Nokia ra mắt 225: điện thoại phổ thông màn hình 2,8", tuỳ chọn 2 SIM, 5 màu sắc

Trung Dt
9/4/2014 17:43Phản hồi: 213
Nokia ra mắt 225: điện thoại phổ thông màn hình 2,8", tuỳ chọn 2 SIM, 5 màu sắc

Nokia vừa giới thiệu thêm một phiên bản mới thuộc dòng điện thoại cơ bản Series 30+ mang tên gọi 225. Phong cách thiết kế của Nokia 220 trước đó, Nokia 225 có kiểu dáng bo tròn hơn và sở hữu một màn hình lên đến 2.8" độ phân giải 240 x 320 pixel, một trong những model có màn hình không cảm ứng lớn nhất của Nokia (sau chiếc Nokia N95 8GB ra mắt 7 năm trước). Máy bao gồm nhưng tính năng khá cơ bản như hỗ trợ mạng EDGE/GPRS (không có 3G), máy chụp ảnh 2 MP tiêu cự cố định, tích hợp trình duyệt web Nokia Xpress Browser, cùng một số ứng dụng mạng xã hội cơ bản như Facebook, Twitter và công cụ tìm kiếm Bing của Microsoft.

Nokia 225 cũng hỗ trợ Bluetooth 3.0 với tính năng Slam. Với một chiếc điện thoại Nokia có tính năng tương tự thì bạn có thể nhanh chóng chia sẻ hình ảnh hoặc tài liệu bằng cách chọn nút Share > Slam và đặt hai thiết bị ở cạnh nhau mà không cần những thao tác ghép nối phức tạp. Máy cũng hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ lên đến 32GB, pin dung lượng 1.200 mAh đem lại thời gian chờ 27 ngày, 51 giờ đàm thoại hoặc nói chuyện liên tục 21 giờ. Ngoài ra một phiên bản 2 SIM cũng sẽ phát hành cùng với phiên bản tiêu chuẩn.

Sản phẩm dự kiến có mặt trên thị trường vào tháng 7/2014 với giá bán khoảng 40 EUR. Sản phẩm có 5 màu bao gồm vàng, xanh lá cây, đỏ, đen và trắng.

Thông số kỹ thuật
  • Mạng: EDGE/GPRS
  • Màn hình: TFT 2,8" độ phân giải 240 x 320 pixel
  • Camera: 2 MP, tiêu cự cố định
  • Kết nối: Bluetooth 3.0 với SLAM, đài FM
  • Giao tiếp: microUSB, cổng 3,5mm
  • Nền tảng: Series 30+
  • Kích thước: 124 x 55.5 x 10.4 mm
  • Trọng lượng: 99,8 g
  • Màu sắc: vàng, xanh lá cây, đỏ, đen và trắng

Nguồn: nokia
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DLQ
TÍCH CỰC
10 năm
sắc màu lòe loẹt nhỉ...😃
Phân khúc này nokia bá đạo rùi.

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn mobile app
phu_htvp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giờ nó kìa đặt tên toàn số
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@phu_htvp đó h cũng toàn số mà bạn, nhng mẫu này đẹp nhìn muốn xài ngay, nếu có cái này tầm 5-7 năm trước thì hot fai bik luôn
@phu_htvp Xưa giờ vẫn vậy mà?
@phu_htvp thế trước là đặt tên gì hả bạn??
2.8in mà vẫn 320x240 thì chắc siêu rỗ ấy nhỉ. Nokia nên chăm chút hơn tí đi chứ @@
@peterh Đòi hỏi thì bỏ tiền ra mà mua smartphone, next la ccm j thì bạn cứ next.
@king_of_mar1311 Phán cứ như thánh
@king_of_mar1311 Phổ thông đấy bạn àh.hay là cho nó full HD mới hài lòng =))

