Nokia: không có Windows Phone 8, dòng Lumia vẫn rất tốt

babybungbu
21/6/2012 22:23Phản hồi: 606
606 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hết N900, đến N9, giờ đến Lumia 😕, bao giờ mới tỉnh ngộ hả Nô
bản thân Nokia cũng phải biết nắm và tận dụng những cơ hội có thể chứ.
bản thân 7.8 cũng mạnh mẽ , nhiều tính năng mới lẫn giao diện có tiến bộ lắm chứ.
http://www.tinhte.vn/threads/1334386/
@wildwildwind xem 7.8 giao diện metro thay đổi kích cỡ title trông đẹp hẳn.
weixiao
TÍCH CỰC
12 năm
vãi a Nô. ý anh bảo là Lu nó có vỏ tốt lắm. các bạn dùng hdh j mà nó chả đẹp
thenha15
ĐẠI BÀNG
12 năm
đa số người dân đi mua dt.. có rất ít người quan tâm đến hệ điều hành... hàng trung cấp của nokia vẫn bán chạy ầm ầm đấy thui
linhduon55
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thenha15 Thực ra đa số hỏi mua đt cũng hỏi luôn hệ điều hành nhưng dân gà mờ thì thường đc nhân viên trả lời những câu như: vâng, con này chạy HDH android cực mạnh hiện nay đấy ạ. Và họ gật gù hiểu như đúng rồi. Em lượn ra thegioididong toàn thấy bọn nhân viên dụ khách mua hàng kiểu ấy
@linhduon55 nếu như là dân gà mờ chẳng mấy người dám dùng hdh wp 7 đâu vì lúc đầu nhìn lằng nhằng lắm =)) , còn bọn thegioididong thì khỏi nói , lũ ngu si ai tìm hiểu kĩ thì sẽ không bao giờ mua hàng ở đó , mấy thằng điên bảo hành như shi..:oops: .t .
@linhduon55 hỏi ai ko hỏi ông hỏi cái bọn bán hàng.bọn ấy là bọn ba phải.tại ông hỏi phải cái androi thôi chứ nếu ông hỏi cái winphone thì họ vẫn trả lời y vậy.bac cứ thử hỏi cái winphone xem.họ sẽ nói vâng con này chạy hệt điều hành winphone, mượt nhất hiện nay.....và rồi lại tiếp tục gật đầu
quá đúng,nhìn vẫn rất phong độ
chơi khăm nhau rồi
Tobie_arc
TÍCH CỰC
12 năm
Wp là 1 hdh rất tiềm năng,dùng rất thích,cũng đầu tư marketing tốn kém nhưng ko hiểu sao không gây được hiệu ứng đám đông như Android và ios nên ko thu hút đc nhiều lập trình viên dẫn đến số lượng app chưa bằng ios hay android.Chỉ cần wp hỗ trợ bộ gõ tiếng việt tốt và than toán đc qua tài khoản ở VN chắc chắn mình sẽ quay lại với wp
MQ1410
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủa, vậy sau này nokia có ra tiếp một con lumia win8 không mọi người?
nokia mà ko mau chóg sản xuất các dt có chíp đa nhân và chạy WP8 thì chỉ có cạp đất mà ăn...^^
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
MS làm vố này như cắn vào đ*t chú Nô nhà mình vậy.
Cố lên Nô, yêu 1280 đang xài nhứt
Nói gì thì nói, mình vốn đã hài lòng với sự đáp ứng của 7.5 rồi, lên đc 7.8 thì tốt, ko lên được cũng chẳng sao cả 😆
Khi nào có tiền update new device chạy hẳn Apollo chính tông cho máu ^^
xitrumhonhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@death.love24 đồng quan điểm, khi có thiết bị wp8 ra thì mình lại đc xài nó. còn hơn giờ ngồi nhìn..
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
sự thật vẫn là sự thật ..
Nên nhớ Elop từng làm cho MS đấy.
Phải là thế này:
camphalang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cấu hình lumia hiện tại ko fù hợp với wp8.ko fát huy hết những cái hay mà wp8 mang lại.mà đã ko fát huy hết cái hay đời nào MS cho cập nhật.ng ta thường chỉ mua son,fấn về bôi mặt thôi chứ ko ai mua nhọ về bôi mặt cả MS chỉ muấn kheo hết cái hay,cái đẹp của WP8 thôi.về mặt này thì dòng lumia hiện tại ko đáp ứng được.đó là theo nhận xét của em.các bác đừng ném,diễn đàn là để thảo luận mà😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
có wp7.8 dùng là tốt rồi không cần wp8 mai kia đt wp8 bán ra nếu mà rẻ thì hốt luôn không do dự
estendius
ĐẠI BÀNG
12 năm
WP8 và WP7 khác lõi (kernel) thì chắc không nâng cấp được rồi :|...
@estendius Giống sym v3 với bele .khác nhau. Thật tiếc. Nhưng thay đổi là tốt mà

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
never_back
ĐẠI BÀNG
12 năm
hí hí không lên được wp8 hóa lại may cho mình có thể sở hữu em lumia với giá ngon lành.em thấy wp7.5 là oke với em rồi.ghom lúa cưới lumia 900 thôi :rolleyes:
Mình nghĩ là Lumia 900 vẫn có chỗ đứng.

WP8 dc giới thiệu như 1 nền tảng mới thôi chứ, đã làm sao ăn ngay đc WP7 phát triển cả 2 năm trời như thế. Cho nên Lumia 900 sẽ ko lỗi thời trong vòng 2 năm tới, mà chu kỳ 1 sp smartphone bây giờ chỉ gần 1 năm là đã lạc hậu rồi.

=> Ae nào mua lumia thì bây giờ vẫn rất tốt, chả có gì phải lăn tăn. Giống như kiểu năm ngoái ông mua S2 nhưng nghe đồn năm sau ra S3 chạy ICS thế là ko mua S2 àh 😁
@kingsleepdesign 6 chai mua con sky hoặc arcs mà dùng, mua lumia về rồi tự an ủi mình ủng hộ nokia thôi chứ nó chả quan tâm gì đến bác đâu.
tự so sánh con arcs vs lumia 900 thì thôi rồi, con lumia quá xấu xí, cấu hình ngang pheo có thêm đc cái camera phụ, có 4g nhưng vn thì ko có.
Còn giá thì lumia 900 mua đc 2 con arc, thử hỏi xem những người thông minh , biết tính toán đơn giản thì sẽ chọn con nào.
Ko phải tự nhiên mà Nô phá sản, các fan nô ở tinhte thì mạnh mồm bảo vệ Nô nhưng sự thực ra đường mấy ông fan nô nếu có tiền vẫn mua s2, ip4. Còn đa phần ít hiểu biết chém gió nhiều nên bảo thủ làm fan cuồng của Nô.
@anhthaibk biết làm rage maker ko ??
@anhthaibk sao lại hàng xách tay đi đọ hàng chính hãng.Lấy lumia 710 xách tay kia kìa =))
còn có 4,8 tr.sang anh có hôm sale có 3,6 tr
đó thằng nào rẻ và mạnh hơn đấy kể cả andriod !
@anhthaibk Phá sản khi nào thế? Nói ko biết ngượng mồm ah?
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
cố lên bác nô ơi, luôn ủng hộ Nô dù đang dùng htc wp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019