Nokia Belle C6-01 v4 Final 111.040.1511

thanhtudh
15/2/2012 9:43Phản hồi: 328
328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế này thì chít e,mới Flash cho Bx xog,mà k đọc kĩ hướng dẫn trước khi Flash.nhưng Applly installsever trong rompatcher rui.k biết có cài đc Soft k
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã sữa xong những lỗi mà mọi người đưa lên. Thank mọi người quan tâm Topic nhé.
- Mình đã đưa lên link ở đầu Topic. Bản này đã sữa lỗi ở bản v3 trước và bổ sung thêm 1 số mod mới rất hay. Ai quan tâm thì tải về dùng nhé.
- Thông cảm cho sự bất tiện này nhé.
siverrally
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác thanhtuhd ơi, bản này ít wiget quá, chưa kịp nói bác đã sữa ùi, nhanh thật, thanks bác
Máy mình hình như bị reset đang kt lại, có ai bị như mình không?
siverrally
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình
flash từ tối qua giờ có bị reset đâu
ban moi nhat cung bi loi radio ban oi
Cái hiệu ứng rối mắt ghê, theo mình thì nên để mặc định rồi ai thích thì cài thêm vào.
@vietdung306 Bạn co thể tắt nó được mà. Vào trong phần chủ đề tự chọn đến phần hiệu ứng chủ đề rui tắt nó.
Đang bi lỗi radio, ban thanhtudn fix lai jum nhé.
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lỗi radio ở máy bạn bị sao vậy? Mình thử lấy máy c3 của thằng bạn dò thử cũng không thấy có đài.
Bạn ơi tắt đi thì xấu quá. có cách nào thay đổi hiệu ứng không?
Bạn chủ thớt ơi cái loa bạn tăng to quá , mình cho về mức 1 mà đeo tai nghe vẫn to quá. bạn giảm xuống giùm chút nhé. thanks!
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietdung306 Muốn chỉnh âm lượng về như mặc định bạn bật roompatch, cài xplorer, sau đó vào theo đường dẫn C:\private\10202be9\persists, xoá 5 file sau cho mình nhé. 101F87EC.cre,101F87EE.cre,101F880A.cre,102750E2.cre,102828B1.cre. Sau đó khởi động lại máy nhé
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjhj. mình nghe nhạc cắm tai nghe vào thì chỉnh lên khoản 1 nữa volume là nghe vừa tai rồi mà. kiếm cái headphone công suất cao hơn tí nghe bass mới sướng bạn.
Uhm. minh vao dc ma do khong co dai, khong nghe gi.
siverrally
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác thanhtu ơi, xem lại cho mình trường hợp này : mới flash thì vào bản đồ ok, sau đó mình update các phần mềm từ "Software Update" trong máy thì không vào đc bản đồ nữa.
mình thấy cái effect xoay ngang màn hình, effect đổi home screen xấu và vướng quá, bác xem tình hình thế nào, bỏ lun thay cái khác, hoặc để như vẻ 2 đẹp hơn
nếu được thì bác thanhtu hướng dẫn a e tự thay Effect nhé 😃
Vinhtp6
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lâu lắm anh em C601 mới được quan tâm thế này. Thanhtudh hãy làm một bản cho thật hoàn chỉnh theo sự góp ý của anh em nhé. bản v3 vẫn còn một số lỗi nưa nên có ý kiến chưa hài lòng.
+ Camera không cần tăng quá như vậy. Mỗi ảnh tầm 2MB là được rồi, cao quá cũng không tốt, máy xử lí chậm.
+ Chỉnh lại lỗi FM radio
+ Effects để bản V5 là tuyệt cú mèo rồi
+ Chèn Installserver vào ROM để hack vĩnh viễn
+ Cập nhật bản đồ v.09
+ Thêm dữ liệu từ điển
+ Ngôn ngữ nên để tiếng Việt và tiếng Anh là được, cho nhẹ máy.
+ Thêm càng nhiều wigdet càng tốt.
Như vậy là OK!
@thanhtudh cái FM lỗi là do bạn cho thêm cái nút reboot vào đó.xoá cái mod reboot đi là ok.chúc bạn thành công!
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@morichino
Hjhj. Đã fix được lỗi FM đúng như lời bạn nói. Hay thật đó. Thank bạn nhé
@thanhtudh Hướng dẫn cụ thể được không thanhtuhd
@thanhtudh Mình dùng của kenidailigh cũng không bắt được fm. bạn sửa đi mình sang bản này lun
cảm ơn bạn rất nhiều.cái này chắc fix java 2.4 rồi chứ bạn 😁
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@andyli Chưa fix được bạn ơi. Mình chưa biết fix sao nữa.
@thanhtudh èo.thế ghi fix java là cái j kia thế bạn
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@andyli Đó là tối ưu hóa Java thôi. Chứ không nâng lên lên phiên bản 2.4 được
Mình thấy bên Dailymobile co bản hack này mà không biết sao.
http://forum.dailymobile.net/index.php?topic=73037.0
thanhtudh
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy ah. thank bạn. để mình thử xem sao
mấy bác cho em hỏi máy em đang ở symbian anna chưa làm gì cả định cài cái của bác thì cần công đoạn gì vậy
bác ơi máy em mới lỗi nhắn tin với vào mạng , flash lại có hết k hả bác 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019