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
@king_of_mar1311 Bác này tuyệt nhiên là chưa bị dùng Nokia N70 hoành tráng một thời, và cũng chưa bị thưởng thức chất lượng của galaxy Y bao giờ rồi! Độ phân giải của em này cao hơn N70 thời đó và bằng với galaxy Y hiện tại nhé. Nhà mình còn treo lủng lẳng tấm hình chụp bằng N70 thời đó ( camera 2MP) to cỡ cái tivi 19inch mà khá bắt nhãn đó. Thánh xài đồ cao cấp riết quen rùi chứ gì?
Từ ngày smartphone phổ biến, số lượng 2 tay 2 súng giảm hẳn vì ngoài sim điện thoại ra thì còn rất nhiều tài khoản khác có thể liên lạc với điện thoại của người khác. 2 điện thoại liên lạc với nhau mà 2 người ko biết số điện thoại của nhau hiện nay ko còn là vấn đề.
Và, điều này kéo theo nhu cầu điện thoại thứ 2 (thường là cơ bản) giảm hẳn.
Mảng kinh doanh điện thoại cơ bản của Nokia vì thế sẽ ngày càng teo tóp.
@vnstockguru Mình xin đưa ra một số ý riêng phản bác nhận định của bạn.
1. Điện thoại cơ bản với SMS và call vẫn là không thể thay thế, dù bạn có sử dụng các hình thức liên lạc tức thời ( OTT, Mail, mạng xã hội...) thì vẫn có rất nhiều chỗ ko đủ cơ sở hạ tầng để làm việc đó. Ví dụ như mình hiện đang làm ở Thủy điện Dốc Cáy, gần biên giới lào, ở đây 3G là khái niệm xa xỉ, điện ngày có ngày mất. Tất cả công nhân viên cty từ lãnh đạo trở xuống đều có 1 chiếc Nokia 2 sim, khi smartphone của họ hết pin thì họ tháo ra, lắp vào máy phụ để sài tiếp. Đó là hình thức liên lạc tức thời duy nhất cho những nơi vùng sâu vùng xa đấy bạn.
2. Ở đô thị Smartphone ngày càng phổ biến, đủ loại thương hiệu, giá bán, đáp ứng cho hầu hết nhu cầu sử dụng, nhưng vấn đề về pin vẫn quá xa vời. dù hiện tại các cửa hàng km kèm theo pin sạc dự phòng, nhưng ko phải ai đi đâu cũng mang đi theo được, 1 chiếc đt sơ cua vẫn là lựa chọn tối ưu hơn nhiều.
3. Có thể bạn đã biết rồi, với 1 cơ số ng, họ luôn dùng 2 số, 1 số để làm ăn, 1 số để liên lạc với gia đình, người thân. Ngày nghỉ ngơi của họ, chỉ những người thực sự quan trọng trong công việc và quan hệ xh mới có thể gọi được cho họ. Nhưng rất ít ng dùng smartphone 2 sim, họ vẫn tin tưởng chọn dùng smartphone đi kèm 1 đt cơ bản.
4. Mình theo dõi các số liệu thì thấy số lượng kinh doanh đt cơ bản của Nokia vẫn rất tốt và tăng trưởng đều đều, bạn bảo nó teo tóp chỗ nào nhỉ. Có điều doanh số của nó vẫn ko đủ để vực dậy cả mảng kinh doanh của họ. Họ vẫn lỗ trong mỗi quý kinh doanh, nhưng mảng đt cơ bản luôn giúp cho số lỗ của họ giảm đi. Đó là lí do họ vẫn ra đt cơ bản đều đều
@barminhtri 1. Những nơi xa xôi ấy điện thoại tàu là nhiều thôi. Cùng 1 giá tiền, điện thoại TQ có đủ cả quay phim, chụp ảnh, thẻ nhớ, nghe nhạc... Ở nơi đó, tần suất đổi điện thoại cực kỳ thấp. Các hãng lớn ko thể trông chờ vào chỗ đó để kiếm ăn được.
2. Vấn đề bây giờ là liên lạc. Nhiều người thay vì 2 điện thoại người ta dùng 1 quả pin dự phòng. Vẫn vi vu facebook, mail, lướt web vô tư. Quả pin bây giờ rất nhỏ nhẹ rồi.
3. Cái này do nhu cầu công việc thôi. Nhưng cơ bản số lượng dùng 2 tay 2 súng là giảm đáng kể. Cũng có thể do smartphone bây giờ nó to nó chiếm hết không gian để điện thoại cũng nên.
4. Teo tóp thì rõ rồi (so với thị trường cũng như so với chính nó). Thị phần Nokia ngày càng đi xuống dù doanh số Lumia tăng vù vù.
@vnstockguru 1. mình khẳng định với bạn là ko hề có đt tàu, chỉ Nokia và Nokia. Mình đang dùng 1 chiếc A 336 của Lenovo và cá nhân mình nhận thấy pm của nó hay hơn của Nokia nhiều, rất tiện dụng nhưng ko nhiều ng biết điều đó. ở vn khi mua đt giá rẻ thì Nokia là lựa chọn gần như mặc định. Thêm nữa, ko chỉ ở VN mà còn rất nhiều thị trường mới phát triển trên tg như ở Châu Phi nữa cũng là nơi mà Nokia nhằm vào, ở đó mới chỉ có đến 2G thôi.
