Nokia N9 Hỏi và Trả lời

soleil14
29/10/2011 13:22Phản hồi: 3.778
3.778 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có virus thì mình cũng phải mừng cho Meego 😆 . Bạn khởi động lại máy đi , sẽ nuột lại ngay 😃)

---------- Post added at 07:31 PM ---------- Previous post was at 07:30 PM ----------

babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao lại mừng.E đang lo đây
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko hiểu máy e có bị j mà có cảm giác hơi giật các bác ah.2 hôm đầu về dùng rất nuột nhưng mấy hôm nay có cảm giác giật giật.Chả hiểu có dính virus ko nữa
Hôm nọ trong topic nào đó mình có đưa link rồi mà .
http://www.n9fanclub.com/2011/10/nokia-n9-original-wallpapers-free.html
H
ôm nọ có lịnk mediafire mà giwof tìm không thấy
hì, cảm ơn link bác đã cho, nhưng link này chưa có đầy đủ ảnh 😔 haizz tại sao tự dưng lại bị virus vậy :((((((((((( bùn quá trớn :(((((((((9
thử cái này xem bạn :
http://www.mediafire.com/?tmvjnmxjw1tkyim
cảm ơn bác ak :d đủ rồi ak :d em cũng bị mất cả picture có sẵn trong máy, mấy cái ấy có link down về k ak 😔
Các bác cho em hỏi N9 chụp hình bằng camera trước ntn vậy ạ Em vọc mãi mà ko tìm thấy cách chụp. Hay phải cài thêm phần mềm mới chụp được. Thanks
Vào ovistore cài smartcam hay simple miror đề soi gương, nặn mụn chơi thôi. Giờ chưa có dùng videocall được bạn ơi.
Bồ cài thêm App : Simple Mirror trên Nokia Store sẽ chụp được bằng camera trước
Hix cái ấy chỉ soi gương được thui bác ah, em cài thử ùi mà k có chụp. ko có pm chụp bằng camera trước... hix tiếc we'
@htm_ht có trả lời rồi mà bạn...camera trước là để gọi video call...chứ chẳng chụp được
Bác cho em hỏi khi em cài Opera 11 = x-ter thì nó báo không thể cài . Cần quyền superuser village mới cài đc . Cách giải quyết thế nào ạ.

---------- Post added at 12:59 PM ---------- Previous post was at 12:56 PM ----------

