Nokia phát hành bản cập nhật phần mềm cho N900

Didu
25/10/2010 12:43Phản hồi: 66
Nokia phát hành bản cập nhật phần mềm cho N900
Nokia vừa phát hành bản cập nhật phần mềm cho chiếc máy chạy Maemo N900 của mình, mang tới một số tiện ích mới cũng như cải thiện tốc độ thực thi của máy. Bản cập nhật Maemo này có tên mã nhận diện là v.20.2010.36-2, người dùng hiện đã có thể tải về và nâng cấp cho chiếc máy của mình. Một số tính năng mới có trên bản cập nhật bao gồm hỗ trợ Ovi Suite, giúp người dùng dễ dàng hơn trong việc kết nối và đồng bộ dữ liệu giữa máy tính và N900; sửa một số lỗi cũng như cải thiện hiệu năng sử dụng cho máy. Bên cạnh đó, sau khi cập nhật phần mềm cho máy, người dùng sẽ có thể truy cập vào Ovi Music Store (music.ovi.com) và tải về những bản nhạc từ trình duyệt web tích hợp. Để tải về bản cập nhật và tiến hành cài đặt, xin mời xem thêm tại đây.

Nguồn: Maemo
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

midflow
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tuyệt vời! Cảm ơn Didu. Mình cũng vừa biết tin này. định vào thông báo với anh em thì bạn đã thông báo rồi. Nhanh thật 😃
Ôi N900, hôm ra HN gặp Didu cũng do N900 này.
Nhớ em nó quá đi thôi. N900 vẫn là chiếc điện thoại giống máy tính nhất cho đến lúc này. Thích nhất cái giao diện màn hình được tùy biến cực cao và cái bàn phím mềm của em nó.
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Nhớ là nhớ Didu hay N900? Chiêu này là dương đông kích tây này.
Vinh quang N900 qua nhanh quá bác ạ, tuổi thọ thì lâu nhưng sự nổi tiếng em thấy qua khá nhanh, hy vọng Nokia cho cài Megoo vào được để em nó sống mạnh mẽ hơn.
Bác Hiệp là người hâm mộ N900 nhất cho đến thời điểm này, em cũng thèm lắm mà kinh tế không cho 😆
Thấy bác Hiệp máu quá, hôm nay em cũng làm 1 quả, giờ đang mò mẩm chức năng của em nó xem có gì hay đây!
Phải công nhận lướt Web sướng thật.
lazeesoul
TÍCH CỰC
13 năm
không phải là PR1.3 đó chứ....?....lại phải cài máy lại rồi.........
mrdanny
ĐẠI BÀNG
13 năm
a e N900 cập nhật thôi
n900 chiếc điện thoại bán đi vì không copy danh bạ từ máy vào sim được
Sao uổng vậy bác. Em đang khoái em naỳ, nhưng có điều pin hơi yếu. Bây giờ danh bạ nên sync lên google sau này load về cho khoẻ, danh bạ của em, mới cũ có hơn 500, đính kèm email - đt bàn, chép hết vào sim chắc chết...Mỗi khi em đụng vào một đt mới - việc đầu tiên là tìm cách sync danh bạ. Cách sync contacts lên google cho S60v3 anh em trên 4rum có chỉ rồi. Ko biết N900 này thì sao nhỉ?
philipshero
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá đơn giản! Bạn đã sync contacts lên Google rồi tức là bạn đã có tài khoản email của Google. Bây giờ chỉ cần vào Settings -- Connectivity --- Mail for Exchange rồi chọn Contacts là xong. Quá nhanh và gọn gàng.
mình chưa dc trải nghiệm em nó .. ko bít sao .. thấy nhìu người khen zề khả năng xữ lý và chức năng của em này ^^ .. chắc gom lúa để làm 1 con mới dc ;)
midflow
ĐẠI BÀNG
13 năm
PR 1.3 đó. Vào đây mà tải về nè http://tablets-dev.nokia.com/nokia_N900.php
PR 1.3 khác bản 20.2010.36 chổ nào vậy các bác? nếu ai biết chỉ giáo mình với!
chưa sờ bao giờ
chỉ biết nó là 1 trong những con trượt ngang đẹp nhất mình thấy ^^
Không có gì thay đổi nhiều, chủ yếu là fix lỗi vì bản 1.2 đã hỗ trợ OVi Suite rồi.:happy:
thdang
TÍCH CỰC
13 năm
mình thấy có 1 thay đổi nhỏ trong phần "Contacts", trong setting của Contacts có thêm lựa chọn "Display SMS only for Mobile numbers" cái này rất hay vì trước giờ nếu mình lưu 1 người với nhiều số điện thoại (di động, số đt bàn) thì tất cả các số đó đều có thể SMS được..lỡ tay gửi cho số đt bàn thì toi, giờ với điều chỉnh này thì chỉ có số Mobile mới có thể gửi SMS.
Cái này có từ bản 1.2 (1.1 thì mình k để ý). Đang up lên 1.3 bằng Ovi PC Suite, lâu quá!😔
konica123
ĐẠI BÀNG
13 năm
chang biet bao gio ho tro java nhi?
steven_0806
ĐẠI BÀNG
13 năm
hình như e thấy mấy máy smartphone sau này, it máy cho chép danh bạ từ máy sang sim lắm a!
Mưa gió gì thế bác? Em thấy mưa kiểu mưa phùn mùa xuân và gió se se lạnh để làm phụ họa cho điệu nhảy hút hồn của N900 thêm phần mơ mộng thôi.
ndtrung
TÍCH CỰC
13 năm
Hx, sao lại đem tranh cãi với các dòng đth khác nhỉ. Ai thích cái nào thì dùng cái đó. Ai đam mê công nghệ, thích tìm hiểu thì dùng đth tùy biến cao, ai ko làm được thì dùng loại mà con gái (bình thường) hay dùng (xin lỗi 1 số nữ Pro nhé)
lau roi do ban nen ko vao dc tinhte,n900 co ban pr3 roi u?hay qua!
sr ol =n900
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào flasher lên bản mới rồi làm bài trải nghiệm và cảm nhận cho a e tham khảo đi.
Đang up qua wifi, không biết có được không, vì P1.2 mình up qua wifi thế là bị lỗi sao đó. Hic, hồi hộp quá. Mỗi lần up là mỗi lần hồi hộp...

---------- Post added at 08:56 AM ---------- Previous post was at 08:55 AM ----------

Trời ạ, hôm nay lại để máy tính ở nhà mới chán chứ, chẳng nhẽ phải bổ về nhà vì cái vụ này sao, đợi đến tối thá ngày nó dài wa hà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019