Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nông dân Trung Quốc chế tạo tàu ngầm với 4,385usd

vuhai6
6/9/2009 18:48Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haha.... đúng là hàng Trung Quốc........... 😁
ntnk1984
TÍCH CỰC
15 năm
Hôm trước có coi 1 phim về nước Anh chế tạo ra tàu ngầm(hình như là đầu tiên), chạy bằng sức người, thấy chẳng có gì hiện đại nhưng người ta vẫn lặn được, vẫn đi đánh tàu tụi khác đc,,, nhưng cuối cùng cả đám bị chết chìm dưới nước, nhưng đó là những người tiên phong đã mở ra 1 thời đại mới...mình thấy chiếc tàu của bác này chắc chưa lặn đc đâu, chỉ nổi như vậy cho bác ấy đi hái rau thôi ^_^
hehe phản ảnh đúng cái gọi là kỹ thuật tiên tiến cảu tàu khựa
cứ đà này sắp tới chắc sẽ có bác của Lào hay Campuchia chế tạo phi thuyền vũ trụ 😁
Sức sáng tạo của con người thật là không tưởng nổi. 😃
thật sự đây là 1 ng đáng học hỏi,TQ hay hơn chúng ta ở cái cách khuyến khích tinh thần,họ không hề cản trở việc chế tạo của ng dân dù họ bít ng này chảng hề có kiến thức chuyên môn,con VN thì ng lại,anh hok có kiến thứ anh hok dc chế tạo,lấy chi mà khich lệ...chừng nào thay đổi dc cách suy ngi này thì ....
Geist
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác cứ chê người ta là làm cái tàu ngầm trông lởm khởm, mặc dù cái này Trung Quốc làm đc rồi và thế giới thì cũng làm đầy ra rồi nhưng khi người ta đi làm lại từ đầu thì rất có thể tiếp sau đây người ta còn làm ra được những chiếc tàu ngầm tính năng tương đương hoặc tốt hơn nhưng giá thành rẻ hơn để trở nên phổ thông hơn với mọi người. Lúc đó thì toàn dân Trung Quốc tha hồ đi buôn lậu sang Việt Nam hay các nước xung quanh.

Đầu tháng trước còn thấy có bác nông dân Trung Quốc chế tạo được cả trực thăng tự tạo như bác Hai Lúa nhà ta đang chuẩn bị cho bay thử mà em chả thấy có thằng nào nhẩy ra bảo là cái trực thăng đấy không đảm bảo yêu cầu an toàn kỹ thuật rồi cấm bay cả. Nếu không có những người bay thử như thế này thì lấy đâu ra các tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật cho thiết bị như vậy. Các bác Giáo sư, tiến sĩ nước mình trình độ thì kém mà lại lười, không làm được lại còn lấy lý do kỹ thuật ra bao biện cho việc kìm hãm sự phát triển của người khác.
tranduythai
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tàu này ra biển dễ xơi vài em ngư lôi lắm 😆
czin811
ĐẠI BÀNG
15 năm
em có vài câu cùng các bác. ở Vn chúng ta người dân thường có làm được cái gì thì mấy anh nhà nước cho đè vỡ đầu cho là vớ vẫn, nhừng chính các ông ấy nhiều bằng cấp nhưng nội dùng, nguyên lý thưc tế các ông áy có biết cái mẹ gì đâu. chỉ biết có tiên thôi, nội như tôi biết bọn công an ở Tỉnh tôi có thằng nào hoc hành ra gi đâu bảo nó làm 1 bài toán lớp 5 nó làm được toi chết liên. vậy thì làm sao ma phát triển được cơ chứ. toi chỉ thương cho cụ Hồ mà còn sống cụ bóp cổ chúng nó chết hết rồi.
fallingstar
ĐẠI BÀNG
15 năm
khéo phải mua 1 con để hôm nào lụt rong ra đường HN bắt cá chơi 😁
11gio45
TÍCH CỰC
15 năm
Có anh nào nhìn thấy cái tàu ngầm đó nặn chưa?
Em không thấy 😁
Ngày xưa khi anh em nhà Wright sáng chế ra máy bay hoặc trước đó nữa thì những chiếc máy bay đó nó cũng giống như của bác nông dân nhà mình và cũng có khối thằng bảo rằng nó đếch bao giờ bay nổi. Thế rồi thì sau, sau hằng thế kỷ, nó đã thành cái con chim sắt chở chúng ta đi từ nơi này đến nơi khác. Cái gì khởi nguồn mà chẳng xấu, chẳng mất công thử nghiệm, chẳng liều lĩnh nữa. Ở nước ngoài, những cái sáng kiến sẽ có cơ hội được đầu tư và cải tiến để góp phần cho xã hội, còn mình sao mà nó tịt ngòi luôn.
Quá giỏi ....! Nhìn quả tàu ngầm này mới bik rằng ....! Không có gi là khó tưởng tượng 1 khi ta đã dám nghĩ dám làm các bác nhỉ ....!😁^^
Hay quá!

