Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia: không có Windows Phone 8, dòng Lumia vẫn rất tốt

babybungbu
21/6/2012 22:23Phản hồi: 606
606 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Được cái thiết kế nguyên khối đẹp mê người và chạy ứng dụng mượt mà là OK miễn là bạn đừng chạy đua theo công nghệ thì Lumia vẫn là sản phẩm hoàn hảo không thể bỏ qua! cố lên Nokia của tôi
Đáng tiếc cho nokia. Thế này thì bị hạ giá nhanh lắm đây. Hic wp đã rẻ lại dính cái vụ này chắc gen 1 &2 hạ giá nữa cho mà xem. Trong bài viết nào đó chả nhắc đến cái hiệu ứng gì đó hay sao. Quá tiếc cho no. Hi vọng no nhanh chân ra em khác thế chỗ l900 nếu không thì nguy

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
Nghi ngờ nhất là thằng M$ tính chèn ép cho thằng nokia dăng dắcj rồi mua lại Nokia....1 phát chết khỏi ngáp
dịch vụ sau bán hàng của NOKIA từ trước đến giờ là rất tốt.
mong là vì Lumia 800 với 900 ko lên đc wp8 mà hạ giá, km nhiều, khi đó em sẽ đổi Op7 sang em nó 😁 em cũng chả cần Wp8 làm qué gì, có nghịch app mấy đâu, chủ yếu sd các tính năng cơ bản như office, music, chụp hình, tài khoản live để lưu danh bạ (phòng khi đổi đt :D), nokia map, fb và hơn cả là cần cái phone ổn định, mà ổn định thì wp7.8 là quá đủ :D:D:D
@bocap4444 Những người đã mua trước không mong như bạn đâu. Ai đời mua rồi mà nó xuống giá như phi mã thê chứ!
tieuho589
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bocap4444 +1
Em nghĩ bác nên lưu danh bạ lên Google. Thằng Live nó lưu danh bạ củ chuối lắm. Em khốn khổ mấy lần rồi.
ab9742
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải chờ công bố doanh số mới bít đc
anhduan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Wp 7.8 cũng rất tốt. Đang tính sẽ sắm một em. Đâu cứ phải lên WP8 mới được..!!!
@anhduan lên WP 8 để trải nghiệm những cái mới bạn ạ, chắc lẽ suốt đời cứ long nhong với WP 7.8. tốt thì tốt, nhưng khi xài lâu rồi sẽ cảm thấy chán... mà ông MS này chơi ác thiệt không cho No con đường sống hả trời.
@hemolobin Cổ phiếu của No vừa hạ. Mi chuẩn bị mua No với giá rẻ.
Nói chuẩn cmnr 😁
bên tinhte thấy đa phần dùng WP theo lời gthiệu bác cu Hiệp nhỉ, và cũng đã dùng qua android nên thấy ko upgrade lên WP8 đc nên bất mãn.
Thi Elop bảo đa nhân chỉ làm tốn pin mà. Nên wp 8 để các hãng khác làm còn Nokia chỉ cần Lumia là tốt rồi, ha ha!!!

Chỉ có thể là Nokia. Cách bào chữa này đúng là quá nhà quê.
@Hungdunghcmc chẳng lẽ một lời nói của ceo trong lúc khó khăn để bào chữa cho nokia mà ko nói đc sao?sau sửa lại cũng được...bác hẹp hòi qúa.
brucelee16
ĐẠI BÀNG
12 năm
nokia bây giờ có thể gọi là một thời để nhớ rồi dù hiện giờ vân mong mỏi nokia ra 1 em winphone 8 để tậu hi vong e win 8 có thiết kế tương tự lumina ..... yêu lumina nhưng ko chịu dc cách MS đối xử với người dung winphone7 như thế. đợi chờ là hạnh phúc. ^^
jiji75
TÍCH CỰC
12 năm
Bác No nghỉ chơi với bác Mi đi!Qua bên bác Go hi vọng hơn nhiều!Vẫn đợi No ra android
thachstone
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jiji75 Bác Go giờ có chị Mo rồi,đến a Sam h đang khỏe thế này cũng tìm hdh khác cho tương lai chứ ko muốn phụ thuộc bác Go nữa là...
thanhdat191
ĐẠI BÀNG
12 năm
thay tuc cho ae wp7 qua.
