nút home của samsung

tiendung67
18/5/2015 3:46Phản hồi: 8
Em dùng samsung s5. Nút home của samsung nó lồi chứ ko lải lõm như của iphone nên rất khó chịu, để trong túi quần máy cứ tự đè nhầm lên, gọi lung tung, chụp ảnh màn hình và vô số các linh tinh khác, em muốn hỏi có cách nào tắt được chức năng mở khóa màn hình bằng nút home ko ạ,
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiendung67
ĐẠI BÀNG
9 năm
xin các cao thủ giúp đỡ, em nản với mấy con samsung này lắm rồi ạ.
stun
TÍCH CỰC
9 năm
Dán kính cường lực vào thì nút home thành lõm ngay. Mà để chế độ màn hình khoá vân tay thì lấy cái gì nó gọi lung tung? Còn ko thì bảo vệ tuyệt đối xài Sview (quà tặng galaxy nó đang tặng miễn phí 300 cái sview)
tiendung67
ĐẠI BÀNG
9 năm
em không thích dùng bao da anh ạ, dùng vân tay của sam sung cùi bắp lắm, em chưa thấy ai dùng vân tay con s5 cả, không cẩn thận rớt cả máy, với lại lúc đi xe máy không mở được vân tay như iphone,vì phải phải vuốt 1 cái mà vân tay của s5 phải 2 tay mới mở được, mà phải vuốt đúng góc nó mới mở. không có cài đặt nào cả ạ các bác.
Kinh nghiệm của mình là mấy cái samsung xài S-View hay bất cứ cái cover nào có dính tới cảm biến tiệm cận là nó sẽ hỏng cảm biến sau khoảng gần 1 năm sử dụng.

Về vấn đề của bạn thớt, nếu bạn thớt root rồi có thể sử dụng xposed addition để giải quyết vấn đề đó.
Còn nếu chưa root thì bạn có thể sống chung với lũ hoặc cài đặt chế độ bảo mật cho điện thoại, như thế sẽ đảm bảo cho máy bạn không bị mở ứng dụng linh tinh, và nên để mặt ngoài của cái điện thoại ra ngoài, như thế sẽ không bị tiếp xúc với đùi.
stun
TÍCH CỰC
9 năm
@junior1506 Sview xài cảm ứng từ làm sao hư cảm biến tệm cận??? Chỉ có hàng nhái, ăn theo, phải cài thêm pm để xài đóng mở nắp bằng cảm biến tiệm cận. Sview S5 chính hãng có ép cục nam châm nhỏ ở nắp và cảm ứng từ ở màn hình là ở góc trái bên dưới (chỗ icon điện thoại) ko cần cài thêm gì và cứ thế sử dụng . Sview ko liên quan gì tới cảm biến tiệm cận nhé.
@stun Mình xài S5 thì không có xài S-View nhưng S4 thì có, ở nhà có đủ cả S4 và S4 LTE-A (mua tại hàn) và nó đều hỏng cảm biến tiệm cận sau 1 thời gian dài, nói hỏng cũng không đúng mà là nó có trục trặc thôi.
dacviet
TÍCH CỰC
9 năm
Khóa màn hình bảo mật bằng cách nối mấy chấm tròn tròn đó bạn, nối mấy chấm tròn mới vào đuợc thì làm sao gọi lung tung
tiendung67
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm nau cũng gặp người bạn, bị y chang mình, dùng máy samsung gì thì mình ko biết, mỗi tháng 5.6 trăm ngàn tiền điện thoại. Gọi cũng nhiều nhưng bị gọi nhầm cũng nhiều, đang ........ mà nó tự gọi về cho bà già. Bà cứ nghe cả nhóm nói chuyện vậy mãi. Ức chế ss vãi, sao không quan tâm trải nghiệm người dùng 1 chút.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019