Nokia chuẩn bị giới thiệu Here Maps mới cho iOS

vuhai6
4/9/2014 7:24Phản hồi: 204
Nokia chuẩn bị giới thiệu Here Maps mới cho iOS
Sau Android thì iOS cũng sẽ đón nhận sự trở lại của HERE Maps, sau lần quyết định ra đi hồi tháng 12 năm ngoái vì hãng cho rằng iOS 7 làm tổn hại đến trải nghiệm người dùng. Kể từ đó thì người dùng iOS buộc phải sử dụng phần mềm này thông qua trang web m.here.com. Hiện phần mềm đang trong giai đoạn duyệt của Apple Appstore và sẽ được cung cấp miễn phí cho người dùng sau khi quá trình này hoàn tất.

HERE Maps trên iOS cũng bao gồm đầy đủ những tính năng như trên Windows Phone và Android, đặc biệt là tính năng dẫn đường offline. Trong bối cảnh Google Maps vẫn chưa mở tính năng Navigation cho Việt Nam thì HERE Maps là một lựa chọn rất tốt cho người dùng.

HERE Maps trên iOS phiên bản cũ
Nguồn: Macrumors
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NCTV
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khoái cái này của Nokia
vuswt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái j free là thích 😆
o0o_ntq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuswt Cái maps của Apple cũng free đấy. Đừng nói bạn khoái nhé
vuswt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@o0o_ntq Trước h chỉ xài google map nhưng cái gì free thì ok.ko quan tâm hãng nào.miễn tốt là được
o0o_ntq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuswt Đúng rồi bạn. Cứ hãng nào tốt, miễn phí hoặc ít tốn kém thì xài.
izimax
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon rồi, chuẩn bị IP6 thoai
nobody...
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho em hỏi ngu tí :-s . đây chỉ là here map hay có cả bộ gồm cả here driver nữa vậy mọi người?
@nobody... Mình nghĩ chỉ có Here Maps. Nếu có Here Drive thì sẽ là bản thu phí.
Mong rằng sẽ có Here Drive trên iOS và Android. 😃
@nobody... Khả năng là k bác ạ,
Fan windowsphone không thích điều này. 😁
KAXIHAN
TÍCH CỰC
10 năm
@sieu_nhan Mình thấy Here rất chuẩn xác, hệ bản đồ offline của Here rất mạnh, dùng trên 925 bật 3G chạy ngon là khác. Phần lớn mọi người ít dùng WP nên khi chuyển sang có nhiều cảm nhận cứ muốn nó phải giống Iphone hoặc Android, khó mà nói lắm.
@Dark Infinity Phải nói là fan nokia rất thích điều này.hihi
Windowsphone thích độc quyền thì ko sai nhưng mà ko ai nuôi nokia nữa..nokia phải kinh doanh phần mềm để sống thôi!
@KAXIHAN mình chỉ nói về trải nhiệm của here map trên wp và android vs IOS, mình tin nó sẽ k khác nhau. có khi còn tốt hơn. chứ đâu có so sánh nó vs google maps hay maps nào đó?
@BlackCat_94 thì mình có nói chạy không ngon đâu, nhưng k mượt bằng trên ios. cơ mà mình chả thấy 520 cùi bắp chỗ nào cả, ít nhất là về cấu hình :3
here dẫn đường chuẩn k cần phải nói, từng cái ngõ rẽ luôn
@BlackCat_94 Phải không bạn vô coi đường Phạm Văn Đồng bên gò vấp coi có chưa 😁
khicon_9
TÍCH CỰC
10 năm
@chaugiang0186 bạn nói nó phải ko. mình ở ngoài bắc
Download
@chaugiang0186 chả biết nhưng đường HN khá là chuẩn
Hic... có cái ngon đưa cho thằng khác sài hết, mình mua lumia 30% là vì cái maps này.
@phuocxuan2004 chuẩn bác. và cả cái cam nữa
@toan tran 1992 Cái Cam may là nó chưa chothangfww khác, và rồi chắc thời gian nó cũng cho nốt... hicic
ubeo
TÍCH CỰC
10 năm
@phuocxuan2004 Vì bây giờ a Nô là nhà phát triển phần mền và bản đồ nên càng nhiều người dùng càng tốt, ko bị gò bó như hồi còn mảng phần cứng Wp.
@ubeo Nhưng tất cả đều do MS quyết định mà, cho hay không là quyền của anh MS chứ nhỉ, hay là anh MS không được can thiệp vào sự phát triển phần mềm của anh NO nhỉ, chưa rỏ thỏa thuận bán của NO với MS.
Cũng giống kiểu Google đưa Maps lên iOS thui mà.
MrCent
TÍCH CỰC
10 năm
Làm phát cho ăn roi đê, để kéo bản off về cho con Q10 ghẻ cùi. 😆
Từ khi chuyển từ Windows Phone sang Android, mình mới tiếc vì không có cai Maps offline nào cho ra hồn, phù hợp theo ý mình như các Maps trên Windows Phone cả
Giờ nokia chả liên quan gì tới wp nữa nên phát hành maps cho các hãng khác vừa kiếm thêm lợi nhuận lại còn trả thì đc MS 😆
menx
TÍCH CỰC
10 năm
Tôi dùng Lumia vì nó có Here, tôi phải quay lại dùng iphone vì nó có quá nhiều app hữu ích mà Lumia không có.
Bây giờ thì tôi lại càng có lý do để chung thành với iOS và luôn yêu Here.
Phải đi công tác các huyện vùng sâu, vùng xa mới thấy 3G + Here map nó hơn Google map thế nào. Chả hổ danh Nokia nằm vùng ở VN đến cả chục năm, bản đồ cho VN rất là tỉ mỉ.
@menx Nói lòng vòng dài dòng nhưng được cái là có lý. Here map là số một rồi. Nokia win thì hơi kén người dùng nhưng được cái là có bửu bối này cho nên vẫn có người cần đến nó. Nhưg nếu nó trang bị trên Android và cả IOS thì có lẽ mấy con lumia sẽ còn biết bhy vọng vô chức năng chụp ảnh mà thoai. Còn SS thì chắc cũng sẽ chật vật với Apple rồi. Tôi thì luôn nói "ít" cũng dài cũng nhưng được cái là.......... nhiều chuyện thôi. Tội nhiệp Việt mập nhà ta đã tủi thân và lo sợ. hichichc😔😁
hainamnhn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất đang quan tâm
thích cái này, từ lúc lên ios7 thì cái here maps lag kinh khủng, và mình rất đau lòng phải xóa nó đi
Dũng hello
ĐẠI BÀNG
10 năm
@htcfanboy Muốn ko lag thì dùng WP đi của đâu mà xộp thế cái gì cũng muốn
dsan
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình thấy không ngon bằng GG map, cái này toàn dẫ đường xa và dẫn đi vào đường cấm, GG map mấy cái đường cấm làm tốt hơn nhiều
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
sao vẫn còn nokia gì nữa vậy?
@linhatm Cái này vẫn thuộc Nokia nha bạn. Bản đồ này dùng ngon lắm.
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã có lí do để mình chuyển qua iPhone rồi . chỉ tiếc cái khoản màn hình siêu nhạy , chống trói và tap tap mở khóa chưa có nữa thôi là iPhone hội tụ những thứ mình cần .
làm mình nhớ em 5800 thần thanh quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019