Ma cung dung thoi. Wp8 khac wp7 o cai nhan lun ma. Chan anh MS ghe. Chien luoc do et.
có lẽ đây là chiêu bài bửn của ms để thâu tóm nokia
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
1 năm sau khi WP8 ra mắt có thể WP8 và WP7.8 mới thật sự khác biệt và đáng để nâng cấp máy. Còn hiện tại tuy có khác về hiệu năng nhưng người dùng chú trọng nhiều hơn về kiểu dáng, giao diện HĐH và ứng dụng. Thời gian đầu tiên chưa thể có nhiều ứng dụng khiến WP8 thu hút hơn. Ngay cả N9 tuy chỉ có Meego nhưng vẫn đc nhiều người ủng hộ. Còn việc lựa chọn các dòng Lumia bây giờ phần nhiều vẫn chỉ là thích kiểu dáng và 1 trải nghiệm HĐH mới. Tuy không bằng WP8 nhưng hiện tại nó vẫn đáp ứng tốt nhu cầu. Không phải ai suốt ngày cũng lo lắng để ý nhiều về việc nâng cấp 1 HĐH trừ khi nó ko tốt người ta mới để ý nhiều đến điều đó. Còn WP hiện tại vẫn mượt mà, lướt web nhanh, tiện lợi. Ứng dụng vẫn nhiều và tốt. Kể cả không bán được nhiều ở các nước phát triển như Mỹ, Châu ÂU thì vẫn có thể bán ở các nước đang phát triển ở Châu Phi, Châu Á. Kể cả VN, việc nó bán được hay không cũng ít bị ảnh hưởng bởi việc này. Chả qua mình ở trong diễn đàn Tinhte, toàn người yêu công nghệ, am hiểu công nghệ nên mới suy nghỉ kiểu Nokia sắp chết vì điều này. Nhưng hãy thử nhìn lại xung quanh ta và suy nghĩ đơn giản 1 tí mà xem.! Người VN ta phần nhiều vẫn thấy đẹp, nhiều người dùng thì mua chứ có ai để ý xem nó chạy cái gì đâu. Đúng là ở VN WP chưa đc phổ biến hay Lumia vẫn ít người mua không phải vì nó ko tốt hay là nó ko đc lên WP8, đơn giản vì nhiều người dùng iOS, Android nên a dua theo chứ có mấy ai tìm hiểu đâu. Số lượng người hiểu công nghệ ở VN vẫn còn ít ít lắm! 😃 Bên Mỹ người ta như thế mà cũng không có ai phát biểu quá ngông cuồng kiểu iPhone vô đối, hay Nokia sắp chết đâu. Vì họ tự biết họ vẫn chưa đủ trình độ để đánh giá tình hình kinh doanh của 1 tập đoàn lớn. Họ thích gì dùng lấy chứ không có thời gian mà đi quan tâm tình hình kinh doanh lỗ lãi của 1 tập đoàn chả liên quan gì đến mình đâu. Đấy mới là sự khác biệt giứa VN và Mỹ.
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
@Leaders Sự thật nó là như vậy! Không phải mình thích ở Mỹ. Cái gì cũng có 2 mặt cả thôi. Kể cả tôi nói sai bác không đóng góp ý kiến thì thôi đừng có mà giở cái giọng ý ra!
@Leaders Nói nghe thiếu văn hóa thế bạn...
@SilverA VN mình là nước có nhiều gio' nhất khu vực mà bác 😁 :D :D
@Leaders gớm,bác này sao căng thẳng thế,ng ta góp ý nhã nhặn mà bác quăng sh*t thế chả tinh tế j cả :p,ko bình luận nhẹ nhàng được sao bác :p
hsrose
TÍCH CỰC
12 năm
Thế thì Lumia gen 2 mới sớm ra lò được!
Sao cái tiêu đề lại ghi là không có wp8. Phải chưa ra mắt hoặc chưa hé lộ chứ! Như thế sẽ gây hiểu nhầm.
jumboyxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là chẳng tin mấy ông ở nokia này nói cái gì nữa, từ lúc symbian, cho tới meego, cũng hứa này nọ để động viên ng dùng xong rồi cũng chẳng ra sao, giờ lại sang mấy em lumia. Cũng thông cảm, bây giờ đang trong thời kì khủng hoảng, lo cho mình còn không xong, làm sao mà lo giữ lời hứa vs ng dùng đc. Giờ bán đc cái nào thì gỡ gạc đc cái ấy thôi.