Sau này xuất khẩu sang Vietnam cho Người Thành Phố mua về dùng làm phương tiện di chuyển trong nội thành.

Các bác thử tưởng tượng:

Anh nông dân này nhận được đầu tư.
Thay thùng phi bằng loại vật liệu khác (rẻ tiền).
Gắn thêm các thiết bị tối thiểu (rẻ tiền)
=> tàu ngầm rẻ tiền nhưng phục vụ tốt cho một số nhu cầu nào đó (em chưa nghĩ ra).

Vậy là Vietnam không khéo lại nhập khẩu về dùng nữa đó chứ.

Nói rộng ra chút: cải tiến thêm nữa. Mỗi em mang vài trăm kg TNT, lập trình điều khiển tự động. Sản xuất hàng loạt.

Đố cha thằng nào địch lại vũ khí này.

Nó bao vây toàn bộ bờ biển Vietnam, thì Vietnam có mà vừa lạy China vừa xin đầu hàng vô điều kiện.

Thử hỏi chi phí chế tạo vũ khí này rẻ chán so với các loại tên lửa khác (hạm đối hạm, không đối hạm). Hiệu quả vô đối.

Mấy thằng béo bụng phệ mở 4 con mắt mà nhìn cho rõ. Không khéo có ngày lăn cái bụng phệ mà xin tha mạng.
quả tầu ngầm THAH này kinh ra phệt 😁
Giỏi quá, thật sự khâm phục. Người Trung Quốc cái gì cũng làm được, cái khó không thể bó cái khôn. Cám ơn lần nữa vì bài viết hay.
tớ hỏi khí không phải là:
- có bác nào dám bỏ vợ con ở nhà mà test cái cục xúc xích biết chìm này không ....?

// khâm phục thì vẫn khâm phục, nhưng thú thật là tớ oek giám chui vào đâu. còn yêu đời chán
Chỉ ở độ sâu 10m trở lên thôi, xuống nữa thân tàu không chịu được áp lực

---> vác ra bể bơi thả, khi nào có sự cố ... bật nắp trồi lên 😁
Tại sao nhiều người tỏ ra khâm phục bọn Tàu nhỉ? Cái mà Tàu tự phát minh có là bao, chỉ toàn đi ăn cắp rồi làm giả thôi! Nhà nước Tàu bảo hộ bọn làm giả để phá các hãng của các nước khác rồi từ đó làm giàu phi nghĩa, nếu nhà nước mình tạo mọi điều kiện như Tàu thì các bác nông dân của mình còn làm được nhiều hơn thế!
biết đâu vai năm nữa sẽ có một nông dân trung quốc phóng thành công vệ tinh vào ko gian nữa đấy chứ ..........ặc 😁.thế mới kinh
Cái này lặn xuống nước thế nào nhỉ? Không biết có khoang bơm nước vào ra để tăng giảm trọng lượng không nhỉ? Mà ngồi trong ấy chật thế không có oxy cấp vào chắc cũng ngủm ý chứ. Hic, đam mê nhưng mà không cần thiết với một nông dân.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019