Nút home Iphone 6 plus

TRINGO1311
24/2/2015 1:42Phản hồi: 40
Tình hình em xài đc khoảng gần 3 tuần. Giờ mới để ý. Nút home bấm nó hơi lún lún chứ không đều. Tức là nếu bác dùng tay nhấn vào thì nó sẽ nảy ko mạnh. Còn di tay lên phía trên của phần nút home mà bấm sẽ nảy rất mạnh . Ko biết do cảm tính hay sao mà e cảm thấy bất an mấy bữa nay. Bác nào thử lại xem có bị như e ko?

Gửi từ iPhone 6 plus của tôi sử dụng Tinhte.vn
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn nói như ko nói , ai mà biết nút home bạn bị gì dù bạn có mô tả , tốt nhất là đem ra cửa hàng cho ng ta check thôi , trăm nghe ko bằng một thấy oke ?
TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
@yeucongnghe.vn Em thì ngán cái vụ bảo hành. Nên cũng đang phân vân có nên mang ra không. Vì lần đầu e dùng phím home theo kiểu bảo mật vân tay. Trước đây chỉ dùng Air nên phím home rất chắc chắn. 😔( thôi chắc do em kỹ tính quá.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
bác giống em đấy, em cứ tưởng mình em bị. em dùng 6 cũng bị hiện tượng này, nút home của đời này hình như gia công hơi kém, 1/3 nút home bên trên ấn rất mềm, còn góc dưới lại cứng. Lúc mới mua ấn êm ru, nảy tách tách. sau 3 tháng dùng thì thế, chán lắm :v
đáng lẽ em ko jailbreak máy đâu, nhưng sợ có khi do mình dùng nhiều nút home hỏng nên đành jailbreak máy luôn, đỡ dùng home nhiều 😆)
TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
@depzajlata123 E đang cố gắn quên nó đi đây. Chán kinh. Một sản phẩm trên 20tr mà đủ thứ lỗi 😔

vuongchihieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CHiSHIKI 6 plus của mình nút home và các phím cứng rất tốt rất nảy bấm đã nhất trong các dòng iphone
TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
@vuongchihieu 😔

boybanhchai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@depzajlata123 Em like mạnh ý kiến của bác,ios bắt buộc phải jb xài mới phê,ko jb xài cứ nhe s40 của nó kìa ngày xưa
king_titi149
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn jb đi..ko cần xài nút Home nữa...
Bạn ra các shop điện thoại xem máy trưng bày ở đó có giống thế không?
TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
@manhvuongduc E cũng tính ra xem thử. Nếu nó ko bị thì e để dùng thêm 1 time nếu ko đc ra đổi máy mới

minhnam84
ĐẠI BÀNG
9 năm
chắc mấy bác dán kính cường lực nên phần trên nút home ấn vào sẽ bị vướng chỗ lồi của kính nên cảm giác vậy thôi
TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
@minhnam84 Mình dán miếng dán thường. Mà cũng hơi lồi lên. Nhưng ko biết có phải do miếng dán làm mình có cảm giác đó ko

ntduycuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CHiSHIKI Đúng rồi đó, tháo miếng dán ra thử sẽ khác liền 😃
Dùng hai tay giữ đều lên nút home. Nhấn thật mạnh liên tục khoảng đôi trăm lần. Ok
TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
@0904234xxx Làm thế nó sẽ đều lại hả bác?

nhomt
TÍCH CỰC
9 năm
@CHiSHIKI Nghe nó nút HOME hỏng thật luôn đó ko phải dạng vưa đâu 😆
TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
@nhomt 😃))
pha1412
CAO CẤP
9 năm
@0904234xxx làm theo bác này nhưng chuyển lên đôi nghìn lần.
Chopperpipo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hãy cố quên vaf tập quen đi bạn! Nếu hàng chính hãng thì nghịch hỏng rồi mang đổi@@
TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
@Chopperpipo Mình cũng muốn vậy lắm. Mà sợ nó ko hỏng trong 1 năm mà vừa hết bảo hành nó hỏng thì cười hết lớn 😃
bấm đại đi mà!của minhf mấy bữa em ru bữa ni có lúc kêu cạch cạch thôi bấm hỏng đi để còn đổi cái mới
TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
@annaphuong 😆 nó hư trong 1 năm còn may. Qua hết bảo hành nó hư lúc đó ... :33
Nút home là chỗ lởm nhất của iPhone. Mua iphone cũng như chơi sổ xố vậy, gặp đc con home ngon thì nó chắc & nảy tanh tách, lởm thì nó xộc xệch. Cái này trước giờ rồi, bạn chịu khó sống chung với lũ nhé vì lỗi này nó cũng ko đổi máy mới khi cái lỗi máy bạn nó ko ảnh hưởng đến sử dụng & chức năng.

