Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ NOTE II - N7100 - KITKAT ] Mr.Luong™ ROM V4.5 XXUFNI4 ONLINE

Mr.Luong™
24/10/2012 7:22Phản hồi: 151.856
151.856 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ctmlib
ĐẠI BÀNG
11 năm
Camera 4.2 xài không được, có bác nào bị giống mình ko
Nó vẫn còn 1 số bug lỗi.
Cái này đơn giản thôi lấy file png của nó đổi tên cho giống paste sang là măm thoai :D

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
update tất cả đều sài tốt ... cám ơn bác lương ...;)
Bác Luong cho e hỏi bản rom của bác dung kennel nào vậy,bác nào up rùi cho e biết up kennel nào thì tiết kiệm pin và ổn định.thanks các bác
@hoanghaihn cùng câu hỏi với bác này,ko thấy các bác thảo luận xem kernel nào hợp với rom bác Lượng nhỉ 😁
với cả up cái update này vào thì hiệu ứng mực ko hoạt động,chọn blue rồi mà ấn nó chỉ gợn sóng ko màu 😁
mình toàn dùng Stock kernel theo ROM

fix rồi nhé.

Ai up file zip rồi thì tý lấy file android.policy.jar coppy vào system/framewrok là ok nhớ set permission nữa :p

@Mr.Luong™ Cho em xin file với 😁
@laobantien down lại file zip mình uploaji link rồi.

SimplisticControl sắp có update rồi nhiều tùy chỉnh nữa, Bạn Vip09 không bik có gửi apk chia sẻ nữa không.vì nó update free co những ai đã mua
@Mr.Luong™ Vẫn là file Update Newmod đó hả bác 😁
@laobantien uhm.................:D
Bác Lương cho em hỏi ngoài lề note 2 một chút: Note 1 N7000 khi lên Jelly Bean dùng kernel an toàn Abyss 4.2 được ko bác? hay phải sài Kernel PhilZ
@Hnguyen1982 JB N7000 ai dùng Abyss 4.2 nữa cái đó xưa rồi mà
@Mr.Luong™ ko biết dùng cái này ổn ko nữa
PhilZ-cwm6-XXLS2-XJB-2.7-signed.zip
Kernel neak xài rất tốt, các bác thử đi, chưa thử Note2core OC, nghe bác ZZj nói xài cũng tốt lắm

Simpliticontrol có bản update rồi kà k có file apk...update hấp dẫn quá.

Bác Lượng cứu giúp E,E bị ngu quá,lúc trước xài cái kernel NEAK rồi dùng U.NEAK để config,giừo up V6 của bác mà vẫn ngu ko để ý,rồi config lại CPU vs GPU,rồi reboot....
giừo nó cứ hiện dòng Samsung rồi...nâng cấp Android OS rồi reboot hoài
E ko vào đc recovery hay downloading nưũa để flash hay up rom stock lại cả
@jangtran V6 xài kernel stock mà, Uneak đâu config đc đâu...bác thử vào recovery = volume up + home + power rồi up rom v6 lại coi sao

@jangtran V6 xài kernel stock mà, Uneak đâu config đc đâu...bác thử vào recovery = volume up + home + power rồi up rom v6 lại coi sao

em mới update gói zip nhỏ của bác xong.. Nhân tiện đây e muốn hoi các bác 1 việc rất cần thiết là làm sao chạy đc flash play để xem phim online trên phim nhanh đc.. mặc dù e đã cài flash play 11 và dùng thử UC brower đều vẫn ko đc,,, mong các bác giúp e với ạ
Vip09
TÍCH CỰC
11 năm
Sorry em mới đi làm về,em đã gởi SimplisticControl update cho bác Luong

check Email bác 😃 còn em tự mò tiếp 😃
Mình đã up file fix mod v6 rồi, nhưng đồng hồ nó nằm bên phải với màu trắng, k có chung màu xanh, nhìn kì kì, bác luong giúp mình đưa nó ra giữa với biến nó thành màu xanh với bác, thanks bác nhiều
@hunghahhh Bạn vào cài đặt/Simpli.../Clock á
trungha91
ĐẠI BÀNG
11 năm
CẬP nhật tải hết mấy cái file đó rồi cài hả các bác
@trungha91 Tải cái update mod v6 final thôi bác
Sao e sd V6 Final này! Kết nối Note2 với laptop thông qua KIES ko được vậy bác Lượng??? Tại e hay backup danh bạ với KIES nên mỗi lần up Rom phải kết nối với KIES để lấy lại danh bạ. Bác giúp e cái. Tks bác
@atula146 Sao bác không đồng bộ cái danh bạ bằng tài khoản gmail luôn nhỉ ? Mình đồng bộ với tài khoản gmail nên chỉ cần đăng nhập gmail là xong, dù thay đổi đt cũng ko lo mất danh bạ
Có bác nào dùng thử CM10 bên cyanogenmod.org chưa ạ. Các bác cho em ý kiến với. Em thấy chi có 164Mb sao nhẹ vậy các bác
dạo này buy quá chắc cook bản LK7 này hơi lâu 1 chút.ae tạm thời dùng Stock cho phờ phê 😁
@Mr.Luong™ anh em n2 có stock rồi phê thật.hi.bác lương ơi khi nào n1 có stock jelly bean bác làm bản final cuối cùng bản kết thúc cho anh em n1 nha bác.bác build theme trong suốt từ a tới z nha bác.em khi chiều vào cái seccontacts để đổi bàn phím gọi gì mà mở ra nhìn hoa cả mắt.hi.:D.thank bác nhiều bác giúp nhà em nhé
Ủng hộ bác.. cố lên nhé...;)
Mong sớm có để a e vọc phá tiếp..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019