Nokia N9 Hỏi và Trả lời

soleil14
29/10/2011 13:22Phản hồi: 3.778
3.778 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thông báo là đã có Open Media Player hỗ trợ đọc subtitle file .srt :
http://talk.maemo.org/showthread.php?t=79537
D
ownload ở đây :
https://projects.developer.nokia.com/ovp/wiki/Downloads
chungly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn đang hoàn thiện nên chạy vẫn giật hơn app mặc định của nokia. Render video xấu ( bị block nhiều), bật Sub lên thì lag. bị 1 lỗi là không cho thanh điều hướng xuống hết đc, em vừa gỡ ra test lại
Ý tưởng của Nokia là 3 màn hình với 3 chức năng . 1 cái là Notifications chỉ để thông báo các feeds , mails , messages , 1 cái chứa các ứng dụng và 1 cái quản lý đa nhiệm các ứng dụng đang chạy .
Chỉ có ứng dụng nào có cung cấp feed hay thông tin gì lên màn hình notifications thì mới có trên đó thôi chứ bác không can thiệp được đâu 😃 ( ngoài chuyện chỉnh setting đưa bao nhiêu feed, đưa mail nào lên ...)
leroy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau mấy ngày dùng N9, chắc do nghịch nhiều nên pin chỉ được 1 ngày. Dùng Battery Use kiểm tra thì hoá ra là Feeds ngốn nhiều pin nhất. Vì vậy em khuyên các bác nếu muốn tiết kiệm pin thì hạn chế các mục trong Feed lại, nên để chế độ Manually Update, đừng để Automatic update.