Map N9 ngon, tương tự sym^3 nhưng có vẻ mượt hơn ! Cho phép xoay = 2 ngón , sym^3 làm không đc.
Tuy cho xoay 2 ngón tay, tuy nhiên cùng 1 vị trí, dùng X7 định vị thì mau hơn N9. N9 dinh vi hơi lâu hơn, đã thử 4 máy, cái nào cũng thế ........ hok biết sao luôn
uh có vẻ vỏ nhựa nên N9 không bắt sóng GPS tốt = N8 hoặc X7 !
michi24
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bro cho em hỏi làm sao để sync danh bạ vào n9 bằng pc ạh. em lỡ cắt sim mà ko lưu danh bạ vào sim. h mà gõ từng sdt chắc chết quá :|
Bạn thử sync bằng Bluetooth xem .Mình sync danh bạ từ N900 qua N9 bằng bluetooth rất nhanh . Contacts --> Ấn vào ba gạch ở góc dưới bên phải --> Import contacts --> Another device
BBPY
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng sync từ n900 wa n9,nhưng mình làm trong phần setting=>sync and back up. Đúng là rất nhanh,danh bạ mình có cũng ko ít số mà vèo là xong.
nhân tiện,nokia link chỉ dùng cho Windows 7 & và Mac thôi,Vista không cài dc,nên mình chỉ chép dữ liệu như hình,nhac,film từ máy tính wa n9 bằng cáp usb. Mình đang cần chép cái đống sms từ n900 wa n9,đã copy từ n900 wa máy tính bằng pc suite,nhưng lại ko cài dc nokia link để kết nối với n9 thì ko thể chép sms wa dc
Đúng là N9 chưa hỗ trợ H264 MP với độ phân giải 720p . Bạn có thể đọc thêm ở đây :
http://talk.maemo.org/showthread.php?t=79146&highlight=720p
Video Recording Resolution: 1280[3] x 720 pixels
Video Recording Frame Rate: 30 fps
Video Recording Formats: MPEG-4[4]
Video Playback Formats: 3GPP formats (H.263), ASF, AVI, Flash Video, H.264/AVC, Matroska, MPEG-4, VC-1, WMV 9, XVID
Bác test thử coi N9 quay 720p bitrate nhiêu bác? chứ N9 quay ở codec MPEG-4 thì màu sắc hok được đẹp như h.264/avc mà còn nặng hơn nữa😔 Hi vọng bản cập nhật tới sẽ up lên quay bằng codec h.264.
bạn chủ thớt ơi. Cho mình xin cái chương trình diệt virus cho con n9 với. tìm mãi chẳng thấy. thanks bác trước
chungly
ĐẠI BÀNG
12 năm
nó có virut đâu mà diệt, bị ngộ virut à
Nói cái gì thế bạn! bị ảo đá à :-ss
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
meggo mới ra đc mấy hôm kiếm đâu ra virut mà diệt.nói chung từ khi dùng smartphone đủ loại mà chưa biết con virut là con j.có đăng mấy top tìm virut thử nghjệm mà chưa thấy.
Anh em ai biết phần mềm nào chat trên N9 ko! share mình với 😔!
soleil14bac oi,chi gium e,bac co noi la co duong dan tren tinh te de go telex n e mo mai khong thay.bac cho e hoi,cai chinh do sang trong settings, e chinh ve muc thap nhat,sau do no ko thay con tro chinh sang len,k lam sao chinh sang len duoc. hom qua e con bi mat ban phim,reset lai may moi duoc. bac chi gium
Bồ tắt chế độ tiết kiệm năng lượng : Power Save để off là con trỏ chỉnh độ sáng tự động hiện lên.
chungly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào có bộ cài các app đi kèm máy ban đàu không. Em lỡ clean máy, giờ mất hết rồi. Tìm trên ovi store không có mới đau
Bạn có thể dùng naviFirm để tìm file eMMC cho N9 và flash lại eMMC . flash eMMC sẽ giúp bạn có lại các app đi kèm máy . Lưu ý là flash eMMC sẽ xóa sạch folder MyDocs của bạn nên bạn cần backup trước .
chungly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác có thể cho em cái hướng dẫn không ạ. Em sợ máy thành cục gạch lắm, hix
thaitanbuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế còn việt cài tiếng việt cho N9 thì sao, co thể flash fw N9 được không bác, vì em thấy có fw N9 tren NaviFirm mà chằng biết làm thế nào, hihi
Máy em trót bị virus, mấy hết sạch film ảnh nhạc các thể loại các bác ak 😔( Có bác nào có link file wallpaper của N9 k? cho e vs :( em tìm thử trên my-meego vs n9-apps mà k có.
cảm ơn bác nhiều 😁
đã clear sẵn tiện flash firmware , emmc luôn cho sạch đi nào 😃 . Mình đang nghiên cứu mà chưa làm được trên win7 64 bit , cahcw slaijh phài dùng ubuntu . Mà trước có bác nào flash được bằng Phoenix rồi đấy
