Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Note 1 - Brick,treo Odin,mất sóng,Rom còn 8G,hướng dẫn up ICS an toàn

Kenny
30/5/2012 8:27Phản hồi: 239
239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GT-N7000_XSE_N7000DXKK1_N7000OLBKJ6_N7000DXKJ3
N7000XXLA1_N7000OXALA1_OXA
N7000DXLC2_N7000OLBLC2_N7000DXLC1_HOME.tar.md5
mấy rom này em dùng hết rồi vẫn ko được
B1 tắt máy tháo pin
B2 vào download Mode
B3 mở odin ( thử 1.85 trc, k dc thì dùng 1.87) flash file Pit Mod vào
B4 Chờ máy reset thì tháo pin vào lại download mode, up kèm Pit và Rom vào
hic xài cả cách này mà giờ vẫn chưa được đi ngủ huhu
cả đêm+sáng mày mò tất cả các bản rom nhưng vẫn không thành công????????????? Nản quá!!!!!!!!!!! hỏi các bác chút em dung bản rom stock JB được không hay chỉ có GB là được thôi???
hic em dùng 1 bản JB đã chạy được Ok rồi nhưng nó treo ở SÁMUNG GALAXY NOTE N7000. vào recover nó hiện biểu tượng robot nhưng ko chạy hết dòng bên dưới . một lúc rồi tự tắt nguồn và lại treo lại từ đầu. Em phai làm sao đây. Giúp em với
bác này cũng bị giống mình thử tất cả bản rom vẫn bị treo ở logo còn dùng odin thì treo ở factorys
mrgior
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa up từ rom cook 4.1.2 về bản gốc 4.0.4 DXLR5, bây h mình vào recovery wipe data thì liệu có bị brick ko các bác @@
hôm trước e up rom 4.1.2 sweet rom máy hay bị khởi động lại và trao ở lo go gt n7000,nặng hơn và ko khởi độgn được và cắm sạc vào áy ko lên.tưởng hỏng nguồn nên quyết mở máy ra,mở mấy chổ nối rồi gắn lại,may thay là máy khởi động được lên và cài rom khác là bt.chắc là do lỗi kernel
Hic,máy em bị brick nặng luôn,giờ bật màn hình không lên,vào download mode không được,vào Recovery cũng không được luôn,mọi người giúp mình với 😔(
@anhthien213 Của bạn phải mang ra hàng dùng JTack câu dây lên boot rùi chạy thì mới được
dr.tuyen82
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình nhiều lần về đi về lại sao ko bị brick nhỉ?hay sắc xuất bị ít?và up rom cũng khá nhiều nhưng ko bị tăng nhớ trong download mode là sao?
Mình ở đà nẵng,đem đi vài quán rồi mà họ nói là bó tay,không đủ dụng cụ dây gì đó để nối 😔,có ai giúp mình với :(
Tình hình là máy note 1 mình bị brick,bật nguồn không lên,vào download mode không được,vào Recovery cũng không được,đã đem ra tiệm bảo hành thì nó nói không bảo hành vấn đề này rồi bảo là máy chết rồi bảo đem về trong khi đó nó nói là dùng trong 1 tuần có bị gì thì 1 đổi 1 hoặc hoàn tiền nhưng đem lên thì nó báo như thế 😔 máy mình dùng chỉ đc vài ngày,ức chế thật,rồi đem quanh các tiệm ở đà nẵng thì họ nói để máy lại họ sửa,sau 1 buổi họ báo lại,nối dây rồi boot cũng không lên nguồn,không đủ dụng cụ để nối gì gì đó :(,mọi người ai biết là nó bị gì không,cần phải thay những gì sửa những gì,giúp mình với chứ mới mua về mà đc cái cục gạch làm kiểu như thế thì ức chế lắm các bạn àh :(.Máy mình là máy của HQ,vừa rồi mình up rom thì nó bị như thế :(.
coxanh248x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhthien213 Chúc mừng bạn đã phá hỏng thành công 1 cái máy !
bác ơi cho em hỏi. máy em đang chạy ics 4.0.4 lúc mua về thì nó đã như thế rồi. hôm nay em mày mò cho em nó lên 4.1.2 nhưng em vào download mode ko được. em dùng bản E160L, em bấm 3 nút volume down + home + power nhưng máy vào một đống chữ tiếng hàn và có dấu chấm than màu vàng rồi tự reset máy, chứ ko thấy hình con android. Em nghĩ máy em bị mất download mode rồi. bác pro chỉ em cách phục hồi được không ạ. em biết ơn nhiều lắm lắm
Tình hình là có e note 1 e160k, hôm qua đang dùng bình thường ( pin còn hơn 70%). sau đó ko dùng nữa, khóa máy lại. khoảng 3 tiếng sau sờ đến thì thấy e nó im lìm, thay pin khác ko lên, cắm sạc ko lên, cắm máy tính ko nhận. như thế là bị làm sao? liệu có phải bị brick ko?😔
e đang dùng bản rom cook MIXIU 4.1.2, có bác nào biết bệnh phán hộ e cái :(
Em khôi phục cài đặt giờ gốc xong mà mày bị ri ai giúp em vs ạ. Em mù công nghệ. Mua máy xách tay root sẵn rùi. Đang yên đang lành kpcdg giờ bị ri nà!
K pro mô giúp em vs huhu
love89
CAO CẤP
10 năm
@kin91 Up lại rom 5file đi. Mà phải up máy đúng mã n7000 nhá

Gửi từ SM-N900 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Máy e bị treo ở odin mode...có hình điện thoại,tam giác vàng dấu than với hình pc...Làm sao bây giờ..ai giúp e với
Máy bạn ơi mi.hf up rom xong reboot giờ nó đen màn hình ko vào recovery hay dơwnload mode dc. Giờ phải làm sao đây
bác ơi cho em hỏi. máy em đang chạy ics 4.0.4 lúc mua về thì nó đã như thế rồi. hôm nay em mày mò cho em nó lên 4.1.2 nhưng em vào download mode ko được.em dùng bản E160L, em bấm 3 nút volume down + home + power nhưng máy vàomột đống chữ tiếng hàn và có dấu chấm than màu vàng rồi tự reset máy, chứ ko thấy hình con android. Em nghĩ máy em bị mất download mode rồi. bác pro chỉ em cách phục hồi được không ạ. em biết ơn nhiều lắm lắm. a AD oi giup e voi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019