Cũng qua Battery Use kiểm tra pin thì thấy Meego chạy đỡ ngốn pin hơn Android. Ở Android, màn hình hiển thị là ngốn pin nhất, rồi đến Phone Idle. Nhưng ở Meego này thì các phần đó lại khá nhỏ so với Feeds.
overteeen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình đang có tình trạng này, máy mới lấy được 1 tuần, lúc đầu định vị GPS được 1 lần, bi giờ nó cứ hiện offline địa điểm cũ, ko còn cập nhật vị trí mới nữa, đã chỉnh trong Map-Setting-Online(bật) mà ko biết cách nào cho GPS cập nhật như ban đầu. Đã tải GPSmefo kiểm tra vẫn thấy tín hiệu vệ tinh. Bạn nào biết chỉ giúp mình với.
Máy của mình tình trạng cũng y như bạn, cả 3 máy khác của cửa hàng cũng y như thế, mình vào reset setting lại, sau đó vào map, kết nối, giờ 4 cái chạy vù vù, khỏi cần vào setting inetrnet conection bật allow all background gì cả. Thử xem có được không nhé
overteeen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã làm theo cách của bạn và đã vào lại được rồi, Cám ơn bạn nhiều nhé.
Có bác nào giúp em chút 😁 mặc dù em đã chỉnh sáng về chế độ max, nhưng lúc dùng máy tầm 5 phút thì độ sáng thay đổi liên tục, lúc sáng lúc tối, đấy là do máy hay do e cài chương trình trong máy chưa đúng ak :-s
máy bạn nhiều lỗi quá. flash lại cho lành. mình đọc hết topic thấy mình chẳng bị cái lỗi nào mà mấy bạn bị cả
:showoff:nếu máy k có lỗi thì lấy đâu ra đất cho mngi vọc vạch và chia sẻ kinh nghiệm dùng 😃 mình cũng đang cài flasher nhưng máy mik win7 64 bit bạn ak, nên chưa tìm ra giải pháp để được đú đởn vs ae [-(
chungly
ĐẠI BÀNG
12 năm
win7 64 vẫn flsher đc mà, mình test và đã post xác nhận đc rồi mà
mình đã up lỗi mình gặp trên mục cài flasher, bạn cài đc rồi thì có thể giúp mik đc k, từ tối qua đến h cứ loay hoay mãi :-ss
mình để thủ công mà.nh lúc để auto thò vù vù.hx
các bro cho e hỏi.n9 không có màn hình để cài hình nền như mấy đt khác ạ.e đang định rước n9 về.hix con gái mà,cũng muốn cài cái hình ra ngoài cho đẹp đẹp tí
Mình chỉ thấy cài được wallpaper, khi màn hình tắt ở chế độ chờ lúc bật lên sẽ thấy hình wallpaper đó bạn ạ. Bạn vào hình muốn đặt làm wallpaper chọn setting rồi wallpaper là ok thôi! Mình cũng rước e màu hồng...đẹp lung linh luôn:p
nói chung là mình thấy nhiều lỗi quá, mong là lần update tới tình hình cải thiện hơn, dạo này sài máy cứ đơ đơ sao ah, chẳng mượt gì hết, > <
đúng là đôi lúc máy có độ trễ nhất là ở màn hình feed, và lúc vào facebook, ngoài ra thì tương đối mượt, đợi bản update với 3500 tính năng keke
vs cả cho mình hỏi chế độ nt của em í ntn nhỉ?kiểu bình thường như các dòng trước hay dạng thanh cuốn như iphone.
Mình chưa dùng qua Iphone nên ko biết như nào nhưng mình nghĩ N9 nhắn tin kiểu bình thường thôi bạn ạ, nhưng mà khá tiện lợi là trong mục nhắn tin có thể chọn nhắn tin thường hay FB hay Skype, đính kèm file hoặc chọn chat trực tiếp luôn! Có lẽ thế là đủ, ko cần đòi hỏi gì hơn! :d
Cả nhà cho mình hỏi cái là đã có ai chat trên meebo chưa thế ạ? Sao mình chat qua đó khi bàn phím ảo hiện lên, bắt đầu gõ chữ thì phần khung nhìn thấy phần chữ đó nó tự trôi xuống dưới, ko nhìn thấy gõ gì nên chả biết sai đúng như nào cả, rất khó chịu! Có pro nào biết cách chỉnh lại thì giúp mình với hay là kiểu nó phải thế ạ?! 😔
richarmarx
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÌnh chưa cài Meebo nên chưa biết nhưng mình cũng bị như bạn khi dùng firefox, một số vị trí trên các trang web mình điền username và pass thì cũng bị trôi xuống duối bàn phím, ko thấy mình đang đánh gì cả. Ai biết chỉ giúp anh em với.
Đang sơ khai , và nền tảng thấp , up cho ngoại hình .
4000 bài mà có 3xx thanked , hèn chi đánh giá " sơ khai" , " thấp " :cold::cold:! Oải
Nói mà để cảm ơn thì ...

