rác bên androi mà microsoft xách dép chạy theo cũng không kịp đó ạ. 1k $ ko mua đc nhìu lắm đâu ạ
@Love.Rain đã gọi là rác thì ko cần thiết phải xài cũng như ko cần thiết phải có, cái cần xài cũng chưa hẳn đã tốn tiền, bạn còn trẻ thích vọc vạch ứng dụng chứ mốt đi làm tjan đó nghĩ lại sẽ thấy rất là phí. Đt mình ngoài cái ứng dụng để thay thế credit card $6.99 ra thì còn lại toàn free mà đủ xài.
Làm phép tính cho những ứng dụng $6.99 thì 1k $ mua đc tầm 143 ứng dụng, cho ứng dụng là 50mb/app thì tầm 6.5GB bộ nhớ, đó là chưa kể 1 vài game mấy trăm mb hay hình ảnh,video cần lưu trữ.
Đó là trong trường hợp 143 ứng dụng đó đều cần thiết và bắt buộc phải mua, nhưng thực tế chưa bao giờ tới đc 1/4 ứng dụng cần thiết phải trả phí, nên cùng lắm tốn tầm $300 cỏn con.
Giá cũng đẹp nhưng xin cưới cũng k dễ 😔
nóng hổi..vừa thổi vừa mua thôi....
giá tốt quá trời....!!
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mod cho hỏi là nếu bây h nokia k bị mua lại có đc k. Í em là tự rút ấy. Đang trên đà trở lại mà....
@bach_vo_nam Đền bù vì MS đã tung tin là mua dc Nokia , sẽ k còn smp mang thương hiệu Nokia nữa
Nếu k mua sẽ làm Nokia tổn thất về danh tiếng cũng như là lừa dối nhà đầu tư

Sent from my iPhone năm
@bach_vo_nam nếu ủy ban châu Âu ko đồng ý thì m$ phải đền tiền phá hợp đồng, chi phí ảnh hưởng đến thương hiệu nokia, ví dụ nghe tin m$ mua no, cổ phiếu tăng, ko mua bị giảm 😁
@bach_vo_nam
vụ AT&T mua lại T-mobile 2 bên đạt thỏa thuận lúc đề đơn lên chính phủ mỹ bác bỏ. AT&T bị phạt mất cả tỉ bác ơi. Bồi thường về ảnh hưởng giá trị hình ảnh, giá cổ phiếu. nhiều lắm có thể coi như một dạng của breach of contract
@n_hnam0711 Mod trả lời là ..........ko biết hehe.
Máy đẹp giá va khuyến mãi tốt ae ai cần nhanh tay nao.bữa trứớc ai nói ra là mua một em liền đễ trãi nghiệm thì có dịp rồi.
đắt quá nên cũng ko quan tâm
@tanthienvuong đắt ?.......
dghwng
ĐẠI BÀNG
10 năm
xách tay sẽ khoảng 14-15 nhỉ? :rolleyes:
giá cũng k trên trời lắm... đáng suy nghĩ 😁:D
đợi 929 màn 5 inch 😃
16 tr, giá cũng thuộc hàng cứng, nhưng hi vọng về phầm mềm e này có tí khác biệt trong đám WP. chứ nếu k thì k lôi kéo ng dùng lắm
So với mấy đồng chí dép to thì 1520:
  • Rẻ nhất
  • Đẹp nhất
  • Màu sắc nhất
  • Cấu hình cũng nhất nhì
😁

Bạn chắc chưa dùng Lumia hoặc bạn amateur quá :D
Mình nói Lumia mà ko nói WP vì máy WP của Nokia là đáng dùng nhất, được hỗ trợ phần mềm tốt và phần cứng tốt
@ga_game Mình không ném đá hay gìm hàng, mình nói 1 cách khách quan thôi, vì mình bán phone, nên nhiều khách hàng họ phản hồi như thế.
eeninay
TÍCH CỰC
10 năm
@duongminhchinh
Bác nghiên cứu ship 2520 về đi nhé..
@eeninay Bác bảo chú nokia chính hãng đừng ra sớm quá là được, em còn tranh thủ kiếm tý 😁
eeninay
TÍCH CỰC
10 năm
@duongminhchinh
Bác nhập 1520 được rồi đấy, hàng No-contract 1520 ở Mỹ rẻ hơn Việt nam.
tết mình mua con này
(giống cái bạn gì hay comment quên tên rồi :p )
hungpnc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhlamnguyen04 Mình cũng tính tết mua (nhưng chưa biết tết năm nào). Nói chung giờ mình dùng cùi bắp (pin trâu bò) + ipad thấy ok rùi ;)
Sản phẩm cuối cùng trước khi thương vụ về tay Microsoft hoàn thành vào đầu năm sau 😃 ôi một tượng đài
đối thủ trực tiếp của note 3
sẽ có oánh nhau to đây
hôm nào vô siêu thị coi cọp 2 con này 😁
@bestboy2142 Thế mình hỏi bạn note3 hơn 1520 cái j nếu ko có bút
@hienhp90 Nếu bạn mang cái cấu hình ra đọ hơn kém thì h chẳng có cái dt nào khác nhau đâu

Sent from my iPhone năm
Có đến tận 10 lý do để mua cơ mà, em 1520 này yêu nhỉ, quất thôi!!!!
Ở bài báo giá hay giới thiệu sản phẩm thì xin đừng ai có than phiền mấy cái lý do mà vẫn thường nhai lại ở các chủ đề chả liên quan khác.
Không ngta chửi là seeder đấy.
Vào mấy bài review, thảo luận đúng vấn đề mà kêu ka.
giảm 1 triệu nữa là ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019