Nokia đã chặn kết nối tới server Firmware, NaviFirm không còn dùng được nữa

TDNC
23/4/2013 0:39Phản hồi: 280
Nokia đã chặn kết nối tới server Firmware, NaviFirm không còn dùng được nữa
navifirm copy.jpg

NaviFirm, phần mềm "thần thánh" của dân xài điện thoại NokiaWP dùng để flash Firmware khi máy bị hư hoặc để cập nhật trước những bản update mới hôm nay đã trở nên vô tác dụng do Nokia đã đóng cánh cửa server chứa Firmware của họ. Trước đây họ vẫn cho phép chúng ta dùng phần mềm này để truy cập vào máy chủ chứa toàn bộ các firmware từ cũ nhất đến mới nhất của tất cả các điện thoại do hãng làm ra, còn bây giờ thì một hộp thoại báo lỗi sẽ hiện ra và không còn dùng được nữa.

Không có NaviFirm, chúng ta sẽ phải gửi điện thoại đến trung tâm bảo hành mỗi khi máy bị sự cố về Firmware, hoặc khi biết sắp có Firmware mới thì ta cũng phải chờ cho đến khi có cập nhật qua OTA chứ không thể "ăn cơm trước kẻng" bằng NaviFirm được. Đây là quả tin không mấy vui cho anh em hay vọc vạch trên chiếc điện thoại Nokia hay WP của mình.

Theo WPCentral
280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc sắp sáp nhập chuyển qua android 😁
đau thật,cơ mà mình cũng chả vọc vạch gì 😁
chờ OTA thì..dài cổ mất. Nhưng phải chấp nhận thôi, chờ đợi đôi lúc là hạnh phúc hehe
Chết cả nải. Vẫn dùng bản 1.7 đc cơ mà.
vcd822000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia chơi quả này chỉ đau mấy bác thợ.
@vcd822000 chuẩn, đau quá, kiểu này chạy cfw cho khách thôi :mad:
@vcd822000 Thợ làm sao mà đau được bác 😁
Vẫn dùng được như thường,chẳng thấy chặn gì hết

có mục tiêu hoặc ý đồ gì nhỉ??
navifirm cũng không có gì là xấu và ảnh hưởng mà??
duckietdk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kiểu này là các tiệm sữa dt coi như chỉ trông chờ vào các fw đã down trước đó....Nokia làm vố đau thật
@duckietdk phát biểu tào lao mía lao,biết thợ dtdd load file bằng gì không mà phán linh tinh.😁 ,navifirm là trình load file theo gói ngôn ngữ tách riêng,muốn ngôn ngữ nào thì load gói ngôn ngữ đó về nạp cho khách.:D
trước kia không có navifirm,giờ có navifirm và nivifirm die cũng chả ảnh hưởng gì đến công việc load file của ae sữa dtdd cả.thợ thuyền ng ta ai mà không có box,có box thì cứ vô support của box mà load file về,chỉ sợ không có $ mua ổ cứng để chứ file thôi..:p
trananninh
ĐẠI BÀNG
11 năm
nokia chơi vậy chết ae hết rùi@@
chub4th0ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranninhddt Ko hẳn đâu,nó kia a chết trc đấy!

Sent from my LT29i using Tinhte.vn
nhớ lại một thời up fw với symbian-hack phone.nhớ như in cái cảm giác lần đầu hack được phone hồi hộp lắm 😃
giờ uprom cho androi xoành xoạch chẳng có cảm giác gì
@thanhoanhanh Cũng như thanh niên mới lớn lần đầu "ấy ấy" với người yêu thì hồi hộp, đến khi lấy vợ về rồi xoành xoạch hằng ngày thì chẳng chán là j :rolleyes:
@tuilalnvinh quá trừu tượng,quá dễ hiểu :eek:
@thanhoanhanh Chuẩn bác ạ. Hồi em mới lò mò Flash cái CFW C6 + N97 cho con 5230 của em mà cảm giác hồi hết cả hộp, làm mấy lần vẫn run 😃). Cái điện thoại Flash xong như được lột xác, từ thiên nga thành phượng hoàng 😁. Giờ có con Android cùi uprom thấy nhàn quá, chả có cảm giác gì thật 😃)
@thanhoanhanh Lần ầu tiên mình hack thành công là trên em No C7, cảm giac vui không thể tả, hào hứng cài game unsine gì đó ầm ầm, giờ nghĩ lại thấy buồn cho 1 thơi symbian-belle. 😔

Sent from my GT-I9300 using Tinhtế.vn
Onli = điện thoại thì có chữ ký, mà ký thế này lại bảo éo có máy cứ ký bừa cho oai. ản éo ịu ược
hoangbkit87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhoanhanh
Cam rac that YOMOST
sưa hay dùng cái này để flash mấy con nokia s40...hay phết...giờ NO đánh mất fan rồi...😔
haphong86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tiêu e rồi
hết cái vọc vạch 😔(
hjchjc.thôi rồi....thế này thì còn tinh thần jì mà vọc nữa ta.....đang xài n8 ...tin này sét đánh ngang tay 😔(
@langtubuon99 bình thường mà :rolleyes: ... mình có háng đóng FW của n8 ...nokia ko cập nhât ffw mới cho các dòng máy cũ đâu ...
Mang ra Nokia Care là bị "cắt cổ" khoảng 300K/lần :p
d7293
CAO CẤP
11 năm
@friendship1306 Có ng bảo 40k thôi
@friendship1306 ra care bị cắt cổ còn đc nhân viên ở đó tư vấn"máy anh là máy hết bh nên cài lại hđh là tính phí 300k,còn khi máy bị sự cố mất nguồn ko lên hay ko sử dụng đc nữa thì bên a chịu nha,bên em ko chịu trách nhiệm cho máy hết bh" hài thật,em đem về làm cục gạch cho rùi đem cho tụi nó cài hư mình chịu nói như là mình làm vậy.
Cái này phải để vài hôm nữa anh Tung Của ra tay lại có hàng lậu hang chui ngay. Nokia làm vậy chỉ làm khó khách hangf ở xa ttbh và ít time. Đã đuối rồi lại còn thích làm cao, gây khó dễ cho ng sd
vanphumbile
ĐẠI BÀNG
11 năm
chán quá bà con ơi
rất tiết cho các bạn xài đt nokia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119