[ NOTE II - N7100 - KITKAT ] Mr.Luong™ ROM V4.5 XXUFNI4 ONLINE

Mr.Luong™
24/10/2012 7:22Phản hồi: 151.856
151.856 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang sd rom v6, xài kernel Neak, thật sự hài lòng về thời lượng dùng pin, chỉ có điều mình vẫn sdụng đc all app multi window
sẽ phát hành bản 6.1 Final Không có Aroma ai đồng ý giơ tay không thì sẽ làm 1 gói update Zip nhỏ

• update 1 số app[/B]
  • update Superuser[/B]
  • Extra settings in menu (Mod 2 app vào trong menu Settings)

. SimplisticControl Mod blue theme full Toggle nhiều tuy chỉnh .Mình đã remove phần battery của nó vì chưa có thời gian sửa icon pin nghĩ 1000 icon oải lắm( Thank Vip09 đã gửi app)[

. Screen fite ( giảm độ sáng màn hình )
  • 1 số 1 trong Aroma ở V6.0 se đc cho vào V6.1
    . Sony_Bravia_Engine
    . Camera_Android_4.2
    . Flashplayer (Update New version)
@Mr.Luong™ À bác aơi cái camera 4.2 ấy phần chụp ảnh thì bình thường nhưng khi mình chọn chế độ chụp mắt cá (hình cầu vòng đeo kính) thì nó bị lỗi bác ạ,bác xem có sửa được ko nhé
@laobantien Task và Home bác ợ để hình đó cho đẹp :D còn Clock status bar kia các bác cho thể chuyển ra giữa hay sang phải hoặc ẩn nó đi bằng Simpiliticontrol rất tiện :D

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@Mr.Luong™ ra thế tại em nhìn nó giống cái taskmanager của bác vuidoi mod lên em hỏi ạ,bao giờ có bản update thế bác nóng ruột quá :D
@laobantien sắp rồi tý update bản nhỏ

chỉ update phần mod của similiticontrol và Settings Mod + Status bar Mod thôi còn những app update kia mọi ng update trên CH Play
Bac up luôn đi...em đợi 😆

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
hungtl
TÍCH CỰC
11 năm
Này thì onscreen 😁 Náo loạn giới chơi Note II đây!!! 🆒

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
@hungtl Vâng,đúng là náo loạn thiệt,nhưng bác động tác giả hơi quá... :D

E là e mong note 3 đc như vầy...

@hungtl on screen 7h mà vẫn còn 51% 😃 tởm vãi
hungtl
TÍCH CỰC
11 năm
@bakien80 Khakha chỉ hy vọng thía :D

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
@hungtl Bác xài cục pin 6k chứ gì :D
Nếu bác ra file zip update nho nhỏ thì đỡ cực cho bác hơn bác Lương ơi. 1 lần up luôn rom thì tốn thời gian của bác lắm. Vừa build và up. Thôi bác dành thời gian thêm cho vợ con đi, noel noel 😆. Bác cực nhìu cho ae tinhte rồi. Bác nên nghỉ ngơi xíu cho khỏe đi ạ 😁
haiconso
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em cũng bị thế và đã fix được. Bác flash file Multiwindow Deodexed xong rồi cài lại file multiwindow.apk là OK

@haiconso Cho xin 2 file đó đi bạn

haiconso
ĐẠI BÀNG
11 năm
https://www.dropbox.com/s/kye2wm03wamy9y8/LK-MultiWindowMod-Deodexed-XXDLJ2.zip
Bác down file này về rồi flash qua CMW. Sao không thể attach file zip thế các bác...
@haiconso Bạn cho xin nốt file multiwindow.apk đi. Thank
bác Lương cho em hỏi cái sao em chẳng thấy nghe khác biệt gì khi ON-Off cái ACID audio engine vậy
@Hnguyen1982 bác Lương coi dùm em cái này với
@Hnguyen1982 UHM nÓ CHỈ CÓ TÁC DỤNG VỚI APP Walkman
lv2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Luong™ Đã cài và đang dùng V6.0. Thank Mr.Luong™! Các ưu điểm mọi người nói hết rồi, xin bổ sung một số cái mình thấy thế này:
- Khi cài tới màn hình Installed, thông báo Next nhưng chờ mỏi cổ, đi làm mấy ly cafe về vẫn chưa xong! Đành nhấn Power chủ động để boot, nhưng cũng khá lâu mới xong.
- DSP Manager tương thích tốt với stock Player, nhưng bass siêu trầm nên cảm giác ảo ảo. Dù sao với ai thích bass thì đây cũng là một sự lựa chọn đáng giá để trải nghiệm khi so sánh với AC!D + Walkman.
- Khi bật bluetooth từ Notifications thì không hiện pop-up để lựa chọn thiết bị như trên stock rom, phải chỉnh qua setting khá mất thời gian, nhờ Mr.Luong™ coi lại giúp cho!
haiconso
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://db.tt/feKR0dyO của bác đây

