Nokia: không có Windows Phone 8, dòng Lumia vẫn rất tốt

babybungbu
21/6/2012 22:23Phản hồi: 606
606 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sau khi biết lu900 không lên đc wp8 em ko còn ý định mua nữa.
lấy vợ mà biết nó bị HIV sắp die thì lấy làm gì
@minhtien90hl Ko nên lấy chuyện con người vào đây bác à. E góp ý bác tý thôi. Mong bác bỏ qua.
@tuantham76c7vc em chỉ lấy so sánh thực tế thôi. bác bắt bẻ em là gì.
cũng chỉ vì em thất vọng cho 1 siêu phẩm em chờ đợi bấy lâu
đang dùng Lumia 800, không có gì phải phàn nền, kể cả không có WP8. It's not a big deal! :p
@darkearl229 Mù quáng và bảo thủ...50 năm nữ vẫn L800 là nhất
@BATMAN130 mù quáng và bảo thủ ở điểm nào???
bác ấy thấy đủ dùng thì nói thế mà bác quăng câu mạnh miệng quá ợ
Bó tay, vừa bán dc ko laauu mà giờ bị chặn thế này thì ai mua😔(nokia nhục rồi.
@_@ mình lại rất quan tâm tới việc nâng cấp PM, chẳng lẽ mình khôg bình thường à, híc híc 😔(
jindovimaru
ĐẠI BÀNG
12 năm
bỏ cả chục triệu để mua sản phẩm chưa ra thi trường đã cũ. Mỗi cái lý do đó thôi đã không có nhã hứng với Lumia 900 rồi. Thích wp.7 thì ta làm 610 đê, ko thích nữa thì làm N9 độc đáo không đụng hàng ấy....m
hero_vq109
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng android nói lên 4.0 cho lắm rồi ai cũng lên cho biết rồi về GB hết, ~.~, còn bên này lên ko được rồi la này nọ 😔
@hero_vq109 Lên rồi về là máy đơn nhân ram nhỏ. Máy ngon ai lại về GB làm gì bác.
Mình thấy thông tin về WP 7.8 cũng ngon mà, thiếu độ phân giải màn hình cao và NFC thôi. Hiện tại mình đang dùng Lumia 800 và khá hài lòng. Nhanh, mượt, ổn định trên thị trường hiện giờ bao nhiêu sản phẩm dùng đa nhiệm mà vẫn mượt được như thế?
Android hồi đó mê mẩn lắm. Từ bỏ IOS để chuyển qua Android. Xài một thời gian máy chậm chạp hẳn, dù rât thường xuyên quét rác. Nhất là con SE Ray, từ ngày nâng cấp lên Ăn roi 4 mình tiễn nó lên đường luôn. Máy ì kinh dị Mĩ.
@contrangdautien Cái cốt là kenel khác , WP7.8 CE, WP8 NT, thế này thì WP7.8 sau này khó cài app mới lắm, lại như WM6.5 thì chết mất :mad:
ThunderWolf
ĐẠI BÀNG
12 năm
@contrangdautien thẳng Windows dẫn đầu về đa nhiệm mà
@QXPro Cái khó cài app hay không thì mình để tương lai trả lời vậy! Nhưng mình tin vào Nokia và cách họ hỗ trợ cho những đứa con của mình 😃
Mình thấy nhiều bạn cứ chê WP ứng dụng ít. 100.000 app mà chê ít trong khi cái đt không biết cài được 1000 app và sử dụng được hết 500 app cùng lúc không nữa. Mà mình thấy WP cũng nhìu ứng dụng free ngon lắm mừ. Dù sao mình cũng ủng hộ Nokia và WP ;)
Người dùng WP7 phải làm ầm lên một cách mạnh mẽ vào để bọn MS tích hợp thêm nhiều tính năng của WP8 vào WP7.8 và hỗ trợ app cho wp7.8 thì các máy wp hiện nay mới bán đc :eek:
@QXPro tích mà chạy hỏng nổi thì tích làm chi, 7.8 là quá đẹp.
nhưng mà thật sự mà nói thì wp8 với cấu hình của nó là không phù hợp với lumia 900, thôi thì hóng lumia 900 giảm giá xuống còn 6tr5 vậy 😁
em lumia 900 chưa ra đã thành lỗi thời rùi.bác nokia phải nhanh chân lên mới được.nhất cự ly nhì tốc độ.he he
lehieuds
TÍCH CỰC
12 năm
Dù được update lên WP8 hay không mình vẫn luôn ủng hộ MS và Nokia, Cố lên \m/
willxlazy
TÍCH CỰC
12 năm
Công nhận sau vụ WP8 mình thấy thương nhất anh Nokia. Đang bị khủng hoảng thì lại Gặp ngay tin xấu làm giá cổ phiếu tụt!
Vẫn biết là wp7.5 hay sau này lên 7.8 là tốt, mượt mà nhưng chắc chắn là sẽ ko bằng wp8.
Cũng dễ hiểu cho cảm giác hụt hẫng thất vọng của người tiêu dùng khi mà k đc lên wp8. Vì ai chẳng muốn cái TỐT NHẤT MỚI NHẤT😃
Đổi mới là điều tất yếu và cần thiết để wp phát triển. Nhưng mình thấy chiến lượt của M$ có vẻ hơi ác với anh nokia. Vì sẽ làm giảm doanh số bán hàng của dòng lumia rất nhiều(ý kiến cá nhân)
Dẫu sau cũng mong nokia sớm vượt qua thời kỳ khủng hoảng. Mong sự ra mắt thế hệ đt wp tiếp theo của nokia😃)
@willxlazy bọn MS chơi quả này làm nokia đau lắm đấy, anh em tt mỗi người mua 1 con lumia ủng hộ nokia đê
ThunderWolf
ĐẠI BÀNG
12 năm
thôi thì No chuyển mấy con Lumia cũ qua Meego hết đi kekeke
@ThunderWolf meego thì càng chết thảm, nhìn bé N9 xem😁
lordofbank
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ là Nokia sẽ không bao h bỏ rơi người dùng đâu. Mà wp 7.8 thì đã sao? vẫn mượt mà là ngon rùi
Cho mày bỏ cái tật 1 nhân không hao pin nè... haha... :p
ThunderWolf
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thtri74 chém nó ace
Lại bị phản bội😆
pisa
TÍCH CỰC
12 năm
Tính ra đến khi các thi bị WP8 ra mắt thì dòng Lumia cũng được gần 1 năm còn gì, nếu Nokia còn hỗ trợ thì vẫn tốt hơn nhiều so với máy Symbian, vẫn sẽ có ứng dụng mới.