Cái con của mình mua ở viettel thì home ngon, chắc chắn, nhiều ng cũng bảo máy mua viettel thì home ngon nhưng có lẽ xác xuất thôi.
nhomt
TÍCH CỰC
9 năm
@TheDart Bạn nói cũng chuẩn.
Còn một phần nữa là do người sử dụng, nhấn nút home nhẹ nhàng vừa đủ lực thì nhấn thoải mái vài năm còn ngon. Một số trâu điên nghiến răng nghiến lợi ấn nên nút home cũng có khả năng bị hỏng do lực nhấn quá mạnh nó hay bị kẹt...
TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
Tình hình hôm nay vô TGDĐ, bấm thử nút home 6+ trưng bày thì phát hiện ra 1 điều. Màn em ngã vàng còn máy đó ngả xanh. Đm hiệp 1. Bấm nút home ở đó thì nảy cực đã, đều chứ ko bị như máy e. Nhưng camera thì của e nét rõ hơn. Của nó lại mờ và nhoè. Vãi hàng apple mua cũng hên xui nữa sao. 😔( giờ thì cảm thấy buồn cho nút home của mình

TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
@hiepql Mình chưa từng hailbreak máy. Nghe bảo làm xong pin bị ảnh hưởng. Mà cái virtual sử dụng ntn bác?

@CHiSHIKI neu ip 6+ cua ban dang con o Firmware 8.1.2 tro xuong (8.1.3 khong jailbreak duoc !) thi ban download phan mem jailbreak ve TaiG 1.1.2 ve may tinh xong theo cac buoc huong dan trong dien dan lam theo , rat de dang va khong so anh huong gi den ip ban dau , sau khi jaibreak xong tren ip se co Cydia , ban theo doi bai bac cydia huong dan doc ky lam theo la duoc , Virtual la phan mem dung thay the nut home , su dung no ban chi can dat nhe ngon tay len nut home la no se thuc thi moi viec cua nut home , se rat han che duoc dung luc nhan nut home nen se giup no ben hon , it bi hu hong ... chao ban
@hiepql _ Neu muon thi ban cu yen tam ma jailbreak se khong bi anh huong gi den pin hay ip dau ( ngoai tru neu la ip cong ty thi se mat bao hanh neu khi di BH ho biet may da jailbreak (nhung truong hop nay thi truoc khi di BH minh chi can restore lai may la xong , co Thanh moi biet la da co jailbreak ) neu ip ban la xach tay thi vo tu , toi xai tu ip dau tien toi gio la 6+ , iphone nao toi cung jailbreak va dung toi khi co iphone moi , ip cu thi cho nguoi nha su dung ma chua thay cai nao phai thay pin het ./
TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
@hiepql Ok. Cảm ơn bạn nhiều. Vậy chắc mình sẽ jailbreak xem sao. Haiz. Nghĩ đến nút hoem lõm là bực. Cảm ơn bác

Máy mình Air 2 xài 2 tháng hơn bấm Home vẫn nảy tạch tạch ngon ơ. Air 2 thằng em xài chưa dc 1 tháng có dấu hiệu nảy chậm và ko kêu tạch tạch

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
@qg0506 Chuẩn đó bác. E dùng mới đc 1 tháng nó đã hết nảy mạnh và hết kêu tạch tạch. Mua hàng cũng hên xui nữa. Cứ xài thử xem. Muốn cho nó hư cái touch id hoặc lờn để đổi con mới 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019