Nokia đã bán được 7 triệu smartphone Lumia tại 54 thị trường

Didu
5/9/2012 15:26Phản hồi: 109
Nokia đã bán được 7 triệu smartphone Lumia tại 54 thị trường

Trong một cuộc họp mới diễn ra ở Helsinki dành cho các nhà đầu tư, Nokia đã đưa ra những con số cụ thể về tình hình kinh doanh smartphone Lumia kể từ khi bắt đầu thâm nhập thị trường. Theo đó, đã có tổng cộng 7 triệu điện thoại Lumia được Nokia bán ra tính tới thời điểm này tại 54 quốc gia và hơn 130 nhà mạng đối tác. Riêng trong quý 2 vừa rồi, Nokia bán được 4 triệu máy Lumia, đồng nghĩa doanh số đã tăng gần gấp đôi so với hai quý trước đó. Mỹ vẫn là một nơi không ủng hộ cho sự bành trướng trở lại của Nokia khi trong quý 2, chỉ có vỏn vẹn 600 ngàn máy điện thoại được bán ra. Đối với Nokia Maps, dữ liệu bản đồ của Nokia được sử dụng rất nhiều cho việc định vị khi mà cứ 5 xe hơi thì có tới 4 chiếc sử dụng hệ thống định vị, dẫn đường với bản đồ Nokia Maps.

Nguồn: Tech Crunch
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thị phần quá nhỏ bé, vừa 900, 800, 710, 610, bán tại 54 quốc gia, 130 nhà mạng, mà mới có 7 triệu:oops: , trong khi Samsung chỉ cần Galaxy Note mà bây h đã hơn 10 triệu:eek: , cơ mà càng bán ít thì lại càng hiếm, không sợ đụng hàng🆒 , ráng mua về 1 con 920 để mỗi lần đi chơi đâu với đám bạn toàn Android với iPhone, móc con 920 ra chụp 1 pô cho bọn nó pùn chơi 😆
@tanhatminhy2j 😁 Giữa giàn ip và android có một con hàng độc lumia 920 😃)) chụp hình nét căng nhỉ,
@tanhatminhy2j thể loại cứ nghĩ cái đt là đẳng cấp, thích đem ra "chụp ảnh" để lấy le với thiên hạ, rằng mình là sành điệu vì dùng đt ít người dùng =))). Thôi chúc chú cố "ráng" để còn sớm được sỹ với đời nhé ;)
À quên, khi nào mua đc cái 920 thì nhớ làm 1 bài đập hộp, để anh em tinhte xem chú có "ráng" mua được nó không, hay chỉ thấy nó đẹp quá mà cmt chưa kịp nghĩ ngợi =))).
@tanhatminhy2j đối với fan anh ss 7 triệu máy là con số nho nhỏ nhưng với nhưng ai hâm mộ Nokia thì con số 7 triệu sẽ là động lực rất lớn giúp họ thêm niềm tin vào anh No và cũng là giúp anh No có thêm đọng lực giành lại ngôi vuơng từ tay sam mà androi cũng mất 5 năm mới đc như hôm nay sao có người lại cứ đi suy nghĩ kiểu đánh nhanh thắng nhanh thế nhỉ .....Cổ hủ😕
Không biết hiệu năng của Winphone 8 thế nào vì giờ sử dụng nhân Win NT giống Windows chứ không như Winphone 7, Lap mình xài Core i5 mà xài Win 8 vẫn còn bị lag giật. Cũng chưa có clip nào chứng minh hiệu năng của Winphone 8, mong là nó ngon, giữ vững được truyền thống của Winphone :X
BTW:L920 ngon quá :-> Next Phone
@hypous Ngta dung dual core thui mà đã mượt lắm rùi, bác dung I5 mà giật vs lag thì nên xem lại máy nhé. Chưa kể m cài win8 trên con netbook rùi đấy, vẫn mượt lắm 😁
Nếu k có Nokia chắc wp vẫn ảm đạm lắm nhỉ :D
@yellowcricket90 Netbook nào vậy bạn. Mượt thi vẫn mượt, nhưng vẫn thi thoảng bị khựng lại, đặc biệt là trong ứng dụng Music thì rất hay bị đơ đơ, hoặc ví dụ trong ứng dụng Photo bạn thay đổi Folder sau đó vào lại ứng dụng Photo sẽ thấy nó lag lag, khi lướt web cũng hay gặp phải tình trạng tương tự, còn đăng nhập Gmail vào thì ức chế thôi rồi, nó cứ báo sai nick hoài mặc dù mình gõ rất chuẩn, hy vọng đây chỉ là bàn RTM.
@hypous x101ch bạn à 😁 Có thể bản win bị lỗi rùi chứ m dung thấy khá bt mà @@~
@yellowcricket90 Bản 915417 WIndows Pro VL đó, bạn cứ thử vào ứng dụng People nhé, vào Notification Facebook bạn nào đó, đóng máy lại cho nó stand by, rồi bật máy lên, vào chương trình, là thấy ngay đó ;) mà dù sao đánh giá trên bản chưa chính thức cũng không mong đợi gì nhiều, hy vọng M$ sẽ hoàn thiện thật tốt
Mong Nokia trở lại, huyền thoại một thời, vẫn thích Nokia hơn SS
vs 920 và 820 thì con số tăng lên nhiều lần 😃
Mặc dù không còn dùng nokia nữa , nhưng mình vẫn tin nokia sẽ trở lại :X
@thienthuts123 mình cũng giống bạn, từ rất lâu rồi ko dùng 1 cái nào của No, nhưng vẫn iu mến nô ^^
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
con 920 này mình sẽ mua nó thôi!!!! heeh! nhình đẹp quá, chức năng chắc là sẽ ổn, cấu hình cũng tốt!!!
Nhìn chung thấy dòng lumia khá ổn, duy 1 cái không ổn là cấu hình hơi thấp
@sunspider Đấy là những thằng đua đòi cấu hình
Nếu chỉ so về hiệu năng thi:
-Windown phone không cần cấu hình mạnh để chạy như androi vì vậy 1.5 là mượt mà rồi bạn ạ
-Mình hỏi bạn nhé bạn dùng wp 4x mà không sử dụng đc hết lại gây tốn pin hơn nhiều thì bạn sẽ dùng cái nào
TRừ khi là bạn đua đòi cấu hình thì mình éo nói
Wp chỉ lên xét về tính năng của nó như pruview hay màn hình, phần mềm chứ đừng đòi hiệu năng quá
@hotboyln Thế mình hỏi bạn, có biết qua mỗi năm công nghệ chip xử lý nó phát triển là phát triển cái gì không? Bạn phát biểu y chang Elop. Tại sao cứ phải suy nghĩ 4 core thì đương nhiên hao pin hơn 2 core. Xin hỏi bạn mấy con chip Core i7 ivy bridge trên laptop bây giờ, số core và tốc độ hiệu năng xử lý gấp bao nhiêu lần so với con chip Pentium 4 lúc trước trên PC, và con chip nào tiêu thụ điện năng nhiều hơn.

