Nokia ra mắt Asha 310: hỗ trợ 2 SIM, thay SIM không cần tắt máy

MinhTriND
12/2/2013 10:21Phản hồi: 233
Nokia ra mắt Asha 310: hỗ trợ 2 SIM, thay SIM không cần tắt máy

Nokia vừa chính thức đưa vào thị trường một sản phẩm mới thuộc dòng Asha có tên gọi Asha 310. Đây là phiên bản cải tiến so với chiếc Asha 309, đồng thời bổ sung việc hỗ trợ 2 SIM. Với tính năng Easy Swap, người sử dụng có thể dễ dàng thay đổi SIM mà không cần phải tắt điện thoại. Nokia giải thích: như thường lệ, khe SIM chính vẫn nằm ở phía sau cục pin, còn khe SIM thứ hai được đặt ở bên hông của điện thoại. Kiểu thiết kế này giúp chúng ta có thể chuyển đổi SIM dễ dàng mà không cần phải tắt máy. Phần mềm SIM manager trên Asha 301 cho phép ghi nhớ cấu hình của 5 thẻ SIM khác nhau và xác định SIM nào bạn muốn dùng để gọi điện thoại, gửi tin nhắn hoặc sử dụng dữ liệu Internet. Kết nối Wi-Fi tích hợp hứa hẹn mang lại tốc độ truy cập Internet ở mức cao.

Người dùng vẫn có thể tải về trình duyệt Nokia Xpress thông qua giao thức Over-The-Air. Nokia Xpress có khả năng nén dữ liệu đến mức 90%, nghĩa là bạn có thể tải nội dung của trang web một cách nhanh chóng ngay khi kết nối không ổn định. Điều này giúp tiết kiệm được khá nhiều cước phí nhưng vẫn đảm bảo trải nghiệm duyệt web tốt. Bên cạnh đó, Asha 310 còn được cài sẵn các ứng dụng như YouTube, Nokia Maps, Nokia Nearby (tìm các địa điểm lân cận), Facebook, Twitter, eBuddy (hỗ trợ gửi thông báo push) và được miễn phí 40 trò chơi do EA phát triển trên kho ứng dụng của Nokia.

Về phần cứng, Asha 310 có thông số kĩ thuật tương tự như Asha 309, chỉ khác biệt ở chỗ 2 SIM. Máy có màn hình LCD chống xước với kích thước 3" độ phân giải 240 x 400 pixel, camera chính 2MP, bộ nhớ trong 20 MB, kết nối Wi-Fi, Bluetooth và FM Radio. Khi mua máy, bạn được tặng kèm một thẻ nhớ dung lượng 2GB hoặc 4GB, nếu không đủ, máy vẫn hỗ trợ khe thẻ nhớ lên đến 32GB. Thiết bị này sở hữu lớp vỏ bóng bẩy và sẽ có các lựa chọn màu sắc là đen, trắng và vàng. Với một lần sạc, bạn có thể đàm thoại trong vòng 17 giờ và 25 ngày thời gian chờ.

Nokia Asha 310 sẽ được bán tại các thị trường châu Á, Ấn Độ, Trung Đông, châu Phi và Brazil bắt đầu trong quý 1 này với giá khoảng 102 USD.

Cấu hình cơ bản của Nokia Asha 310:
  • Màn hình: cảm ứng điện dung 3" độ phân giải 240 x 400
  • Bộ nhớ: 20MB bộ nhớ trong và hỗ trợ tối đa 32GB thẻ nhớ microSD
  • Kết nối: Wi-Fi, GPRS / EDGE, Bluetooth 3.0, cổng kết nối micro USB 2.0, jack cắm tai nghe 3.5 mm
  • Pin: Lên đến 25 ngày ở chế độ chờ; 17 giờ đàm thoại.
  • Mạng: GSM / EDGE 900/1800
  • Kích thước: 109,9 x 54 x 13mm
  • Trọng lượng: 103,7g