Tinh tế thiếu bài hả, sao không thi tuyển các Mod, toàn dịch bài của tạp chí nước ngoài. Hãy để những người có cảm nhận về công nghệ, nói lên ý kiến của mình. Nếu dịch lại thì cũng như con vẹt mà thôi. Không xứng đáng với từ Tinhte. Đừng nguỵ biện cho những j mà MS đã làm. Thật thất vọng cho một nền tảng, cả một tập đoàn MS như vậy mà không định hướng được đường đi của mình, nếu phát triển wp8 thì hãy hỗ trợ tất cả các dòng, nếu tính năng nào cần cấu hình cao, độ phân giải màn hình lớn(vì chủ yếu wp8 là như vậy) còn tất cả đề update lên hết....đáng buồn, một tương lai mù mịt giành cho MS. Thương cảm cho Nokia, lấy MS làm phao cứu sinh, đừng hi vọng dòng Lumina tăng trưởng vì doanh số bán ra. Sao các ông đầu to mà không nghĩ phát triển một smartphone toàn diện không phải vì tiêu chí đánh giá mà cấu hình cao, màn hình rộng pin phải dung lượng cao. Đằng này, những thứ cao, pin lại thấp, pin cao cấu hình lại thấp. Như nokia ngu xuẩn, Nokia X1 pin 1500 trong khi N8 lại 1200. Hỡi các trợ lý, thư ký, tham mưu ...không thể tin nổi...lương cao mà để làm gi hãy để những người ít nhất từ tôi...làm việc đó...................
@hpnv_a2 Động não một chút đi thím. Ý người ta nói là gì không hiểu à...nokia x1 như vậy mà trang bị 1500 trong khi N8 cảm ứng, chụp ảnh 12MP lại 1200...vậy mà cũng dám vào tinhte. Gõ và địa chỉ của website là tinhte.vn mà không ngại à
@BATMAN130 Nếu đánh giá 1 về 1 tập đoàn lớn mình nghĩ bạn nên xem lại xem trình độ bạn đến đâu rồi hẵng đánh giá. WP8 phát triển với lõi là Win NT còn WP7 phát triển dựa trên Win embed 2 lõi cơ bản khác nhau cho nên việc nâng cấp từ WP7 lên WP8 là việc ko thể. Thiết nghĩ ngay cả Mi hay No đều muốn các sản phẩm WP7 gen 1 và gen 2 có thể nâng cấp lên được WP8 để gây ấn tượng tốt cho người dùng. Tuy nhiên việc ko thể làm được thì phải chịu thôi. Còn nói Mi chơi Nokia thì là sai lầm hoàn toàn, chắc chắn khi đặt bút kí vào hợp đồng Nokia phải biết rằng việc WP8 ko hỗ trợ update từ WP7 nhưng việc thay đổi trong 1 thời gian ngắn buộc Nokia phải theo để cứu vãn tình thế. Nếu có thể nâng cấp được thì chẳng việc gì Mi phải tốn công xây dựng lên cái bản WP7.8 tương tự như WP8 để cho người dùng trải nghiệm mà cho nâng cấp thẳng lên WP8 có phải hay ko? Có chăng ở đây ko thể nâng cấp được nhưng Microsoft vẫn ko bỏ rơi người dùng mà phát triển cái WP7.8 để cho người dùng trải nghiệm tính năng của WP8, như vậy là đáng để tuyên dương chứ ko phải lên án. Từ giờ cho tới lúc WP8 ra mắt người dùng gen 1 gen 2 trải nghiệm các tính năng cơ bản trên bản 7.8 khi đó nếu yêu thích chắc chắn họ sẽ đổi sang wp8 để dùng, như vậy có thể nói "chiến lược" của Microsoft là đúng đắn và được tính toán kỹ lưỡng chứ ko phải ôm con bỏ chợ như một số người nói.
@BATMAN130
vào đây lẩm bẩm mà không xấu hổ à =))
quocvu_2811
ĐẠI BÀNG
12 năm
@BATMAN130 bác là siêu nhân:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095