Điện năng tiêu thụ không chỉ phụ thuộc vào số core mà còn rất nhiều yếu tố. Công nghệ phát triển không chỉ đơn giản là tăng số core mà còn giảm kích thước transitor xuống và còn rất nhiều yếu tố cải tiến khác để đạt được hiệu năng xử lý cao hơn mà điện năng tiêu thụ giảm xuống hoặc giữ nguyên.

Bạn nói là chỉ những thằng đua đòi cấu hình mới phải 4 nhân, lúc trước khi WP còn 1 nhân thì cũng nói chỉ những thằng đua đòi mới phải 2 nhân. Giờ 2 nhân thì chê 4 nhân.

Vậy theo bạn cái WP yêu dấu của bạn với 2 nhân như bây giờ đã là mượt vô đối và ko dùng hết rồi thì nếu sau này WP nâng cấp lên 4 nhân bạn sẽ nói gì? Mình sẽ chờ đến lúc đấy và nhớ tên bạn để xem lúc đó bạn còn lý lẽ gì để bênh vực nhé. Chỉ 1 2 năm nữa thôi ko lâu đâu.
@sunspider Căng thẳng thế? Bạn so sánh P4 với Corei7 thật sự là 1 ý kiến xuất sắc nhưng hình như bạn quên một điều quan trọng, đó là cả 2 con CPU đó mình chắc chắn rằng bạn luôn luôn dùng kèm HĐH Windows... Đó là đúng khi so sánh cùng 1 HĐH bạn ơi... Sở dĩ Microsoft đã rất thành công khi làm cho WP8 trở nên nhẹ nhàng với smartphone cấu hình thấp. Nó ko đòi hỏi phải cần có cấu hình quá cao.Thật sự nhiều nhân sẽ ko nhất thiết là tốn năng lượng hơn và điều cốt lõi là các ứng dụng phải hỗ trợ số lượng nhân tương ứng mới có thể phát huy tối đa sức mạnh phần cứng... nói tóm lại là phải đồng bộ từ OS, phần mềm ứng dụng phối hợp cùng phần cứng thì mới thấy rõ được tốc độ vượt trội. Chiến lược của Nokia là ko cạnh tranh về phần cứng mà cạnh tranh bằng cách tích hợp các công nghệ di động độc quyền so với các hãng khác (Nokia Maps, Pureview, City Lens...). Điều đó sẽ tạo nên nét khác biệt so với chỉ tập trung đua về cấu hình.
@sunspider Sao đi ss với lap vậy bạn
Đt đâu thể làm việc như lap được, đâu thể chạy đc những ứng dụng chuyên dụng như lap vì vậy làm sao so sánh cấu hình lap vs đt
wp phone tương lai sẽ có 4x nhưng hiện tại thì chưa cần bạn ạ
Bạn nhìn sony đó có con nào 4x chưa
Thế thôi mình chả muốn war nữa
😃
lamphibang
ĐẠI BÀNG
12 năm
hơi bất ngờ nhưng cũng thấy nokia xứng đáng đc trở lại sau nhìu cố gắng vực dậy ^^

