[nook tablet 16GB][ROM] rom 4.1.2 cho nook tablet đã ổn định

boy8xcodon111
17/11/2012 5:5Phản hồi: 962
962 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DAVIDHN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản 10.2 pin để qua đêm khá tốt. từ 23h hôm trước đến 8h sáng hôm sau mất 1% pin (ở flight mode) (tu 46 xuong 45%)

Mình update máy từ bản 10.1.3 không phải cài lại appstorevn. Xác nhận appstorevn báo lỗi connection. (có lẽ chưa tương thích với Android 4.3) Blackmarket vẫn OK nhé!
@DAVIDHN Em cũng update từ 10.1.3 và restore các apps cũ lại , nhưng không có các apps em cài từ appstorevn mới đau , vào play tải appstore thì báo không tương thik , em down file apk về thì báo connection failed .
DAVIDHN
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phongdenny
Bạn nên dùng Titanium backup, bản Modaco 6.0.5.1 rất tốt. Cài xong vào schedule đặt lịch cho nó tự động backup là mình không phải lo nghĩ gì hết.

Vấn đề máy báo pin không chính xác đã được khắc phục phần nào với bản rom mới 4.3.1. Mình có thể chơi game COC khi pin còn 15%, tiếp tục web wifi cho tới khi pin báo dưới 10%, từ 8% xuống 0% thì rất nhanh máy shutdown luôn. Có lẽ máy dùng hơn 1 năm pin đã kém nhiều.