Video quảng cáo

233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy dòng Asha này tuy rẻ nhưng dùng đươch phết, đã dùng qua thấy cũng nhiều tiện ích, dc cái 2 sim rất tiện😃
Xấu
@thanhtu92 biến đi cho box nó trong....ném shjt hội nghị
@chanhdara Thì mình cảm thấy nó không đc đẹp thôi. Chứ giờ biết nói sao no đẹp thì mình chịu rồi. Con bạn dùng đt gì thì mình chẳng quan tâm. Chẳng nhẽ bạn dùng đt gì thì cái đó đẹp với bền hả....;)
chanhdara
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhtu92 Nhưng theo mình thấy thì với giá đó thì chỉ có Nokia là đẹp và bền thôi còn các hãng khác chưa chắc bằng được. Còn mình dùng điện thoại asha 311 này là mình chủ yếu để nói cho bạn biết thực sự nó rất bền và phù hợp với túi tiền thôi.Chứ không có chủ ý khoe với bạn đâu.
@chanhdara Trong tất cả các dòng asha thì mình thấy 311 là đẹp nhất. Sang trọng, cấu hình ok với tầm giá( dù cũng có 1 vài khuyết điểm). Còn từ 305, 306, 308, 309,... rồi đến mấy em này thiết kế y chang nhau, cấu hình cũng chẳng khác nhau là mấy,. Hic. Chán.
xxyyzztt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up cho nokia,
nói chung thích nhất nokia ở khoản pin và độ bền còn lại hên xui
Asha chạy hê điều hành Gi nhỉ?
@khoapro_email con này là s40, s60 đã là symbian, về sau còn phát triển thêm sybian v3, sym alla, belle 😁
@thuy8x8
@coffee_white đây là ó mới chăng
@khoapro_email S40 bác ạ. S60 thì đã là Symbian OS
Tay trái của mình dùng 311
anh nô chỉ được cái cứng cáp và bền
baby_ghost
ĐẠI BÀNG
11 năm
giờ thấy nokia cái nào cũng 2 sim nhỉ
panda_88bk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia
Asha 302,303,305,306,307,308,309,311 giờ tới 310, ra 301,304 luôn cho đủ bộ. Nokia ngày càng giống HTC, ra một đống cái y chang nhau và giá cũng y chang nhau, không biết để làm gì
@lockhomes Con này có thêm chức năng 2 sim mà con 309 ko có đó bạn 😃
sony2013
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lockhomes haha nghe bác nói thấy buồn cười. nén data dữ liệu khi duyệt web bằng ovi brower cùi bắp. nói thật brower của nó quảng cáo cùi bắp vừa chậm vừa xấu.
lockhomes
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kut3_prince_9x Cước Data bây giờ không còn là vấn đề nữa đâu pác,bây giờ mọi vấn đề đều làm sao kéo dài thời lượng pin càng dài càng tốt
amida79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lockhomes e chịu ý của bác, pin càng trâu càng tốt
S40? Vai
Đã có 2 sim rồi và wifi cũng được rồi đó, đã cầm mấy mẩu 308 và 309 thì cũng chấp nhận được với giá bình dân này. Có thêm cái 3g nữa thì quá ngon luôn. hihi.
luan1567
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng ok đấy chứ. giá mà 2 chai là ngon
amida79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luan1567 đợi vài tháng là có liền bạn
Haha, thay sim khoi can tat may, dung la nokjia, khi nao cug di dau cong nge, nokia lo ma di dang ky ban quyen som di, thoi keo thang apple no bit no di dang ky truoc roi no kien lai thi chet, dang dung con lumia 920 rat phe, khong co gi phan nan. de mai ra xem e nay thu sao, neu duoc co khi quat tiep e lun thu xem. 😃
@Hoàng Tũn Iphone từ trước đến giờ vẫn thay sim k cần tắt máy 😃
@Hoàng Tũn gió to vật
@Hoàng Tũn Apple cũg thay sim có cần tắt máy đâu bác 😃)
Không biết mấy bác thấy sao .em thấy nó đẹp ,màn hình đẹp ,vật liều cũng sang trong ấy chứ .không như galaxy y màn hình xấu không thể tả được .
Thiết kế đẹp quá , rất đẳng cấp khác hẳn samsung . Giá như màn hình là 800x480 thì hoàn hảo
@junying1607 bạn đú đởn quá :oops:
mà mình ko hiểu SS nó làm gì để các bạn trẻ này tỏ vẻ hằng học quá đi chứ SS là 1 hãng Dt tốt mà o_O
máy này mua về xài tay trái ngon ah mấy bạn
@junying1607 màn 3" mà 480x800 😁 với lại cho 1 con k chạy hđh mà dùng màn đó có phí quá k
@Lg Optimus One Màn nét chả bao giờ phí . Lướt web , xem ảnh , xem phim sắc nét càng đỡ nhức mắt chứ sao
@junying1607 bác đã từng nghĩ OEM sẽ cho 1 màn hình gần đạt retina cho 1 máy rẻ tiền k?
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này cảm ứng sài chán vãi
xxyyzztt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy nokia ra mẫu này đẹp chứ, vs giá tiền đó mà quất e này là ok rồi, hơn khối thằng, kaka.

Sent from my iPhone using Tapatalk 2
lupin212
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haizz với 2 bạn trẻ quá :lol:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119