Next phone sẽ là lumia 920 ^^, thèm cái pure view vô đối
Sạc ko dây có thêm cái đế sạc thấy còn phiền hơn có dây
@nber1 Không thích thì cứ cắm thẳng dây vào máy. Có thế cũng lăn tăn
@CoffeeHN chuẩn
trandaocs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nber1 Phiền chỗ nào bác?
@nber1 Đã dùng chưa mà biết là fiền hả trời . Nếu phiền nokia có điên mới làm Ông nội dìm vừa thôi chớ .như thánh í :-O
@nber1 ko dùng thì dùng cái có dây, có thế cũng spam được
hơi ít nhưng vậy cũng dc rồi....
kfat86
TÍCH CỰC
12 năm
thích nokia nhưng dạo này thấy nokia đang bị thất thế quá, mong là nokia sớm trở lại
Chúc mừng Nokia, cũng đâu thua kém so với con số 10tr của galaxy 😃 cố lên nào
vietboy1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boybl1990 Đây là doanh số bán hàng của cả dòng Lumia bạn ạ. Dòng Lumia bắt đầu xâm nhập từ cả năm trước đó mà bán được có 7 triệu cái, trong khi chỉ riêng Galaxy S3 mới được bán từ tháng năm mà được 10tr.
@vietboy1 so sánh 1 hệ điều hành ra cách đây 5,6 năm và 1 hệ điều hành ra cách đây 2 năm mà cũng so sánh đc thì nên về cấp 1 hoc cùng các em cho nó trẻ
DOANHA2012
ĐẠI BÀNG
12 năm
NOKIA+WP8 sẽ trở lại ngoạn mục.
Người bệnh vừa mới hết
ko thể so với người khỏe mạnh được
Nokia trong trường hợp nầy.
nokia som se tro lai ngoi vuong
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
Ngay khi tung ra Luamia 920, cổ phiếu Nokia giảm 13%😔
tuankts2
TÍCH CỰC
12 năm
windows phones của NOKIA 1 nhân tố mới trong cụ diện của iOS và ANDROID ^^
Cần 1 hệ sinh thái đi kèm đủ mạnh, 1 sản phẩm tốt mà kho ứng dụng ít làm người dùng thất vọng, so với IOS và Androi thì cần phải phát triển cái mảng ứng dụng, đang dùng sản phẩm nhiều ứng dụng thấy em 920 quá tuyệt mà lại lo cái vụ kho ứng dụng mong No chú ý dùm😔
@HaBiiin Cái phát triển kho ứng dụng mình thấy khá khó, bởi nó có tính 2 chiều. Thứ nhất là muốn các developer tập trung vào một nền tảng nào đó để viết nhiều ứng dụng thì nền tảng đó phải có nhiều người dùng đã. Mà về phía người dùng thì lại chọn nền tảng nào có nhiều ứng dụng đã. Haizz, để giải quyết vđề này thì trước hết MS và Nokia phải tự viết App cho nền tảng của họ --> thu hút ng dùng --> thu hút dev --> và lại thu hút ngược lại người dùng.
Hai cái cuối chính là một vòng lặp, và Android vs iOS đã tạo dc vòng lặp này nên phát triển khá tốt. WP còn mới quá. Mình cũng chỉ biết trên lý thuyết là vậy, còn thực tế thì cần đến tư duy của CEO 2 công ty cơ mới thay đổi dc😁 (mình biết cách thì đã ko ngồi đây :p )
Nokia mấy lâu nay lụt vậy nhỷ cố lên chứ anh Nô

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019