Ngưu tầm .
Theo bạn phải mấy ngàn thank mới đủ là cao đây 😃
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn lập lấy 50 nick suốt ngày ngồi thank,sau 2 tháng đảm bảo số lượng thank cao hơn số lượng bài vài chục lần 😃
Quan trọng ở đây ko phải là thank hay ko mà số lượng bài chứng minh cho tính nhiệt huyết của thành viên chứ
richarmarx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện tại N9 của mình có 3 loại màn hình,: 1/ màn hình ICON, 2/ màn hình Các chương trình đang chạy, 3/ màn hình ngày tháng + thời tiết, hiện thị cuộc gọi nhở, email. Cho mình hỏi tại màn hình thứ 3 này có cách nào add icon hay đưa ứng dụng nào khác ngoài thời tiết lên đây ko, mình mò mãi ko thấy. Anh em chỉ giúp
Cái màn hình Notifications đó chỉ đê rhieenr thị các thông báo thôi . bác muốn đưa app khác lên thì có thể lên cộng đồng meego nhờ cao thủ nào đó ra ta mod 😃
(.)(.)
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi là ở màn hình thông báo của N9 có đặt được hình nền không và có ẩn các thông báo trên màn hình đó (không phải chuyển qua một màn hình khác) được không. Mình cảm ơń.
hpnokia
TÍCH CỰC
12 năm
Cho mình hỏi là đã có bàn phím TV cho N9 chưa vậy các bạn?Thank all!
richarmarx
ĐẠI BÀNG
12 năm
như vậy có nghĩ là ko thể tác động bất cứ cài gì vào màn hình này bằng mấy cái setting hả bạn.
richarmarx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghe nói Nokia tuyên bố sẽ dừng phát triển Meego, vậy a em xài N9 cứ thế này mà xài sau này cũng ko nâng cấp lên được phải ko? Liệu Nokia sẽ phát tiren Symbian lên một tầm cao mới rồi cho cài trên N9 ko? anh em tinhte mình thấy có trực tiếp tham gia Nokia world london ko biết là trong chương trình ở london có câu hỏi hay đề cập gì đến vấn đề này chưa?
leroy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sắp có bản nâng cấp cho Meego 1.2 rồi mà bác, nghe nói là có tới 3500 update. Ở Nokia World London thì ko nói gì đến N9 nhưng đọc Nokia Conversation thì biết vừa rồi cũng đã diễn ra hội nghị Qt Developer Days. Tại đây nói rằng cộng đồng phát triển các ứng dụng Qt cho Symbian và Meego ngày các lớn mạnh, và đây cũng là hệ sinh thái chủ lực của Nokia cho Meego.
Hi vọng là sẽ ngày có càng nhiều apps và bản update
richarmarx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu như vậy thì hay thật, cám ơn bạn cung cấp thông tin cho mình nhé, ah cho mình hỏi khi có bản nâng cấp meego 1.2 thì update lên thế nào bạn? chạy bằng soft gì của meego?
Nokia tuyên bố là sẽ hỗ trợ N9 trong ít nhất 2 năm nữa và sắp có 1 bản cập nhật lớn cho N9 rồi . Bản cập nhật này đã có trên N950 cho các developper test
Bác có thể flash máy như em đã hướng dẫn .
Em nghĩ là sẽ có update OTA ( over the air) update trực tiếp từ máy thông qua wifi
có bác nào dán màn hình n9 chưa, ở sài gòn thì mua ở đâu vậy, e ở tân bình, bác nào giúp em cái
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đắt là bao nhiêu hả bạn.Mấy e bên No trên Lý Thường Kiệt bảo là có 30k mà.Đừng bảo gấp 10 lần con số ấy nha
mình thích dùng case mà giờ bên mình chưa thấy có, chỉ có dán màn hình,1 hộp 2 miếng 9,9euro. Khổ cái tự phải về dán lấy chứ ko có dịch vụ như ở nhà mình thế nên ko mua nữa! Ở Vn chắc phải rẻ hơn thế chứ lị,lăn tăn làm chi!hehe...
aries89
ĐẠI BÀNG
12 năm
50k bạn nhé,miếng dán full màn hình từ tính 3 lớp
http://muare.vn/DienThoai-PhuKien/p-47006155
http://www.tinhte.vn/f144/phu-kien-case-op-lung-lg-optimus-3d-p920-lg-p970-nokia-n9-ss-galaxy-s2-879799/
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn cho mình hỏi có dán full dc ko vậy, mấy chỗ mình hỏi nó bảo cũng dán full, là loại dành cho N9 mà đến lúc dán thì ko hết được, phần viền cong ngoài họ ko dán đc, miếng dán của bạn thì sao?, nếu ok thì mình mua luôn
các bác pro ơi lại cho e hỏi cái! Em dùng bluetooth rồi Sync dữ liệu từ điện thoại khác sang N9, từ Nokia 5310 thì có thể chuyển tải tất cả số điện thoại, tin nhắn, note,...các loại sang ngon lành nhưng mà từ Nokia 5300 thì lại ko chuyển được tin nhắn sang...thế là như nào ạ? Có cách nào khác để chuyển tin nhắn sang được thì các bác chỉ giáo e cái nhé! Thanks các bác...
richarmarx
ĐẠI BÀNG
12 năm
flash

nhất trí, bạn nên flash lại đi.
đọc cm ngay bên dưới của mik đi, cố gắng flash rồi mà k đc T.T
richarmarx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ah, mình comment test thử tiếng việt trên máy N9, chứ chưa đọc ky

Xu hướng

Bài mới