Update New Mod V6 FINAL ---- SimplisticControl.zip

. SystemUI ( home task trái , Lock phải)
. Add SimplisticControl nhiều Tùy chỉnh full Toggle ( Setting)
. Add Screenfilter ( Setting)
. fix Multiwindow All app

DOWNLOAD #1 Phần update V6 FIX FINAL

Lưu ý: ae nào đang dùng 15Toggle hay 23Toggle thì xóa file Lidroid-res.apk trong System/framework trong máy trước đi nhé xong rồi hãy Flash file Zip này k là sẽ ăn FC ngay 😁
@Mr.Luong™ Bác Lương chobe hỏi là m chỉ cần cái stt thì có thể lấy file SystemUI.apk chép đè vào thư mục system được ko? Và có thể lấy file Simplisticcontrol.apk cài riêng lẻ đc ko?

@Mr.Luong™ thanks bác Lương nhé.
@Mr.Luong™ thank bác 😁
TrungManly
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cài vào xong báo System UI has stopped bác Mr.Luong ơi. Hix...
@TrungManly Nếu dufng 15 hay 23 Toggle thì mới có trong system/framework

traidianguc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Luong™ Bác Lượng ơi! Khi cài file update vào thì nó bị xung đột vơi poweramp. mình thử xóa poweramp đi cài lại nhưng báo là ko thể cài được. có cách nào khắc phục ko bác
@traidianguc Mình flash file zip xong cài power bình thường ddaaalng nghe phê vật vã ddeey 😁

RedPhantom
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Luong™ Bản tới bác tích hợp luôn vào được không nhỉ???
haiconso
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là sau khi update mất luôn thanh status lâu lâu lại hiện lên system UI has stopped vậy là phải Flash lại ROM?
TrungManly
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haiconso Bị giống mình rồi.
Bạm theo bác Mr.Luong chỉ. Dùng root explore vào system/framework xóa file lidroid-res.apk đi là được 😃
hungcuongkt
ĐẠI BÀNG
11 năm
CHIỀU NAY EM ĐI MUA NOTE 2 . ĐẦU TIÊN LÀ TẢI TOLLKIT 2.0 Ở BÊN XDA VỀ ĐÊOROOT HẢ CÁC BÁC
haiconso
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thank bác nhưng em delete xong reboot lại vẫn thế chắc phải flash lại ROM

Chẹp lỗi xảy ra khi dùng 15toggle hay 23toggle vì nó xung đột với lidroid-res.apk.bạn kiểm tra lại xem

Bạn phải lấy tất các app trong gói zip của mình mới okey.cái Simpili kia mình mod lại ẩn icon rồi nó chỉ hiện trong Settings thôi
Àh bác Lương cho e hỏi. Thấy có mấy bác trên bị xung đột. Vậy tốt nhất nên xóa Lidroid.apk rồi cài bản zip cho chắc đúng ko bác.
@ltv9a6sang Uhm nếu dufng 15hay 23 Toggle thì xóa nó đi xong flah file zip là okey

OK ĐÃ CÀI ĐẶT SUÔNG SẺ. THANKS BÁC NHIỀU. STT CÓ HOME VÀ LOCK NHƯ THẾ NÀY CẢM THẤY XÀI KHÁ LÀ TIỆN LỢI. KAKA
Chỉ cần xóa cái file bác Lượng nói là ok.hic mỗi tội mình xài theme của fusion,flash xong no mất vài thứ,togles ko đẹp nữa,mà thôi kệ 😁

Gởi từ cục gạch đen số hiệu N7100 của tui!(chính chủ nha)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019