Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[nook tablet 16GB][ROM] rom 4.1.2 cho nook tablet đã ổn định

boy8xcodon111
17/11/2012 5:5Phản hồi: 962
962 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😃lúc trước 1 tuần xài bình thường. Mà h bị như vậy hix hix. k bik co phải rom không
có bạn nào có CWM 6.x mà có wipe batterry ko cho mình với, có cái CWM 6 cài trên thẻ nhớ thì lại ko có phần này
@boy8xcodon111 Mình không thể down được rom và gapp từ link trên trang goo.im của bạn, có thể up giúp mình link khác được không?
Baonam92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boy8xcodon111 Cái đó không quan trọng đầu bác ah.. Thích xoá thì bác đừng root Explorer/data/systems /batterry

Sent from my Barnes & Noble Nook Tablet using Tinhte.vn mobile app
DAVIDHN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang dùng bản Rom CM10.1.3, khá ổn. Tuy nhiên gần đây gặp hiện tượng máy shutdown kèm thông báo lowbattery. Vấn đề là % battery còn lại rất không ổn định, lúc 10%, lúc 15% có khi 25% và Nook Table thì chẳng hề có tb trước gì hết.
Trên đtdđ, mình có thể dùng pin đến kiệt luôn nếu như cứ cố tình bỏ qua các thông báo.
Không lẽ battery của mình đã có v/đề khi không cung cấp đủ dòng cho máy (Thường mình chơi games và bị sự cố) hay có settings nào mình đã làm sai?
@DAVIDHN xác nhận là có lỗi này, pin báo không chính xác, sạc rất lâu
a ơi, xem dùm e cái gapp cho cm10.1.3 với, ko có gapp ? e cài gapp toàn báo lỗi google store, a giúp e với
@hero_dark123 Trang 41 em có post link Gapps http://goo.im/gapps , pác không chịu tìm gì cả
@phongdenny ko down dc a ơi, nó báo là
The file you requested was not found
còn 2 cái cm10 của Alberto96 e sử dụng rồi, báo lỗi
Pác thử link này http://goo.im/devs/BaNkS/GApps/GApps 4.2.2.zip
@phongdenny e mới thử cái a đưa và bị lỗi ngay trong lúc cài, báo bad, còn cái kia thì cài dc, nhưng vào trong mới bị lỗi, a có bản nào cũng dc ko cần cm 10 bản gốc ghiếc ko cần cook nhưng có gapp thì giúp e, để e cài app game chơi thui. ths a trước
@hero_dark123 Mình tìm hoài cũng không có link file Gapps 4.2.2 , để tối nay mình up file của mình lên mediafire cho pác link down
Lên 4.3 thôi các bác, có bản stable rồi. 😁
@anhyeuemnhattrendoi Nhanh vậy pác .. cám ơn pác nhiều :p . Pác chém quá :D Nightly àh pác ơi
Mới mấy ngày trước còn nightly mà giờ stable rồi
@phongdenny Mình thấy để là rom official rồim nhìn lộn sao ra thành stable :D... Dù sao cũng là official rồi, mình chiến đây... :D
DAVIDHN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gapps cho bác nào cần nhé!

Google Apps <-------------GOOGLE APPS HERE
GAPPS for 4.1 builds (20121011)
GAPPS for 4.2 builds (20130301)
GAPPS for 4.3 builds (20130813)
😃úp rom nào cũng là 10 touch hết, mà vẫn bị mất cảm ứng tầm 0,5 cm hàng trên phím điều hướng home back mà xài bàn phím thì lại bấm được ở đoạn mất cảm ứng đó. Up rom gốc thì bị đơ cảm ứng. 😔
@kenbbc Có lẽ máy bác hư cảm ứng thật rồi... hư phần cứng đó. Máy bác mua lâu chưa???
😃lúc trước xài bình thường, mà lúc úp rom 4.2.2 thì bị. Chả hiểu mô tê sao lun.
@kenbbc mình nghĩ chỉ là ngẫu nhiên thôi, đúng lúc bạn up 4.2.2 thì bị vậy. bạn xài con nook này lâu chưa, mình thấy trên diễn đàn có mấy người hư cảm ứng rồi...
cũng được 1 năm rồi 😃
@kenbbc mình dùng cũng dc 1 năm, ko chơi game j hết chỉ đọc sách và lướt web thôi...
@kenbbc mình dùng cũng dc 1 năm, ko chơi game j hết chỉ đọc sách và lướt web thôi...
😃thế mới đau. Nhiều bác nó lỗi khi up rom 10 touch nên dễ mất cảm ứng 😔
Tình hình là mình đã cài CM 10.1.3
và thấy có 1 số lỗi sau (có thể do máy của mình):