P/S: mình đã dùng Battery Calibration để reset pin sau khi uprom mới.
Mình lên 4.4 bị thất bại, quay về 4.2.2 thì liên tục bị restart. Bác nào biết cách cứu tư vấn mình với
allvdc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào còn bản 4.1.2 final không cho em xin, link mediafire nhé, vì trên xda link cũ bị remove hết. Xài cái rom này cho nó nhẹ.
@allvdc Mời pác http://download.cyanogenmod.org/?device=acclaim&type=stable
allvdc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đó là bản 4.2.2 bác ạ, 10.1.x. 10.0.x mới là 4.1.2
@allvdc Pác chọn all hay stable là sẽ có 4.1.2 ah.em đang hạnh phúc với 4.3.1 và đang hóng 4.4
allvdc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lên cao có vẻ dễ toi cục pin. Máy nóng hầm hập và một thời gian là xong luôn pin, giờ đành gắn dây!
Louis Fong
ĐẠI BÀNG
10 năm
hix, up lên bản slimbean http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2222626 4.2.2 này xài ngon, nhưng mà nó khìn luôn ko sạc đc = cục sạc nook nữa, phải sạc bằng cục sạc đt, ko biết cục sạc nook die hay rom khìn 😔
daovanhuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Louis Fong bác đừng dùng bản linh tinh nhé
nên dùng bản stable
bản 4.2.2 stable bây giờ là bá đạo nhất về pin rồi
em dùng bản này bật wifi loa và màn hình sáng nhất và xem youtube đc hẳn 3h cơ
sạc nhanh đọc sách thì hàng chục tiếng cơ
ngon vãi chưởng
bản 4.3.1 em đang dùng thử thấy pin có vẻ hết nhanh lắm
ko ăn bản 4.2.2 đc
Các bác ơi giúp em với, con NT 16GB của em giờ nó bị tự nhiên khởi động lại tới hình logo cái mặt con gì đó, rồi nó cứ quay vòng vòng hoài, em tắt máy rồi up lại rom nhưng không chạy được CWM bằng thẻ nhớ, mount thẻ nhớ thì nó hiện E:Can't mount sdcard...giờ chữa nó bằng cách nào vậy các bác?
luboquanvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
tình hình là Nook tablet 16gb khi gần hết pin bị loạn cảm ứng, có bạn nào fix được không vậy ạ? ver 4.2.2 😁
@luboquanvu b down phần mềm nook screen recalibrate trên play store về cân chỉnh lại màn hình, sau khi recalibrate xong máy sẽ reboot lại, con NT mình cũng bị nhưng giờ hết rồi, :D
empty_83
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi bản CM10 cho Nook 8g giờ sd bản nào là tốt nhất ợ. Em đg cần root cho 1 em mà chưa biết sd bản nào. Thanks các bác trước ợ 😃
Đã có bản cm10.2.1 stable có bác nào dùng chưa nhỉ? Mình dùng thấy pin tốt hơn 1 xíu so với cm10.2, 😁
luboquanvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
tình hình nook của e đang bị bệnh pin ảo, bác nào có cao kiến gì giúp e với ạ 😁
luboquanvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Gakho007 đã làm theo bác nhưng vẫn bị :D hay pin e hư rồi :D
@luboquanvu có thể do bản rom tính toán pin sai, và pin của b đã chai theo tg sử dụng, mà b dùng bản rom nào? Em thì dùng bản cm11 snapshot m3, pin khoẻ hơn kha khá so với cm10.2.1, onscreen dc 6h hơn, trc chỉ dc 4h30 là tèo
luboquanvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Gakho007 e dùng bản rom cyanogenmod 10.1.2 stable trên trang chủ của nó đấy bác ạ....hiện tại đã có 10.2.1 rồi
@luboquanvu b thử up rom 10.2.1 thử xem có hết bệnh k?
luboquanvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
uhm, chắc để mình thử xem sao 😁
cái rom ở mục #1 cài làm sao mấy bro, mình vừa đc cho con Nook tablet 16gb đang chạy CM7 2.3.7 mà k bit up lên làm sao?
@darker Flash recovery cwm 6.x.x.x rồi intall bản trên, cơ mà bản trên cũ lắm rồi, bản mới nhất là cm10.2.1 jelly bean 4.3.1
Bro chỉ cho tiết dùm mình đc k ạ.bây giờ mình đang ở 2.3.7 làm các bước như thế nào lên ạ.
@boy8xcodon111 À cài vào bộ nhớ trong nó chạy ổn định hơn là cài trên thẻ nhớ, với lại quá trình up rom nhanh hơn trên thẻ nhớ nhiều. Mình đang chạy bản 4.4.2 Snapshot M3 thấy nhanh và mượt hơn, pin trâu hơn 4.3.1, có điều khi ở màn hình home mà bật tự xoay màn hình thì nó bị FC, ngòa ra mình chẳng thấy bị lỗi j khác, còn ở 4.3.1 thì lâu lâu máy bị restart, 😁
// máy của b cài cwm bản bao nhiêu, ít nhất phải bản cwm 6.0.4.5 mới up rom dc, :D
@Gakho007 chỉ có cái CWM trên thẻ nhớ để boot, còn rom vẫn cài vào máy chứ bác, mình đang chạy 4.3 chả thấy có vấn đề gì cả. cứ chạy bản stable là ổn. đợi 4.4 xem thế nào
DELTATONI
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Gakho007 Đoạn flash recovery bằng ATE, sau khi mình gõ cd/emmc thì nó báo "not found" thì có vấn đề gì không nhỉ? Vẫn tiếp tục hay fix lại?
@DELTATONI cd /emmc chứ k phải cd/emmc nhé (chú ý dấu cách nhé) 😁
tình hình đang rất căng thẳng, cắm cáp vào máy tính thì chỉ nhận mỗi thẻ nhớ, không nhận bộ nhớ máy, tháo thẻ ra thì không nhận cái gì cả, bảo phải format ổ đĩa, mà chọn format thì không chạy đc, wipe toàn bộ xong cắm cáp vào vẫn thế >"<
- Có cách nào up từ thẻ nhớ không bro?
Mình chỉ biết cách cài từ bộ nhớ trong thôi, còn từ thẻ nhớ thì b search xem
bác nào làm chuột bạch CM 11 đi. androi 4.4 ko biết có mượt hơn ko. hôm trước thử up nhưng ko hiểu sao cứ báo lỗi
DELTATONI
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã fix được bug vào flash lại ROM được rồi. Nhưng bản 4.3.1 này cài một số app bị từ chối do không support device. Nhưng bản 4.1.2 trở về trước thì dùng vô tư 😔
quangnd412
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nook HD+ 32G cài CM 10.2.1 (stable) nhưng chỉ nhận mỗi cái wifi ở công ty (mạng đầu tiên mình truy cập vào sau khi cài) về nhà thì ko nhận được, phải gõ SSID thì tìm thấy. Ra quán cafe rất bực.
Có bạn nào biết cách khắc phục ko scan được mạng wifi ko?
@quangnd412 Bạn tắt wifi xong bật lại, cho nó nhận cái wifi mới ( lúc này nó nhận nhưng ko vào được) bạn tiết tục tắt wifi xong bật lại là nó tự nhận.
Xong
Cái này là lỗi của bản rom sau này có bản mới sẽ khắc phục thôi.
quangnd412
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zenron Ý bạn là tắt cái phát wifi hay trên Nook?
@quangnd412 Tắt trên Nook

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019