Note 3 không lên màn hình sau khi up Kernel

nghiahc89
18/9/2014 13:46Phản hồi: 7
Chào các bạn,
Tình hình là mình vọc vạch nghịch em note 3 N9005 Malaysia, root up room nghịch linh tinh mà hậu quả là sau khi mình sử dụng Odin up Kernel cho em ấy thì lúc khởi động vẫn thấy logo SAMSUNG bình thường nhưng sau khi chạy xong màn hình ssamsung thì màn hình đen thui lui không thấy gì cả, mặc dù bấm Home button thì vẫn sáng 2 nút cảm biến, vuốt màn hình vẫn thấy rung nhưng tất cả chỉ đen thui lui,
Mình nghĩ chắc lỗi do mình chạy sai bản Kernel hoặc bản kernel bị lỗi gì đó,
Máy cắm thì win vẫn nhận nhưng không hiển thị thiết bị trong My computer, mình không thể copy kernel mới để up lại được = OWM, dùng odin thì không chép file vào máy được, tiến thoái lưỡng nan, bác nào cứu mình với
Thanks nhìu nhìu
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn dùng odin chép file vào máy làm gì? dùng Odin chạy lại rom stock cho máy là đc, hoặc up rom cook nhé.
nghiahc89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanks vì bạn đã trả lời.
Mình dùng Odin nhưng mình down về toàn file zip nên ko chạy được Odin. mình thấy Odin chỉ chạy được file .md5 hay .tar thôi à. vậy giờ mình file down gì về để có thể chạy được vậy bạn ?
nếu rom cook .zip thì bác phải up qua recovery nhé
nghiahc89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanks bạn đã hỗ trợ,
Sau khi up lại rom thì mọi thứ đã bình thường, nhưng chưa thoả mãn vụ nghịch, minh đang thử up lại room S5 cho note 3. mình thử sử dụng STOCK S5 PORT FINAL N3 N9005/T trong bài note-3-n9005-n900s-l-k-n900t-a-v-snap-800-topic-khong-danh-cho-rieng-ai-samsung.2249213/ up bằng recovery, nhưng sau khi up xong khi khởi động lên tới màn hình lock screen rồi thì máy tự quay lại màn hình Logo samsung, cứ lập đi lập lại như vậy, mình cũng đã thử down thử bản khác từ xda như Stock_s5_Port_V6.zip, nhưng cũng bị tình trạng tương tự, mình bị thiếu gì sao ?
Còn một lỗi nữa là sau khi up room xong mình bật máy thì ngay màn hình Note có hiện chữ kernel is not seandroid enforcing.
Mong bạn chỉ giáo cho newbie nhé 😁, topic kia > 2000 không biết bắt đầu từ chỗ nào luôn. nếu được hẹn bạn 1 bữa cafe chia sẻ kinh nghịm để minh có thể hiểu rõ hơn về Rooom và android 😃
Lên fb Lép Smarphone mjh chỉ cho nhé
acma0103
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có con note 1 Hàn quốc, nhưng của người khác cho, bị giống triệu chứng của thớt luôn, khởi động nghe tiếng chuông , bấm home sáng đèn, chạm vào màn cảm ứng rung rung nhưng không lên. Vì nắp sau là bao da nên không nhận biết được của nhà mạng nào, tháo pin ra thấy tem như vầy. Bản S hay K hay L vậy mọi người? Để khắc phục thì làm thế nào vậy thớt? Up lại kernel đúng bản hay up stock rom đúng bản??? Hình hơi mờ tí do chụp bằng đt cùi ^^~
acma0103
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã tìm ra, con máy của mình là note 1 Nhật, bị lỗi giống thớt, đã up rom = odin vẫn không lên màn hình, chạm rung, phím menu sáng. Làm sao bây h?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019