Nokia Nga tiết lộ quy trình chế tạo và lắp đặt sạc không dây tại Red Espresso cafe

bk9sw
29/12/2012 16:46Phản hồi: 118
Nokia Nga tiết lộ quy trình chế tạo và lắp đặt sạc không dây tại Red Espresso cafe
Screen Shot 2012-12-31 at 9.36.46 AM.jpg

Dĩ nhiên Nokia không phải là nhà sản xuất đầu tiên đưa công nghệ sạc không dây vào điện thoại nhưng dường như công ty Phần Lan đang rất nổ lực để trở thành người đứng đầu của xu thế này. Cách đây vài tuần, Nokia chi nhánh tại Nga đã công bố công ty đang tiến hành lắp đặt các bộ sạc không dây tại chuỗi cửa hàng café Red Espresso trong phạm vi thủ đô Moscow và hôm nay, một đoạn video mô tả quá trình chế tạo sạc không dây với thiết kế đặc biệt đã được Nokia Nga đăng tải trên YouTube.

Thông tin từ đoạn video cho biết những chiếc sạc không dây sẽ được lắp vào trong một bộ khung bằng nhựa tổng hợp và được phủ một lớp kháng khuẩn nisin. Bên cạnh đó, các smartphone Lumia cũng được tích hợp sẵn tính năng an toàn dựa trên bộ kiểm soát nhiệt độ nhằm bảo vệ cho thiết bị lẫn người dùng. Ngoài điện thoại của Nokia, bộ sạc cũng có thể được dùng với các thiết bị khác hỗ trợ chuẩn sạc Qi nhưng thời gian sạc có thể sẽ dài hơn.

Theo: WMPowerUser
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sạc không dây sẽ là xu hướng của năm 2013
@loveskyvn xu hướng này đã được palm sử dụng từ lâu rồi.
Dùng cho Nexus 4 đc ko ta :rolleyes::rolleyes:
Tiếc là ở VN chưa có😕
Sent from my Nexus 4 Hồ Đại Hiệp
@tuyenvpb
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuyenvpb Cụ lên amazon mà đặt hàng sạc ko dây enegizer, 47$, nhờ bên dịch vụ nó ship về, e cũng đã đặt 1 cái
@tuyenvpb Chung chuẩn Qi dùng được 😃
Rất hay ! Không biết khi nào Việt Nam mình mới có

Vừa uống cafe vừa sạc thì tiện quá !

Ngó qua ngó lại, gian hồ lụm mất tiêu cái máy
chamhoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuocthanh234566 1200 còn mất chứ nói smarphone. Quán cà phê, nơi công cộng phải nhờ mấy anh làm nhiều chiếc tủ kính có gắng khóa. Ai sạc thì bỏ vô khóa lại lấy chìa khóa như gửi đồ ở nhà sách, siêu thị...hi

Sent from my Dell Streak using Tinhte.vn
làm bằng tay mới hay chứ
@J_Android mình thấy hình như họ bỏ cục sạc fat boy của nokia vô thì phải o_O
Hix nhà nhà ko dây rồi mấy củ sạc của e bán cho ai..

Sent from my LG OPTIMUS LTE HD using Tinhte.vn
công nghệ hay mà chưa được tiện dụng cho lắm. hi vọng cải tiến thêm
@thangngocit Thế nào thì mới tiện ạ. Nói chưa phổ biến còn nghe đc!
dohoa911
TÍCH CỰC
11 năm
@tuanga_93 Tiện là đặt vào đâu cũng được không nhất thiết đúng vào cái vị trí đó, kiểu này chả tiện hơn sạc cốc được tí nào. Nếu không tiện dụng, tiện lợi thì làm sao phổ biến được bạn ơi!
Ngồi uống cf , rồi thẹ thẹ vặn 4 con ốc 4 góc. mở hộp , Cắt dây . Trả tiền cf . Chuồn :p