Rõ ràng nokia đã biết trước lộ trình nâng cấp, bằng chứng là họ tung ra nhiều phần mềm hỗ trợ cho lumia ngay sau khi WP8 được công bố để trấn an khách hàng. Hơn nữa họ có góp tay vào phát triển map trên WP8. Lumia 900 tuy ở VN chưa phát hành nhưng ở quốc tế thì đã bán ra được 1 thời gian, cũng tẩu tán được một số lượng lớn hàng.
Vấn đề ở đây không phải MS bỏ rơi người dùng mà hãng buộc phải thay đổi để phát triển cho tương lai sau này. Dùng nhân WinCE là một sai lầm vì nó có quá nhiều hạn thế thì tại sao không thay đổi? Nếu WP8 vẫn dùng nhân WinCE mà không cho các dòng gen1 & gen2 nâng cấp thì mới đúng là phản bội. Hiện tại mình đang dùng dòng gen2 và cũng hơi buồn tý nhưng nếu nhìn xa hơn vào tiềm năng của WP8 với nhân WinNT thì mình lại ủng hộ quyết định này.

Điều đáng buồn là MS mắc sai lầm khi phát triển WP7 không dùng nhân WinNT ngay từ đầu. Giờ nhận ra và thay đổi thì thế nào cũng gây hệ lụy cho sản phẩm cũ. MS lại chậm chân trong lĩnh vực HĐH di động, lại mất ngót thêm 2 năm. Nhưng dù sao sự thất bại của nhân WinCE cũng không phải là hoàn toàn vì chứng tỏ hãng cũng đã làm tốt thế nào đối với WP7 và giờ sẽ còn tốt hơn với WP8.
dòng Lumia vẫn rất tốt, giá sẽ giảm nhiều, nhưng cũng sẽ chẳng mấy ai mua, sẽ nằm vùng chờ dòng gen3, lên winphone 8, chứ chảng ai thích 7,8
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
@kheckhec666888 Liệu có mấy người chờ hả bác! 😃 Tuy lợi nhuận có giảm nhưng cũng không thế giết chết Nokia đc. Nokia chết=>WP vẫn còn. WP chết=>Nokia chết. WP còn=>Nokia còn sống nhăn răng! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019