Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Note2 bị treo logo

Putzmeister
18/5/2015 22:6Phản hồi: 16
Note2 bị treo logo
Xin cả nhà sửa giúp e con Note 2 7105 bị treo logo với ạ.( máy này em mua lại )
Nguyên nhân e cũng không rõ vì sao nó lại bị lỗi,khi mà đang dùng ngon lành thì máy cứ tự động update cái gì ấy và e cũng đồng ý theo nó nhấn ok hết ( vì e mới dùng android nên không hiểu gì )
Và mấy ngày nay e lên google tìm hiểu về bệnh này thì cũng không thu thập đc tí kiến thức cho mấy.
- khi em nhấn nút power + home + volume+ để vào chế độ của máy thì nó báo như thế này

Tiếp theo em nhấn vào reboot system now thì máy trở lại trạng thái treo logo.
Mong cả nhà cứu e với ạ.
Em xin cảm ơn trước nhiều.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đầu tiên bạn dùng Odin chạy lại rom xem thế nào.
Link rom: http://www.sammobile.com/firmwares/database/GT-N7105/
hoặc http://samsung-updates.com/
fail to mount efs ,sýstem lỗi boot và nhận dạng imei-> nạp full 4 file bằng odin, kg đc dùng box repair efs ,
máy nay lỗi phân vùng imei rồi. dùng box thôi ^^!
Trước tiên e xin cảm ơn các bác đã vào giúp đỡ em.nếu đc làm phiền các bác hướng dẫn chi tiết cho e với.
@benhviendienthoai24h Bác ơi e vào sammoblie theo link của bác đã cho nhưng e ko biết nên chọn bản nào thì đc ạ.
lúc máy còn dùng tốt thì máy đang dùng ban 4.4.2.

@thang_hesman nạp full 4 file là những file gì vậy bác.bác có link ko cho xin đc ko ạ.cái khoản này e gà mờ lắm.
@Putzmeister Bạn đăng ký tài khoản mới down được nhé. Ở khung tìm kiếm bạn gõ vào N7105 là thấy, trước khi máy bị treo đang dùng phiên bản Android nào thì bạn down phiên bản đó không được down thấp hơn. Down xong bạn dùng Odin up rom. Cẩn thận vì nếu up sai model máy bạn sẽ chết boot, khắc phục khó hơn nhiều.
@benhviendienthoai24h em làm theo như bác chỉ dẫn nhưng hình như không đc bác ạ.e làm lại mấy lần nhưng ko đc.nó báo như thế này
@Putzmeister Ở chỗ PDA bạn nạp file gì, copy tên file lên mình xem thử.
@benhviendienthoai24h em dùng bản này bác ạ
1 khi đã dính tới các phân vùng thì bạn khó mà tự sửa dc lắm. chân thành nên mang ra tiệm người ta giải quyết cho nhanh gọn n
@matboot.vn Vâng thanks bác nhiều ạ.nhưng Có vài lý do riêng nên e không mang máy ra tiệm sửa đc nên đành lên đây nhờ cả nhà giúp đỡ.hì.
@thang_hesman nạp full 4 file là những file gì vậy bác.bác có link ko cho xin đc ko ạ.cái khoản này e gà mờ lắm.[/QUOTE]
file full gồm pit , boot, pda , moderm , csc , full file khá khó kiếm máy mình cũng chì có bản search google kiếm thử Note2-(MMUG)(Full File)-N7105XXDMC3_N7105DBTDMD2_DBT.zip ,mà mất phân vùng vậy tốt nhất ra tiệm có thiết bị chuyên dụng làm cho ok , vọc hồi mất boot là tốn và mệt nữa
@thang_hesman file full gồm pit , boot, pda , moderm , csc , full file khá khó kiếm máy mình cũng chì có bản search google kiếm thử Note2-(MMUG)(Full File)-N7105XXDMC3_N7105DBTDMD2_DBT.zip ,mà mất phân vùng vậy tốt nhất ra tiệm có thiết bị chuyên dụng làm cho ok , vọc hồi mất boot là tốn và mệt nữa[/QUOTE]
Em đã tải về bản theo đường link của bác rùi và tiếp theo em phải làm như thế nào nữa ạ.chỉ cần chọn file và tích dấu ở mục pad thôi hay là phải chọn tất cả các mục vậy ạ
Nhưng hình như máy e chưa root hay sao ấy.em cũng đã thử root nhưng lại. bị thất bại
@Putzmeister Bạn up rom cho máy lên rồi mới tính chuyện root nhé, nếu rom có bao nhiêu file thì dĩ nhiên bạn phải chọn hết chứ.
@benhviendienthoai24h em tải ở trên mạng về thì toàn rom 1 file đuôi tar.md5 bác ạ.up lên thì thất bại hoàn toàn.nếu bác rảnh có thể tìm giúp cho em bản ful file có đc ko ạ.e tìm hoài mà ko thấy.
@Putzmeister Bạn qua đây thử xem: http://mobilemediaraipur.blogspot.com/2014/08/all-samsung-multi-file-firmware-only.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019