2. Bạn tiếp xúc với ai mình ko rõ chứ những ng mình biết chẳng ai dùng pin dự phòng cả, mình thấy ít thì mình nói vậy thôi, có thể những ng mình và bạn hay tiếp xúc ko giống nhau.
3. Cũng như trên, do đối tượng tiếp xúc ko giống nhau nên quan điểm cũng về ch 2 máy cũng vậy, sự thực là mình chỉ thấy 1 là sài 2 đt khá xịn, 2 là 1 đt màn hình to và 1 đt cơ bản.
4. Hiện tại gần như Nokia độc chiếm mảng đt cơ bản, đó là 1 lợi thế dù doanh thu từ đt cơ bản ko bằng được đt smartphone ( mình trích dẫn 1 link nhỏ http://www.baomoi.com/Vi-dau-Nokia-van-san-xuat-dien-thoai-gia-re/136/10481297.epi) . Nói vậy là để thấy nhu cầu sử dụng đt cơ bản vẫn rất lớn, ít ra cũng góp phần kiếm tiên cho Nokia để họ tiếp tục kế hoạch phát triển smartphone
@vnstockguru bạn chỉ suy đoán thôi,trừ khi bạn làm trong các công ty nghiên cứu thị trường uy tín thì người khác mới tin.Thị trường điện thoại bây giờ cạnh tranh ngày càng khốc liệt so với những năm trước,tuy nhiên ở mảng điện thoại phổ thông điểm qua vài hãng lớn tại Vn như: Samsung,LG,Sony....thì chỉ có 1 mình NOkia độc bá mảng này và họ chỉ phải cạnh tranh với mấy thương hiệu của Tàu khựa và Việt lai Tàu.
ôi...Nokia- ông trùm giá rẻ, còn đâu ánh hào quang của những serie N,E đời đầu nữa.
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
thấy cái màn hình nhớ tới Nokia N95 N96 quá. Một thời huy hoàng.
Làm một con thế này vừa an toàn, vừa nổi bật khi nghe điện thoại ngoài đường 😁
ldhieu8th
TÍCH CỰC
10 năm
Đẹp quá 😃
Dòng này thích mỗi cái Nokia 515.
@Olosimaru giá chát quá
e này made in vietnam nhé các bác, ủng hộ hàng việt đi nào
quangvu0612
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ledat19121991 @@ hàng Việt, bạn hiểu thế nào là hàng Việt, hàng Việt là sản xuất ở VN ấy hả?
ldhieu8th
TÍCH CỰC
10 năm
@quangvu0612 😁 Ý bác ấy nói là em nó được sản xuất ở Bắc Ninh á, có vài bác làm trong NOkia vietnam xác nhận điều này
orcdl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ledat19121991 thiệt hả bác, nếu được vậy thì ngon quá
Chắc con này giá cũng mềm, phân khúc bình dân mà 😃
@orcdl sao lại không thiệt chứ bác, Chắc chắn luôn
@quangvu0612 làm j câu cú ghê vậy bác, made in vietnam vẫn thích hơn chứ, e này to và đẹp, hơi huớng lumia
điện thoại phổ thông thì nokia là số 1 rồi 😁 nhớ đến thời dùng n95 huy hoàng và nhiều nỡ ngỡ 😃
thích lumia 525 rồi .. hiện tại 525 chỉ còn ~2,7t , đôi tháng nữa xuống còn dưới 2,5t chắc thành trùm trong tầm giá quá .
luluknight
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng smartphone thì dùng, mình vẫn thích mấy con này. Dùng tiện quá trời, đặc biệt trong cái thời :ăn cướp mặc đẹp như hiện nay
hoangdc79
ĐẠI BÀNG
10 năm
với giá 40 EU thì phải suy nghĩ rồi.
đã rẻ thì rẻ hẳn luôn đi, chứ kiểu này trẻ không ham mà già không muốn.
nvntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangdc79 tiền nào của náy mà..hihi....rẻ đắt gì chả có
@hoangdc79 105, 106.... nhiều lắm bạn à.
conga_91
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này rất đẹp nhé., hình ảnh minh họa không thể hiện hết được, nó dài như 5s. nhưng viền bo theo kiểu Lumia 620. vỏ nhựa sần, thiết kế kiểu nguyên khối. nói chung rất đẹp,... 😃.
kết nhất màu vàng hơi ngả xanh của nokia.
Với những người một ngày thực hiện nhiều cuộc gọi, chủ yếu làm việc qua đt thì mấy em phổ thông này là nhất!
máy đẹp quá đẹp, nhưng hình như không đẹp bằng cái 515 màu trắng của mình, dùng thật là tuyệt, bây giờ Nokia không làm các dòng E và N-series gióng ngày xưa nữa thấy tiếc ghê,
Tunggf
TÍCH CỰC
10 năm
S30+ chứ 😕 Sao ko phải S40 vậy trời 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019