Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[nook tablet 16GB][ROM] rom 4.1.2 cho nook tablet đã ổn định

boy8xcodon111
17/11/2012 5:5Phản hồi: 962
962 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DAVIDHN
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy của mình chơi game COC giờ pin chai. tầm 70-80% là sập nguồn. Ko biết có AE nào thay pin chưa?

giờ chỉ web wifi hay game nhẹ thì được 30-45', khá ức chế
Chắc bạn mua máy khác xài cho rồi chứ xài kiểu đó đúng ứcbhh
Baonam92
ĐẠI BÀNG
9 năm
😃😃😃😃😃
Mình có con nook tablet, mới đây minh up rom Miui 2.2.3 alpha. Nhưng rom đó bị lổi không xem được youtube. Sau đó mình đã thử up rom khác như cm9, cm 10, cm 11 , cm7 alpha.... nhưng tất cả đều bị lổi status 7. Mình có search google và làm theo hướng dẩn khắc phục status 7 bằng cách xoá bớt 2 dòng trong update _script nhưng củng không được. Sau đó mình mày mò lung tung và đã vào phần " mounts and storage " trong cái CWM v 6.0.4.5 và chọn vào format system, cache, data, rom, bootdata. Sau đó thử up lại các rom đã bị lổi status 7 ở trên thì vẩn bị lổi đó. Còn tệ hại hơn là up lai rom Miui 2.2.3 alpha ở trên thì up xong khởi động lại nook nó cừ vào dao diện CWM chứ không vào được rom. Co ai có cách nào khắc phục được dùm mình với. Giờ máy cứ khởi đong là tự động vào CWM luôn.
cuongnm11
TÍCH CỰC
7 năm
@thien74ks Đọc kĩ lại bài up room rồi cài bản cm 12 đi bác. Mình vẫn dùng cm 12 ổn định. youtube thì lởm lúc đc lúc không nên mình dùng uc xem youtube thay thế. Nc là em này giờ chỉ xem phim, đọc báo trên cm12 và đọc ebook là tốt thôi, còn đâu cũ quá rồi.
@cuongnm11 Bạn có thể cho mình link bài đó được không. Mà không biết khắc phục được không nữa. Sợ mình làm mấy cái format như đã nói nên giờ có khi lổi luôn. Chứ lúc trước mình củng hay up rom, nhiều lần vẩn được hết. Đợt này từ lúc up cái rom Miui 2.2.3 xong cài là bắt đầu sự cố luôn. Mong sớm được hồi âm và giúp đở từ mọi người
@thien74ks mình share cho bạn rom CM10 cùng với CWM 6.0 theo link Mediafire.
https://www.mediafire.com/folder/bca3fzk6v8hjb/cm10-2411
Nhiệm vụ của bạn chỉ cần copy 3 file này vào trong thẻ nhớ, không bỏ vào bất kỳ thư mục nào. khi chạy thì boot từ thẻ nhớ để vào CMW 6.0

Sao khi vào CMW 6.0 thì có thể tiến hành wipe hết dữ liệu bao gồm cache, partition, dalvik,..... rồi sao đó install from zip file và browse đến file zip CM10 để cài đặt.