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác solei cho hỏi tí.máy mình vào map và driver ấy.Vào map vọc mãi mà ko thấy định vị mình đang đứng ở góc nào.Nó chỉ cho cái bản đồ chứ ko thấy vị trí mình đang đứng mặc dù đã kick hoạt GPS.Lấy con SS2 và IP4 của mấy đứa trong lớp thì chúng nó đều định vị đc cả.Xong tìm từ địa điểm này đến địa điểm khác,con IP4 và con SS2 nó chỉ đg rất gần trog khi máy mình chỉ lòng vòng phải xa gấp 4 5 lần thực tế ấy.Còn vào driver thì hôm qua có định vị đc nhưng hôm nay lại tịt.Mặc dù ko chỉnh chức năng gì trong 2 cái đấy bao giờ.Đang để zin
Đừng quá quan tâm đến cái % đó . ít có máy nào mà báo 100% hết
vâng, vì k quan tâm nên e cũng có hỏi han j đâu :p
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác hướng dẫn e cái map với cái drive cái.Sao no ko định vị đc thôi.1 là lưu địa điểm cũ.ma máy e bật 3g vào Web dc hẳn hoi
Cái này mình thấy máy hoàn toàn tự động cập nhật, mình chỉ cài đặt ngôn ngữ hoặc muốn chọn điểm đến thì điền vào thôi mà! khi vào Maps thì máy có yêu cầu vào mạng chứ cái drive thì off cũng vô tư. Mình đã thử rất nhiều lần phần này và thấy máy chạy hoàn toàn chuẩn luôn! Hay bạn update lại bản đồ xem sao...hy vọng máy bạn sẽ hoạt động tốt!
bác nào cài nhạc chuông vao máy N9 ? e kô cài làm nhạc chuông dc... ai bít cài chỉ giúp em với
Bác copy nhạc về máy, rồi vào settings-->sounds and vibration, Bạn thấy có các mục ringtones, internet call alert, ...., vào từng mục, kéo lên tìm mục select from my music. chọn bài mà bác thích rồi nhấn done thế là uki 😁
cho mình hỏi tại sao mình vào facebook lại kô vào được.khi đăng nhập nhiều lần lại bị chặn trong facebook trong PC?
Trong N9 có sẵn 2 app vào fb. Nhưng có 1 cái k đăng nhập đc. Bác vào manage app ở mục applications, thấy cái nào có fb for nokia N9 thì xóa đi, cái ấy là cái k dùng đc, để lại cũng chả làm j mà hay vào nhầm vs cái kia. Còn lại 1 cái app kia, bác cứ sign acc là vào đc mà, nó còn push luôn noti cho bác 😁 Nếu vẫn k vào đc bạn thử dùng fmobi này xem sao, cũng khá ổn :D http://my-meego.com/downloads/search.php
mấy bác pro ơi cho e hỏi vớiiiiiiiiii...sao e lưu nhạc vào máy rồi sau đó muốn chọn xóa mà ko biết chỗ nào?!hichichic...e muốn gom bài hát lại theo í của mình, ví dụ như file nhạc Vietnam, file nhạc nước ngoài thì làm như nào ạ....! Mấy cái Nokia đời cũ làm vụ này nhanh gọn lắm bác ạ, e mới sang dòng này nên e biết mò chỗ nào! Giúp e với mấy bác!hichichic...
Chơi nhạc bằng phần mềm có sẵn trong N9 hình như hơi đơn giản quá và k phân list đc. Bạn có thể dùng Sigma Player 😁 http://my-meego.com/downloads/search.php Xóa nhạc thì bạn có thể nhờ vào filebox hoặc file manager. tìm mục music trong mydocs/user. có thể xóa hoặc thay tên tùy ý.
Cảm ơn Kintachan lần 2!hihihi...tiện đây cho mình hỏi giữa 2 cái filebox và file manager thì cái này hay hơn hả bạn? Còn cái vụ font chữ thì trong NOTE với lại MAIL có thể cài đặt lại, phần MESSAGES thì chỉ có soi kính lúp vào cho nó to lên đọc dễ hơn...chúc bạn sau khi dùng N9 mắt ko tăng số...hihihihi
Hjc cái vụ font trong mail vs note thì mik bik rồi chứ còn mess thì soi hơi nản, vẫn thik tự động hơn 😔(
Về 2 cái app kia thì mik thấy: nếu bạn quan tâm tới quản lý file giống như 1 pc thì nên dùng filebox, ý mik là nó hiện tất cả các filmaisfile ẩn và file của HĐH vọc vạch thoải mái, nhưng nếu chỉ là quản lý file thông thường như là doc, music, video, pic thì dùng file manager là ok. Hì nếu mik viết j k đúng thì mong bạn thông cảm, mình k rành CN lắm, chỉ là dân cùi pắp nhưng dùng máy đc 1 thời gian nên nói theo cảm nghĩ thôi :d Hy vọng giúp đc bạn ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019