Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ NOTE II - N7100 - KITKAT ] Mr.Luong™ ROM V4.5 XXUFNI4 ONLINE

Mr.Luong™
24/10/2012 7:22Phản hồi: 151.856
151.856 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bsc nào có thẻ visa mua cái này mod hay phết cho vào rom thì tuyệt.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2029712
@babo119us Trang 89 bác lương có up off bên phải hay sao đó. Bác vào đó xem thử.
babo119us
TÍCH CỰC
11 năm
@ltv9a6sang hình như ko có bạn ạ,toàn là 23 toggle + đồng hồ bên phải,toàn là màu xanh blue,lúc up rom mình chọn theme stock,15 stoggle stock nên chả có gì, màu xanh green thôi,giờ mình muốn cho đồng hồ ra giữa,nút khóa bên phải sttbar ,phím home bên trái sttbar 😁 mà tìm mãi ko thấy file mod @@!
Vip09
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr.Luong™ chào BácLuong , em có Donate $3 và nó có send Email cho em, cái file là.apk nhưng em install vào má không có work, em thì đang xài room v6 của bác,,,,mong bác hướng dẫn

Thanks BacLuong
@Vip09 Bác send cho bác Lương cái apk đó đi bác

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
RedPhantom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chả hiểu sao sau khi chạy cái mod pin tròn thì mình mất nút reboot và shutdown trong phần phím cài đặt nhanh của bảng thông báo. (Cái bảng kéo từ trên xuống).
lv2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
Installation ROM
- Download ROM coppy vào Sdcard
- tiến hành Full wipe : wipe data, Dvik cache
- "vào mounts and storager wipe system nữa nhé"
- Flash ROM
- Reboot system Now
Mr Luong thân mến,
Khi vào trong mounts and storages không có wipe, chỉ có format/system thôi. Mình xem trên xda khi hướng dẫn up rom không thấy nói mục này. Vậy khi up rom này có nhất thiết phải format/system không?
@lv2008 uhm format/system để cho sạch thôi.cái này tuỳ bạn rom nào cũng làm như vậy
@Mr.Luong™ sự phụ mr lương ơi bác cho em hỏi em muốn thay phím gọi 1 2 3 4 5 6 7 8 9 của seccontacs.apk phải vào đoạn nào à sư phụ.sư phụ giúp em với.hi.em thank
Hiệu ứng đổ mực là sao các bác?
Em gà quá!
@hainlm Là khi mở khóa phím có hiệu ứng mực khi chạm vào
lionssong89
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi cho mình hỏi , mình xài v5.2 của bạn , cãi gotiengviet cu bật lên là báo lỗi ,cưs 10-15s lại hiện báo lỗi , xử lý cía này thế nào
@lionssong89 Gỡ bỏ, lên CHPLAY tải về cài lại là ok

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
có ae nào ở TPHCM đổi tai nghe beats solo với tai nghe ibeats của mình ko...hehe...đang máu con beats solo, mà giá new tới 4tr5 lận ..hjx...^^
123kts
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tommycat Có 1 cái đang dùng bán giá tốt đê
tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
@123kts sms cho mình cái giá đêy...0983 217 822
Sao cai samsung keyboard bam chu kho qua. Sao no hay bi giat giat len lam bam chu sai ko a. Co ai bi ko vay?
@Hnguyen1982 bạn nên dùng gotiengviet 3 đi. dễ dùng + đánh telex cho nhanh
bác Lượng mod thêm cái phím Home trên status bar nữa đi 😁
AE nào ở HN cho mình nhờ chút.

Mình k có thời gian đi HN đc có ae nào rảnh thì mua hộ mình Miếng dán màn hình cho em Note II+ Vỏ ốp lưng với.Ai mua hộ mình đc thì PM vào hòm thư cho mình với nhé. gửi luôn STK để mình gửi tiền mua hoặc mình gửi bằng thẻ cào Đ.thoại .hiiiiii
@Mr.Luong™ Bác thích mua case loại nào ? Bác gửi link có hình cho e... E đi mua về rồi gửi lên cho...

Bác hỏi nó xem thử nếu 2,3,4 $ thì e kiếm thẻ send nó cho :d
các bác có ai dùng thử RedPillKernel chưa... share link cho e thử với rom bác lương đc ko... sao e dow mà đến 135 mb nhỉ
@bachbach1234 RedPill nó rất nhiều version,e chạy thử RedPill 0.9 thì pin tụt rất nhanh mặc dù đã UV... RedPill chủ yếu chạy xung nhịp cao, các xung nhịp thấp ít hoạt động nên cực mượt mà nhưng tốn pin. Các version khác mình chưa thử...

tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
@bakien80 thấy redpill bản mới v0.9 có hỗ trợ scoobydoo sound 1 dạng voodoo sound giống hùi xài S2 hỗ trợ âm thanh tốt hơn. để flash xài thử xem sao
tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
redpill nó giật giật làm sao ấy...ko mượt bằng NEAK mà đúng là hơi hao pin thật...về lại NEAK...hjx
Có bác nào sài cái theme Mototo chưa vậy? Em cài lên nhưng mấy cái nút Auto rotate va wifi hotspot nó bị tràn ra khỏi cái khung nhìn xấu quá. Có cách nào fix được ko a?

tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
@Hnguyen1982 mấy themes đó mình chỉnh sửa lại ko đc bác ah, mấy hum trc mình cũng mò mẫm chỉnh theme Jelly Fusion mà ko đc
Mình vô topic nó kêu nó fix mà nó chỉ tùm lum chẳng được gì. Ko như bác Lương nhà mình

Cái astro file manager nó cũng giống my file và root explore hả mấy bác. E thấy nó chạy ngầm hoài à. Nó có tính năng gì đặc biệt ko nhỉ
Mình có cái file off bên trái và clock tròn green phải thôi. Ko bik có mod off trái xong rồi up file center clock vào thì nó thành off trái , clock center dc ko nhỉ. :d
Cái đó chắc phải nhờ bác lương mod thôi. E cũng thích đc giống bác cho tiện sử dụng. 😃
babo119us
TÍCH CỰC
11 năm
@ltv9a6sang Uhm,S3 mình xài rom VK của bác Hoà bên đó,dùng riết cũng quen,đc số đông mọi người đánh giá cao độ tiện dụng 😁
@babo119us Bác Lương mod phát có phím Home và tắt off trên STT giống bác Hòa í, tiện dụng lắm bác ạ. E trước dùng s2 đang quen kiểu đó, ít khi phải dùng phím cứng.
Vip09
TÍCH CỰC
11 năm
em cài vô rồi mà không thấy đổi gì hết
mong bac Luong help
cho Email em gởi qua
@Vip09 có mấy cái hình như bạn phải restart máy lại nó mới thay đổi đó bạn
@Vip09 Haluong1983@gmail.com

Gửi mình test xem nhé

Vip09
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr.Luong™ okem gởi rồi.. có gì bac Luong chỉ em..thanks bac Luong trước...hay là sẵng bác Lương buil luôn cái room có cái đó luôn 😃
Vip09
TÍCH CỰC
11 năm
@Hnguyen1982 restart muốn banh máy luôn mà nó không thay đổi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019