Được ko ta. Ai để ý đâu :p
phuoc34
TÍCH CỰC
11 năm
@dmt4ukhw4 bởi mấy người như vậy VN mới ko phát triển mạnh đc :p
@dmt4ukhw4 Bác chuyên nghiệp wá ka ka
@dmt4ukhw4 chắc đc đại ka ạ. nhưng để lạ vài cái răng ^_^
@dmt4ukhw4 hèn gì ở VN ko bao h có
pvt_shif
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dmt4ukhw4 bác tưởng dễ à chắc có định vị toàn cầu trong đó rồi bác 😁 bác mà thó mất thì công an nó đến ngay :D
ok_never
TÍCH CỰC
11 năm
Hình như công nghệ pin bây giờ cho phép sạc tuỳ ý, muốn sạc lúc nào thì sạc phải ko mấy bác? Hình như miễn đừng để pin đầy mà sạc quá lâu là được
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@ok_never "Smartphone" nào cũng vậy brồ ơi .. Đt sạc đầy - nó sẽ tự ngắt điện và ngừng tiếp nhận điện vào pin =]] năm 2012 rồi mà giờ còn lo smartphone sạc lố chai pin =]]
thanhky20
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ok_never U minh cung nghe noi nhu ban. Nhung bay gio may cuc sac tu ngat dien khi pin day ma.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Đẹp , lạ! Hiệu qủa chưa chắc hơn
dien3x3
ĐẠI BÀNG
11 năm
nokia muốn phủ lên tất cả cá thiết bị 1 cái sạc ko dây...và đây 1 su hướng cho tương lai (ta sẽ có iphone 6 sạc ko dây+ galaxy S4 sạc ko day + nexus 5 6 7 sac ko day) và cuối cùng là nokia 1282 1290 1291 ..... sẽ cũng sạc ko day
ctn100
CAO CẤP
11 năm
@dien3x3 Galaxy s3 đã có sạc ko dây rồi. Chứ ko cần tới s4 đâu ạ
P/s: tiên phong sạc ko dây là Palm Pre thì phải ^^
@dien3x3 nexus 7 k0 có sạc k0 dây bác ạ, mtb ý
quang9326
TÍCH CỰC
11 năm
@ctn100 chính xác là palm đấy bạn 😃 Có ng đã độ sạc k dây của palm cho s3 đấy !^^ Chỉ là chuẩn quốc tế mới Qi thôi
sạc 0 dây tưởng hộp điện thoại chứ
Ngồi uống cf , rồi thẹ thẹ vặn 4 con ốc 4 góc. mở hộp , Cắt dây . Trả tiền cf . Chuồn :p

Được ko ta. Ai để ý đâu :p
bác chôm đi ùi nó chém bác 🆒 kaka mà wasn nào đc lắp thi 5-7chục cái camera bu lại ùi :p
quá tuyệt còn gì! chuẩn bị trào lưu sạc không dây hết😁
Có dùng được cho IPx không ta.
@ngn5k Iphone x thì được chứ iphone 5 thì bó tay nhé
@ngn5k hình như là cho quả táo vào cái case đặc biệt thì sẽ được.
tanbeo213
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tuy kô phải sx đầu tiên nhưng là người tiên phong đầu tiên :rolleyes:
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Theo cá nhân e. Thì e Ko thích kiểu sạc này, nhằm khi có tin nhắn hay điện thoại lại trong lúc sạc. Chắc phải ôm cả cục sạc lên nghe hay nhắn tin nếu k mún bị chai pin (vì khoảng cách sạc quá ngắn, nếu xa hơn 2cm thì máy hết nhận) . Thấy sạc dây bình thường vẫn ok hơn
thanhky20
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr.tuen minh kg bao gio go tieng viet ngay ca tren pc laptop ca.
minh chi sac khi minh co thoi gian canh chung vua day 100 roi doi them 15->30phut la rut sac ra
tuy minh biet may co chuc nang tu ngat nhung minh van han che.
thanhky20
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhky20 minh co mot dieu can chia se voi anh em la theo minh cam nhan duocáu nhieu lan thu nghiem
thi neu ma de pin con 10% roi moi sac cho den day100% thi pin se khong ben
neu de tren 25->30 % thi bat dau sac thi pin sau khi sac day su dung duoc lau hon
con cai vu 1 thang thi xai can kiet hoan toan 1 lan de xa pin thi anh em dung bao gio lam theo nha
minh da teo 1 em pin laptop rat la good sau lan xa pin ay thi em no gan nhu het xai
ban dau thi khoang 2h,sau lan xa pin thi 30 phut la ngum roi
ok_never
TÍCH CỰC
11 năm
@cutai_931 bất cứ pin nào cũng bị chai sau thời gian dài sử dụng cả. Nhưng hồi đó người ta xài loại pin công nghệ cũ, bắt buộc phải xài đến cạn pin rồi sạc đến đầy mới giảm chai pin, còn bây giờ xài công nghệ pin Li-ion và Li-po nên ko còn chuyện này nữa, muốn sạc lúc nào thì sạc, rút lúc nào thì rút, ko cần và KO NÊN để đến cạn pin mới sạc. Bằng chứng là nguời ta làm ra công nghệ sạc ko dây, với lại mỗi khi đút cab usb vào máy tính thì khi truyền dữ liệu, điện thoại cũng được sạc thông qua máy tính, truyền dữ liệu xong thì cứ rút thoải mái, chứ có nhà sản xuất nào khuyến cáo đút vào máy tính rồi thì phải đợi đến đầy đâu. Còn chuyện chai pin của bạn nói đó là nếu sử dụng thời gian dài, khoảng 2-3 năm thì pin giảm chỉ còn khoảng 80% so với ban đầu thôi, và pin nào dùng lâu cũng sẽ như vậy
mr.tuen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhky20 Ban thu khao sat xem co may nguoi lam duoc nhu the. Cha le cam sac luc 12h dem thi hen gio 3h sang day rut sac ah 😆) Hay cam cab vao may tinh phai doi may con 20% pin moi dc cam, pin day moi dc rut ra. Tat ca chi la tren ly thuyet, thuc te no khac voi ly thuyet
Kowboy
CAO CẤP
11 năm
Chế cốc sạc lại cho Lumia 800 mới đc, heheh
cutai_931
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xài sạc không dây máy nóng xót cả ruột 😃
Chả cần sạc ko dây, chỉ cần sạc 3 giây là đầy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019