Nokia sẽ phải trả tiền bản quyền Windows Phone nhiều hơn phí hỗ trợ từ Microsoft

Duy Luân
25/1/2013 1:50Phản hồi: 266
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Micr cáo quá.tính hơn no r.khổ thân em

Send from my andép using Tinhte.vn
Không hiểu sao nhiều người lại kêu Nokia khổ khi mà tiền trả theo đơn vị máy , bán nhiều trả nhiều . Khi phải trả nhiều như vậy chứng tỏ Nokia đã bán được một số lượng máy tương đối , nên mừng cho Nokia mới phải . Số tiền mà MS hỗ trợ Nokia ngoài việc giúp Nokia phát triển thế hệ điện thoại WP tốt hơn , còn như là số tiền MS đảm bảo với Nokia về hdh của mình vậy , nói MS hút máu Nokia là không chính xác .
@Queen of Pain Mấy thằng đó chỉ thấy MS đòi tiền là la làng lên như bị đạp trúng đuôi, có khi mới vừa đọc cái tiêu đề là comment mà ko hiểu gì hết. Chỉ tội mod tinh tế viết bài cho dài rồi ko ai đọc, lần sau ghi cái tiêu đề là đủ.
Khổ cho nhưng ông không phát triển HĐH riêng nó là như thế. Tương lai không xa Google cũng sẽ làm như thế với những hãng đang dùng Android của mình. Apple một mình một ngựa chẳng phải nộp cho bố con thằng nào😁 một đường lối khá đúng cho tới thời điểm hiện tại. (trừ khi thua kiện)
@Ga_depzai Apple tuyệt quá, "một đường NỐI" thật siêu việt!:D
@taycuong76 Mình đã sửa luôn rồi mà ko đc lạ thật. Chắc do mạng thui. Sory các bạn đọc.
d7293
CAO CẤP
11 năm
Trả tiền bản quyền là đúng, đâu phải riêng Nokia...
royal_T
TÍCH CỰC
11 năm
thôi xong Nokia rồi, bán máy ra rồi lại trả tiền bản quyền nữa, liệu còn duy trì đc không
huutho2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
không hiểu sao Nô lại đồng ý điều khoản hợp tác mà Nô bị bất lợi nhỉ? Hay đằng sau đó là một sự đổi chác khác giữa 2 ông này ?
@huutho2004 CEO Elop là ng của MS chuyển qua Nokia đấy... có nv là đưa Nokia xuống đáy rồi thao túng mua luôn với giá cực rẽ 😃
các thánh toàn trẻ trâu !!! đấy là tín hiệu mừng cho Nokia chứ ko fai bùn . Cũng giống như việc đóng thuế thu nhập cá nhân....a đóng thuế nhiều nhất chứng tỏ a làm ra nhiều tiền...còn nếu không muốn đóng nhiều thì làm thằng thất nghiệp để được hỗ trợ cho tự hào .
vntp2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy Nô càng trả tiền bản quyền thì càng .. tốt chứ sao, chứng tỏ bán được nhiều máy.
Ủng hộ Nô ^^
1 hình thức kinh doanh hay đấy, chỉ khổ bác Nô thôi tự lấy mỡ mình rán mình
Kaolu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có những kẻ chỉ đọc hiểu qua loa rồi vào post ngôn tầm sàm ba láp. Ko chịu đào sâu mà suy nghĩ.

Lấy 1 ví dụ rất đơn giản và rất việt nam cho mà ngẫm.
Bây giờ bạn cần mở rộng kinh tế hya thành lập 1 công ty mà bạn ko có vốn. Bạn sẽ đi vay ngân hàng và sẽ phải trả lãi cho ngân hàng cho tới khi bạn trả hết cả gốc cả lãi. Đơn giản đúng ko ? Nok đang rất khó khăn về kinh tế và để có đc nguồn lực kinh tế ổn định thì MS đã hỗ trỡ cho Nok 250M hàng tháng và hoàn toàn cho ko chứ ko tính lãi hay phải trả gốc nhé. Còn vấn đề tiền bản quyền thì tất nhiên bất kể hãng nào dùng OS của MS cũng phải trả tiền bản quyền. Chuyện nào ra chuyện đấy, khác biệt ở chỗ Nok đc hỗ trợ thêm 250M từ MS còn các hãng khác thì không. Nhớ lấy và ngẫm cho kĩ rôi phát biểu.
cứ đà này chắc j Nô đã theo wp nữa, mà nếu có theo chắc phải thay đổi 1 số điều khoản trong hợp đồng thì mới mong sống được
fruit
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia mà bực mình bỏ win chơi android thì sao nhỉ?:eek:
tso
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fruit ờ... thì chả sao cả, trừ khi trái đất ngừng quay thôi. MS làm ra windows phone đâu phải vì anh Nokia đâu mà xoắn, nó làm ra để bán cho các chú, thím nào cần nếu bán không ai mua thì dẹp đi tìm cái khác mà bán, còn không tìm ra được cái gì để bán thì phá sản ---> đơn giản thôi mà
không có Nokia, winphone chết yểu lâu rồi. tội nghiệp cho No bị Ms chèn ép nữa rồi.
Vote một phiếu cho Nokia sập tiệm cái tội lì. Cỡ như 920 maf chạy android thì làm gì có cửa cho mấy em khác. Mình đã từng rất thích wp7.5 nhưng 1 thời gian là không thể ham nổi. Nhàm chán lun.
@dao linh Bác lại cứ đùa, mỗi người một sở thích mà. :p
@ndkhoivtv bác đang năm trong 1/1000 người đấy 😁 mà 1/10000 thì đúng hơn
snuwolf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kay1407 bạn vui lòng đọc kỹ lại từ đầu xem tại sao mình comment như vậy nhé 😁
@snuwolf cái cmt của bạn là rep cmt nếu Lu 920 :D. ý của người ta là cái chất của lu920 chứ người ta đâu có nói là lu 920 tương đương đâu.
doanh số chưa tới đâu mà đã thấy tiền rồi. với việc chi trả tiền cho 1 hdh mới như thế này không biết liệu các hãng sản xuất có mặn mà k nữa. tiền bản quyền cao tất nhên kéo theo hệ luỵ giá bán sẽ cao.......haiz......😔
nhìn mấy cái wp của nokia thích quá
Bóc lột Nô quá!
cả 2 đèu có lợi mà!
Có lợi nhuận rồi cũng nên trả cho ng ta ít chứ 😁. Mà đây là tin tốt mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019