NVIDIA SHIELD sẽ có phiên bản "Pro" 500GB, phát hành vào tháng 5 cùng với bản 16GB tiêu chuẩn

TDNC
21/5/2015 2:4Phản hồi: 34
NVIDIA SHIELD sẽ có phiên bản "Pro" 500GB, phát hành vào tháng 5 cùng với bản 16GB tiêu chuẩn
Tháng trước NVIDIA vô tình để lộ phiên bản "Pro" 500GB của chiếc console SHIELD trên website với giá bán 300 USD nhưng sau đó gỡ xuống vì lý do sơ suất, máy chỉ dành cho các nhà phát triển. Tuy nhiên theo như lời của một nhân viên NVIDIA phát biểu trong forum của hãng thì SHIELD bản Pro 500GB thực chất sẽ được bán ra cùng lúc với bản tiêu chuẩn 16GB trong tháng 5 này, thông tin giá thì chưa được nhắc đến.

Ngoài sự khác biệt về phần cứng ra, các thông số còn lại của bản Pro sẽ giống y như bản tiêu chuẩn bao gồm chip Tegra X1 với GPU 256 nhân, 3GB RAM, hỗ trợ video 4K, Google Cast, Wi-Fi ac, BT 4.1 và chạy trên Android TV. Phiên bản tiêu chuẩn có bộ nhớ trong 16 GB kèm khe cắm thẻ nhớ microSD và có giá bán 199 USD, có tay cầm chơi game theo máy.

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

superboyvc
TÍCH CỰC
9 năm
Con này + mấy con TV 4k giá rẻ hôm trước Tinh tế giới thiệu là hợp lý này !
Sheld này quá kinh, cân được cả crysis 3, bằng chứng cho thấy ko phải Android ko phải ko có game khủng, chẳng qua có thích làm hay không 😁
@tiencoi1988 Em nghĩ cái này nó stream lệnh của mình lên server sau đó nhận lại stream phần xử lí đồ hoạ từ server về để hiển thị trên màn hình thôi. Chứ bản thân nó xử lí thì cũng hơi yếu, chắc bằng console đời trước.
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@Super H Không phải. NVIDIA đã làm việc với nhà phát triển game Crysis để port Crysis 3 lên Shield. Shield sẽ xử lý game trực tiếp bằng chip và GPU mà không cần stream.
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@tiencoi1988 Crisys 3 này có phải là bản như PC đâu, hình ảnh hiệu ứng nó cắt bớt mất rồi.
thiết kế gấp khúc mặc sau nháy bom phone à, hừ hừ, sản phẩm vn chưa ra mắt đã bị nước ngoài copy, bực mình thật
Arthas92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com http://www.letsgodigital.org/images/artikelen/681/htc-diamond.jpg
😆 thế thì bom phone nhái diamond của HTC ạ? Mà còn chưa kể đến nhiều dòng ra trước mà mình k biết hết
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com ông huyên thuyên cái gì đấy !
@cardmanhinh.com Sàm quá rôi bác ơi
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngày trc em cũng ham hố lắm nhưng bây giờ 2 con chẳng còn dám mơ mộng gì. Chơi với con để giải trí vậy 😁
DLQ
TÍCH CỰC
9 năm
Tạm thời vui với Amazon Fire TV,chờ con này ra "múc"....nhìn mê quá.
Con Viettel Xmio Quad Core ngon hơn
DLQ
TÍCH CỰC
9 năm
Hi vọng em nó sẽ không mang đến sự thất vọng như thằng Razer...Order con Razer Forge TV (kèm tay game) tổng thiệt hại $161.99 (bao gồm thuế)...Em nó vừa về tới hớn hở mở lên "vọc" đúng 30 phút.Sau đó đóng gói trả lại cho Amazon kèm theo cho em nó điểm review "1 sao"...Giờ đang vọc vạch với con Amazon Fire TV.Hi vọng em này ra lên store đúng như dự kiến thì sẽ trả lại con Fire Tv...Chờ đợi...::::😆)))
tnbao91
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DLQ Em mới order con Razer Forge TV mà nghe bác nói buồn quá, em nó có gì làm bác không hài lòng được vậy ? 😃
DLQ
TÍCH CỰC
9 năm
@tnbao91 Em nó có nhiều nhược điểm lắm bác ạ,bác cứ vô amazon mà xem người tiêu dùng review em nó.
Sau khi vọc vạch 30 phút em có thể tóm tắt vài nhược điểm cho bác nghe nhé:
1.Google Play hoạt động chưa được hoàn thiện ( chỉ có sơ sài một vài app)
2.Không có Netflix App,Amazon Prime App (Nếu bác ở US thì sẽ thực sự thất vọng vì điều này).
3.Game Controller (bán riêng theo máy) hoạt động không được trơn tru,bị lag và đôi khi bị mất kết nối.
Em chỉ vọc có 30 phút là thấy nản nên trả lại cho Amazon ngay.
@tnbao91 Mình cũng định order Forge TV về dùng nhưng sau khi coi review của mấy người mua trước thì thôi thất vọng tràn trề. Kỳ này Razer làm ăn quá tệ, sản phẩm gần như chưa hoàn thiện mà đã đem ra bán 😔 Cũng may chưa mua.
Cái này kiểu như android box đúng hok mọi người?? Mà hình như cái này chơi đc kiểu stream game xài line net highspeed ủa Nividia. Quá ngon cho những ai ít tiền đầu tư con case ngon để chiến gáme
mobile123
TÍCH CỰC
9 năm
ở vn mình ko ai bán sheld với raze này nhỉ.thấy rẻ mà ngon
Thiết kế quá đẹp luôn.
VagabondIT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang chờ em í ra la quất, nhìn ghiền quá :p
uetvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá tốt
melodys
ĐẠI BÀNG
9 năm
Về Vn tầm 5tr ngon.
shinja89
ĐẠI BÀNG
9 năm
mang game pc port lại sang shield để kiếm chác,nhỏ gọn lại ít hao điện ,hốt lại thì phần từ tay AMD đây mà,yến vi quả cao cơ🆒
Quan trọng là mấy tay to mặt lớn có quan tâm hỗ trợ game ko kẻo lại xịt như Wii U thì khổo_O
Mấy cái này ra nhưng mua ở đâu vậy mấy bạn?
bachdoc01
ĐẠI BÀNG
9 năm
chạy android chơi chém dưa hấu chứ làm gì, để tiền mua PS3/4 chơi còn có lý
vthuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái quan trọng là khi nào bán chính thức ở VN và đúng giá không. bán ở VN em nản quá rồi 😔
Các bác ơi cho em hỏi em này có chức năng và nhiệm vụ là j vậy =.='
Em ko biết tác dụng em nó =.=
Đừng gạch đá em =.=
Hỏi ngu tý, cái này là..... cái gì vậy mấy bác. Nghe toàn thông số hoành tráng, mà chả hiểu nó là cái gì.
@luuthanhtrung
  • Nó giống như một cái điện thoại Android nhưng mà không có màn hình, dùng TV để làm màn hình.
  • Mục đích dùng để chơi game là chính, chạy trên hệ điều hành Android TV, có thể cài thêm app này kia để coi phim, giải trí, lướt web...
  • Nó cũng giống như console (PS4, Xbox One...) nhưng không dùng đĩa mà dùng app trên Play Store để chơi.
@TDNC ok thanks bác. Vậy tức là nó giống cái case máy tính, nhưng chạy android.
@luuthanhtrung Đúng rồi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019