- khi máy gần hết pin thì cảm ứng nhảy loạn xạ, khoảng 15% là loạn xì ngầu lên và máy tự tắt báo hết pin 😔

- Cài File Apk từ thẻ nhớ không dc, xóa app không được và báo lỗi "Unfortunately, Pakage íntaller há stopped"

- Wifi có chút chập chờn (theo mình để ý thấy so với bản CM7)

Đó là 1 số lưu ý riêng từ mình! 😃
@vodima Mình chờ có CM 10.3 luôn, mình đã cài CM 10.2 rồi, thật sự là chưa ổn định lắm. Nhưng hiện tại mình ko muốn quay về 10.1 nữa, mình muốn chờ ra 10.3 rồi lên đời luôn. 😁
chumonhon
ĐẠI BÀNG
10 năm
[quote="vodima, post: 40275020, member: 110425]Tình hình mình đã cài CM 10.1.3
và thấy có 1 số lỗi sau (có thể do máy của mình):

- khi máy gần hết pin thì cảm ứng nhảy loạn xạ, khoảng 15% là loạn xì ngầu lên và máy tự tắt báo hết pin 😔

- Cài File Apk từ thẻ nhớ không dc, xóa app không được và báo lỗi "Unfortunately, Pakage íntaller há stopped"

- Wifi có chút chập chờn (theo mình để ý thấy so với bản CM7)

Đó là 1 số lưu ý riêng từ mình! 😃[/quote]
Đúng là gần hết pin đôi khi bị loạn cảm ứng.còn 2lỗi kia ít thấy
sakaiyuji
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn cho mình hỏi tí. Mình hiện đang dùng nook tablet 8gb và hdh là 2.3.7 nhưng mình muốn up lên bản 10.1.13 thì được không ạ. Vì mình chưa từng up room nên gà mờ @.@.Bạn nào ở gần quận 5 có thể giúp mình. Mình đem máy qua nhờ chỉ giúp cách up room để mốt có thể tự xử được ạ. Thanks mọi người ^^
zaku_00
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sakaiyuji Mình học bên KHTN, Nguyễn Văn Cừ nếu bạn muốn ta giao lưu cafe 😁
sakaiyuji
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zaku_00 bạn cho mình số dt nhé có gì mời bạn uống cafe bạn giúp mình nhé
badboybig
ĐẠI BÀNG
10 năm
nook tablet
P/S"rã ra từng món bán lun, màn hình,pin,vỏ sạc cáp"
0907685885
Đã có Stable 10.2 cho Nook rồi các pác , tối nay về em update mới được

http://download.cyanogenmod.org/?device=acclaim&type=stable
chumonhon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phongdenny có link gapps cho bản này không các bác?
@chumonhon http://goo.im/gapps/gapps-jb-20130813-signed.zip
Đây nè bác, dùng cho cm10.2 jelly bean 4.3 nhé
chumonhon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Gakho007 Thanks bác nhé
DAVIDHN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã update lên rom 10.2 bản chính thức. Test chưa được nhiều nhưng Hangout bị FC.
Các bạn sau khi flash rom nhớ flash Gapps 4.3 nhé!
Đã flash 10.2,mọi thứ ok nhưng k tải appstorevn từ play được,tải file apk về install thành công nhưng báo connection fail,đã reboot nhưng vẫn báo lỗi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019