nếu bị gì thì có thể chụp màn hình lên mình sẽ hỗ trợ
@Tiêu Quang Mình đã làm thèo bạn nhưng không thành công bạn ơi. Máy mình đã cài CWM 6.0.4.5 trực tiếp trên máy luôn rồi. Nhưng up rom bị lổi status 7. Mình gửi hình kèm bên dưới bạn xem giúp nhé
@Tiêu Quang Bạn cho mình file app google với bạn
quangnd412
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có em này bị hỏng (tự nhiên bật ko lên), còn cái xác, cậy vỏ để xem bên trong.
Ai cần thì mình cho 😃
Có kèm cả cái bìa giả da nữa.
Nói chung bị lổi status 7 này bắt đầu từ sau khi mình up cai rom Miui 2.2.3. Do up nhiều rom mà cứ bị hoài lổi status 7 nên mình vào " mounts and storage " trong cái CWM v 6.0.4.5 và chọn vào format system, cache, data, rom, bootdata. Sau khi làm cái này thì up được một vài rom đã thông báo thành công ( còn mấy cái rom đã bị status 7 như lúc trước vẩn bị ) nhưng khi khởi động lại thì máy cứ vào thẳng màn hình CWM luôn.
@thien74ks lỗi status 7 là lỗi CWM hoặc TWRP không tương thích với rom mà bạn đang muốn flash vào máy. Bây giờ 1 là bạn update luôn cái CWM hiện tại lên bản nào đó mới nhất hay ít nhất nó tương thích với 1 rom nào đó mà bạn muốn flash ( CM10, CM11 hay CM12 ) rồi sau đó flash lại rom. Máy bạn vẫn hoạt động bình thường, không vấn đề gì cả. Còn nếu vẫn ko làm dc thì mình khuyên bạn nên bỏ thời gian cài lại rom stock ( rom gốc ) tiến hành root và làm lại từ đầu, chỉ làm theo 1 rom nào mà được xem là ổn định nhất dĩ nhiên là phải đi kèm với CWM của bản đó. Bản CWM mới nhất chưa chắc đã tương thích với rom cũ.
@Tiêu Quang Vậy bạn hướng dẩn mình up CWM với. Vì mình copy 3 cái mà bạn nói vào thẻ nhớ rồi khởi động máy để no tự bót vào cái CWM của bạn nhưng đâu được. Nó vẩn bot vào cái CWM mình đã cài trên máy. Cái này mình cài củng lâu rồi. Hay có cách nào xóa CWM hiện tại trên máy mình không v6.0.4.5 , Mà còn nữa máy mình hiện tại khi kết nối cáp với laptop thì laptop không nhận được máy, chỉ sạc pin được chứ ko hiện bộ nhớ của máy và thẻ nhớ cài trong máy, trước đây thì vẩn được. Bạn hướng dẩn mình up CWM mới hoặc root máy cho minh với, kèm thêm mấy file cần thiết nữa nhé. Mình search trên tinh tế mấy bài root mà link down phần mềm toàn die hết rồi.
Ví dụ như rom Miui 2.2.3 này. Mặc dù đả úp thành công, sau khi up complete mình chọn reboot system now nhưng khi máy khởi động lại thì vẩn chỉ vào giao diện của CWM hoài
@thien74ks nào h mình ko dùng rom Miui và TWPR nên không rành.
Có thể sau khi bạn uprom thì nó đã thay đổi Model number hoặc device ID của máy, làm cho Rom lầm tưởng cài không đúng máy nên nó ko cài tiếp và đưa ra lỗi status 7 bây giờ có 3 lựa chọn để đi tiếp
1. ROM Miui đã cài thành công nhưng ko boot vào được. giờ chỉ cần cố gắng xử lý recovery để nó có thể boot vào.
2. xử lý file updater-script trong pack .zip, yêu cầu bỏ qua bước check Device ID, tuy nhiên cần phải chắc chắn là rom xử lý là đúng cho máy, nếu không máy có thể bị brick (hóa thành cục gạch).
xử lý theo link này hướng dẫn. https://www.androidgadgematic.com/2012/12/fix-custom-rom-installation-status-7.html
3. cho máy quay về rom stock nguyên thủy nhà sản xuất, tiến hành làm lại từ đầu.
https://tinhte.vn/threads/nook-tablet-huong-dan-restore-khoi-phuc-rom-stock-goc-1-4-3-bang-cwm.1844583/
@Tiêu Quang Mình thích làm theo bước 3 như bạn nói nhưng vào link đó thì các phần mềm cần thiết đều không down về được, link hỏng hết rồi bạn. Bạn có những phần mềm đó thì up cho mình với được không.
Còn cách thứ 1 thì bạn có thể hướng dẩn cụ thế hơn được không, mình ko biết cách xử lý recovery như bạn nói
Còn cách 2 thì mình đã thử mấy hôm trước rồi nhưng củng không thành công. Mình củng xóa bớt mấy dòng check device nhưng quá trình up rom bị gián đoạn, nó cứ up tầm đến 70 , 80 % thì đứng im. Để cả ngày vẩn đứng im.
Bạn xem ảnh bên dưới xem có phát hiện ra lổi gì không. Cái ổ E này bị lổi, bạn xem lái mấy cái ảnh bên trên mình gửi củng thế , E: bị lổi unknow gì đó. Cái này xuất hiện sau khi mình làm mấy cái format trong phần "mounts and storage " . Trước đây thì chưa thấy tình trạng này.
@Tiêu Quang mình đã cho máy về lại fimfawe gốc được rồi bạn. Giờ mình se up cm 10 theo link bạn đưa.
Ai có nook tablet đang dùng rom nào ổn định thì cho mình xin file backup với được không. Thử dùng cách mượn file backup của máy khác để cài lên máy mình xem có được không. Thử cài các kiểu nhưng đều không được. Ai giúp với
Sao máy không tự bot vào CWM nhỉ
Xin hỏi các bạn giờ bản rom nào cho tablet là đỡ hao pin nhất ạ. Xưa mình cài firmware cổ thấy đọc sách cả tuần k phải sạc, giờ up lên rom mới 1 ngày là phải sạc rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019