Nokia giới thiệu điện thoại siêu bền 3720 classic

Trung Dt
9/7/2009 12:2Phản hồi: 66
Nokia giới thiệu điện thoại siêu bền 3720 classic
Sau những hình ảnh rò rỉ và video thử nghiệm, cuối cùng Nokia cũng chính thức công bố mẫu điện thoại 3720 classic với tính năng nổi bật nhất là có thể sử dụng ở mọi môi trường. Nokia 3720 classic là mẫu điện thoại S40 tầm trung, tích hợp một số tính năng cơ bản với khả năng siêu bền chống bụi, chống nước, chống va đập.

Nokia 3720 classic được chứng nhận đạt chuẩn IP-45, đây là một chứng nhận quốc tế về cấp bậc của các sản phẩm chịu được các điều kiện môi trường khắc nghiệt khác nhau. Được làm bằng chất liệu chắc chắn, độ bền cao, cấu trúc đặc biệt, 3720 classic có thể chịu đựng được nước, chống bụi, chống va đập.

Nokia 3720 classic phù hợp với những người có nhu cầu sử dụng điện thoại ở ngoài biển, các công trình thi công xây dựng, các kĩ sư, những nơi mà điện thoại có nguy cơ rủi ro về rớt hay thấm nước. Với một thiết kế đặc biệt như viền cao su, vỏ nhựa siêu bền, đàn hồi, nắp máy chắc chắn, Nokia 3720 classic mang lại sự yên tâm tối đa cho người sử dụng.

Một số tính năng của chiếc điện thoại trên nền S40 này gồm màn hình 2,2 inch độ phân giải QVGA 16 triệu màu, máy chụp ảnh 2 megapixel với đèn LED flash có thể sử dụng làm đèn pin, kết nối bluetooth 2.1, tai nghe 2.5 mm để nghe nhạc, xem phim, kết nối microUSB và thẻ nhớ microSD (kèm theo máy dung lượng 1 GB). Máy không có những tính năng cao cấp như mạng 3G, kết nối GPS tích hợp (phải sử dụng qua thiết bị bluetooth bên ngoài với bản đồ Nokia Maps tích hợp), thời gian đàm thoại 7 tiếng với pin BL-5CT (1050 mAh)

Trước khi kết thúc mùa hè ngày, sản phẩm sẽ được phân phối trên thị trường với mức giá 125 EUR (khoảng 175 USD) chưa bao gồm thuế và các khoản chi phí khác.

Nguồn: Nokia

[relate]Nokia 3720 "chống nước"[/relate]
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4fun
TÍCH CỰC
15 năm
Về mẫu điện thoại siêu bền thực ra em vẫn thích sonim hoặc hàng Nhật hơn.
Mấy mẫu điện thoại siêu bền này chắc chỉ thích hợp cho những nhà thám hiểm sông suối, núi rừng...
và những người lười thik quăn đâu đụng đó hehe 😁
đụng đâu quăn đó. Viết mà ko biết mình viết cái gì, rốt cục viết xong mình cũng ko hiểu thì ai mà hiểu
quăng đâu đụng đó là quăng cỡ nào cũng đụng rần rầm thì phải 😁
Chữa cháy thì còn gì bằng
Chẳng biết khi nào bán nữa
Bro này giàu ghê, khoảng 175 USD chưa bao gồm thuế và các khoản chi phí khác tính ra về VN ít nhiều gì cũng khoảng 3tr5 vậy mà chỉ mua để chữa cháy, mình thì không dám làm điều này đâu 😃
Em xài 3 số ĐT
Nên chữa cháy hay số chình cũng vậy àh
cái em xài thường xuyên nhất là E71
Còn lại, thì 2 cái thay đổi liên tục 😁

@all : hiện tại em nokia này có bán chưa vậy
Nếu anh em nào có alo cho em nha
E khoái xài hàng độc kg àhh
Chữa cháy mà chọn em này thì hơi bị sang đó nha!
bề mặt thì đẹp, nhưng cái dáng thấy bầu bầu không đẹp.
PHQ2007
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hay đấy dùng laọi này rất hay, thích hợp với những người ko có tính cẩn thận ....
không hẳn thế đâu bác ạ, những người làm việc trong những môi trưởng khắc nhiệt như ở trên công trường chẳng hạn thì con máy lại là sự lựa chọn tốt, chứ không phải cứ không cẩn thận mới dùng máy này, em hỏi bác đã bao h bác lỡ tay rơi máy chưa 😁
ps1ps2
ĐẠI BÀNG
15 năm
đấy là còn chưa kể các bác làm việc trong lò luyện thép, lỡ mà làm rơi máy nhảy vào vớt ra ...máy chạy vẫn tốt:eek4wd:
Chắc mua cho ông cậu em một máy quá , nhà ổng ở Hậu Giang , đi đâu cũng thấy nước với nước ...
PHQ2007
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nếu có ở Viẹt nam mình cũng kiếm 1 cái quăng quật cho sướng he he .... nhưng ko biết độ bền đến đâu
soibang
ĐẠI BÀNG
15 năm
về VN chắc cũng 5 củ ~.~ .........
không biết mình lấy cái này ra đập với con 8800 carbon của thằng bạn mình thì cái nào nát trước nhỉ , con này về VN cũng phải 4-5 chai , chát thật
minhfull
ĐẠI BÀNG
15 năm
về VN tầm 4 củ chắc em phai làm một chú, tinh em hay vất DT lung tung lắm!
chickenII
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thích em này rồi đấy.sẽ tậu 1 em
heomoi1512
ĐẠI BÀNG
15 năm
con này rất là hữu ích khi oánh nhau hoặc đi đường gặp chó dữ
nhh_pt
ĐẠI BÀNG
15 năm
hee. mấy ông nóng tánh mua cái này về dọa thư ký! mỗi lần việc ko thành lại quang điện thoại ! hehehehe
Đây là cái mà mình mong chờ từ lâu! Leo sàn, Trực giàn khoan, dầm mưa từ tối tới sáng, mấy cái điện thoại lần lượt ra đi cả rồi. Mong cái này ra sớm. Nhớ ngày xưa, Siemens cũng có dòng M75 hay ME75 cũng chống sốc, chống nước, xong chỉ là hoài niệm một thời.
Trời ơi nokia ơi, hết sáng kiến rồi sao....từ phần cứng đến phần mềm quanh quẩn bao lâu nay...nhìn SE,Samsung,Apple kìa
nhh_pt
ĐẠI BÀNG
15 năm
hê! mình ko nghĩ vậy! Đây là điều mà nhiều người VN mong đợi . Bây giờ ngày càng có nhiều loại điện thoại, kiểu chơi điện thoại cũng rất phong phú. Còn để cạnh tranh với SE, SS, AP... thì Nokia thừa sức. Bạn ko thấy nokia hết E này rồi N nọ sao.Tính năng thì đầy đủ hơn cả các hãng kia, giá lại rẻ, phôn phối rộng rãi. Đây chính là tươi mới của Nokia.
Cứ ôm lấy giấc mơ SE, Apple đi 😁.
Nokia biết nghĩ đến phân khúc người dùng trung lưu này là chúng em ấm bụng rồi.
vipno1
ĐẠI BÀNG
15 năm
Con này có lôi ra nghịch trà đá như con shap dc ko hả mấy bác
ngocanhrb
TÍCH CỰC
15 năm
Giá có vẻ mắc quá các bác nhỉ. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế