Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Note 2 N7105 LTE toàn tập: Root - Recovery - Rom 4.1.2 chính hãng

thangld69
9/1/2013 2:34Phản hồi: 532
532 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện tại rom nào là xài tốt nhất mấy bác ! Mới gia nhập thấy nhiều rom quá choáng ngợp luôn !
http://samsung-updates.com/device/?id=GT-N7105
làm ơn cho mình ?....N7015 củ bây giờ giá bao nhiêu vậy...
7-8tr tuỳ phiên bản và tỉ lệ %, phụ kiện kèm theo !
@giamsatvien cam ơn...mình tưởng rẻ hơn N7100....ai ngờ trên lệch ko bao nhiêu...7-8tr cũng = N7100 rồi..😔
@sonic_88 Xài 7105 ngon hơn nhiều 7100 chứ bạn ! về chất lượng và tính năng đều nhĩnh hơn so với N7100 ! Chú ý là bản 7105 (quốc tế) chứ ko phải 7105T của Hàn nhé !
Thấy có bản rom 4.3 có đầy đủ tính năng của note 3 bác nào thử qua rồi cho ít kinh nghiệm nhé !
@giamsatvien Đây là của bản QT N7100 mà bác. Của N7105 có dùng chung đc đâu
V

Vậy mình mới hỏi xem có rom nào tương tự như trên Full tính năng của note 3 cho 7105 ko đó ! Tìm hoài mà nhiều quá chẳng biết bản nào có nữa, Up rom cook thì sợ ko full tính năng của note nên hơi cân nhắc !
@giamsatvien Hiện tại thì N7105 chỉ có 4.1.2 thôi. Chắc phải chờ đến sang năm mới lên đc 4.3. Còn các bản rom 4.3 hiện tại bây giờ chủ yếu đc mod lại của rom CM10. Không có các tính năng của Note 😔(. Ae dùng N7105 chắc còn hải đợi dài dài. hhehe
Nghe nói tháng 11 lên 4.3 thì phải mới đọc bên chổ vnreview xong !
@giamsatvien Tháng 11 là dành cho Bản QT. Nhưng mới chỉ là Tg dự kiến thôi :v
Không biết note 2 khi năng cấp lên android 4.3 có những tính năng như note 3 k máy ad
Các bạn cho mình hỏi 1 chút. Mình có em Note 2 nhà mạng Docomo mã Sc-02e có LTE không biết ở đấy có ai biết gì về em Note 2 này ko và có ai biết update tiếng việt cho em Note 2 Sc-02e này không
Đọc ít thấy hổ trợ, chỉ còn cách up thử mới xem được hay ko thôi, bác dam ko nhỉ ?
hic zay xai n7105 thì con dài cổ chờ 4.3 hả các bác
@nguyen tan tu Xác định là như thế rồi ^^
Các bác cho em hỏi là có cần root xong mới đc cài Rec và cài rom mới k ạ?? với cả em thấy trên XDA họ kêu flash custom kernel là như thế nào ạ ?? thanks các bác
Note 2 xách tay Hàn Quốc của em up rom để fix lỗi tự động chuyển SMS sang MMS giờ bị lỗi treo logo phải xử lý thế nào ạ? các bác cao thủ giúp em với.
Tin vui cho N7105 nhé.
Đã có 4.4 cho em nó. Bản chưa hoàn thiện theo reviews của quý members trên XDA. Nhưng theo lời hứa của Team Omni, thì không lâu nữa (?) sẽ hoàn thiện bản rom này.
Anh em tham khảo: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2488986
Tối về sẽ test!
@thangld69 Có ai test chưa vậy
phutan87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thangld69
Tình hình bác test thế nào rồi ạ
@phutan87 Còn nhiều lỗi quá. 3G chưa ổn. Camera cũng vậy.
Chờ tiếp.
Room mình có ai biết việt hóa rom không chỉ mình với.
e cũng mới dùng note 2 N1705 được 1 tuần, cũng nghe tin sắp update lên 4.3, ai test rùi giúp đỡ mình với nhé. thanks tất cả
@vukymhoan 4.3 không có gì đặc biệt đâu bạn.
Thay đổi cơ bản nằm ở Kitkat 4.4.
Bạn muốn lên 4.3 thì vô XDA, rom lểnh khểnh luôn.
@thangld69 e mới dùng androi nên chưa up rom lần nào, a cho e hỏi khi nào update trực tiếp 4.3 trên máy được ạ. ( vào mục nâng cấp phần mềm ý )
phutan87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vukymhoan Đấy là bản rom chính thức của nhà phát hành và hiện tại N7105 mới chỉ có rom chính thức là bản 4.1.2 nên bạn check trực tiếp thì ko có bản rom nào mới đâu 😁, chỉ có rom cook thôi cứ up mạnh tay đi ko chết đc đâu chết bán lại mình cục pin nhá 😆)))
@phutan87 có ai ở Hải Phòng không ạ? một chầu cafe để giúp mình up rom, root,.. trao đổi kinh nghiệm note II N1705 😃
@vukymhoan Bạn đọc kỹ hướng dẫn và làm đi. Mạnh dạn lên.
Anh em đa số ai cũng bắt đầu từ đó.
Định mua mấy phụ kiện cho Note 2 tại đây mà chưa từng mua ở web này ko biết có uy tính ko, bác nào từng mua online ở trang này rồi cho ý kiến cái nhé vì sợ mất tiền oan lắm !
http://www.phukiensamsung.com/san-pham/phu-kien-samsung-galaxy-note-2
@giamsatvien bác định mua cái gì vậy. Sao ko kiếm chỗ khác mà mua. Mua ở đó cho đắt
phutan87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản 4.4 hôm nay fix camera rồi kìa đợi xem fix nốt 3G rồi dow về chiến
@phutan87 Camera vẫn chưa fix đâu bạn!
phutan87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lên HN thì bác ới em nhá :;)
Dạo này cũng chán vọc rồi nên đợi có 4.3 chính hãng rồi lên luôn chứ ko thích dùng rom của mấy bác CM cho lắm. Mất đi tính năng của Spen
Các bác ơi làm ơn chỉ giúp em với. Vào cái mục ghi chú của spen, em mở phần ghi chú ra rồi chèn đối tượng ( hình ảnh, bản đồ, hình mẫu,...) vào nhưng đều nhận được thông báo là " đã xảy ra lỗi, không thể lưu ". các bác cho em hỏi thế là thế nào ạ? cách khắc phục thế nào với a ? 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019