Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Offical ROM 5.0.0.1049 cho Bold 9000(mediafire)+Java tối ưu

sonhin BB7310
22/1/2011 1:26Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em dùng bản này cách đây gần 1 tháng rồi và bây vẫn còn tiếp tục
- Tiết kiệm PIN tuyệt đối ( xài khoảng 2 ngày nghe gọi liên tục)
- Tối thiểu bộ nhớ --> tốc độ rất nhanh
- Còn rất nhiều ưu điểm nữa mà quan trọng là người dùng cảm nhận thế nào thôi.
binhnt_qn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo thực tế đang xài và cảm nhận cá nhân: Chuẩn không cần chỉnh!
prettypoy92
ĐẠI BÀNG
13 năm
tối qua e cắm cáp usb cop nhạc , cop xong thì nó còn 80% pin , tháo pin ra lắp vào phát nó nhảy xuống còn 0% =)) ko biết do rom hay do cái cáp đểu đây 😔
sao 2 bác ko cho mọi người cái link rom của 2 bác ạ?
Bản Rom 900 sút pin rất nhanh, nghe nhạc lướt web khoảng 15' sụt khoảng 30% ---- 😔. Khởi động lại máy sụt thêm 20% nữa. Thế là cả ngày đi làm không dám dùng nhiều chỉ dám nghe gọi sợ hết Pin mất việc :mad:@.
Thấy các bác ca ngợi bản Rom 1049 wa có khi e cũng up lên test thử , e cũng chưa hiểu Jiva rút gọn là j và cách cài thế nào bác nào có lòng tốt pm hộp thư chỉ em với , thank các bác nhiều ........😁
Nhiều ý kiến trái ngược nhỉ, có khả năng do đúng nhà mạng như bác sucusangdieu nói cũng nên, e dùng bản này với bản 900 chẳng có j khác biệt, quay về 681 cho lành đất
Tôi xài bản Hybrid JSL 3.1 trên nền của OS gốc 1049 thấy kết quả mỹ mãn mọi mặt. Pin lâu, RAM tối đa nhờ lược bớt hệ điều hành, Browser nhanh hơn v.v.

Bác nào chưa thử thì nên thử (http://driphter.com/index.php/topic,3343.0.html)
dragonct
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng "kcast + smartmail + beyweather" với bộ 3 sát thủ này thì ROM nào cũng chỉ trong 1 ngày kể cả 1049 Offical. Đã test....
Chính xác. Nếu sóng nhà mạng mà chập chờn nữa thì còn hết sớm hơn.
không cần tới 3 chỉ cần 1 berryweather là đủ ngốn pin rồi cài bbweather để sóng 3g thì hết pin kinh khủng chỉ được nửa ngày thôi nản vụ pin của bold 9000 này quá.
Up hoài mà không được.
Hic hic
Bản Ó 5.0 này chạy ngon nè.
Hihi.
Thanks a lot
kinh khủng vừa up lên tức thì trống những 59,6 hãi thật đó khởi động nhanh khiếp thank bác lân nữa chắc dùng bản này chơi tết luôn 😃

---------- Post added at 10:10 PM ---------- Previous post was at 10:09 PM ----------

cảm ơn bác
mai cài lại rom để lấy file này giờ chắc học hanh tý đã hic cái trường y thứ 6 vẫn còn thi chủ nhật thì phải trực nhớ bố mẹ quá mà chưa về dc
Chà nghỉ giả lao lôi bold1 ra nghịch thấy java đã đầy đủ , từ file để cài thems nhạc chuông và tự động load brow
Ko biết pin thế nào nhưng rất ấn tượng về bộ nhớ trống 59,6
Test tiếp hi vọng pin dc 1 ngày treo nick 😁
Minh dang xai ban 5.0.0.0681 khoi dong may co logo nha mang AT&T dang hoang, nhung khi minh up len ban 5.0.0.1049 thi sau khi uprom xong khoi dong lai may chi co chu blackberry ko thay logo nha mang AT&T, luc tat may thi co logo AT&T. Vay may minh bi loi hay ban java thu gon bi loi hay may minh la hang dolly. Mong ae giai thich gium, minh con ga lam,dang buc xuc ko biet co phai hang dolly ko?
dragonct
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình nghĩ bạn nên nêu tên thương gia đã truyền lại "hàng độc" này cho bạn :eek:
nhthinh00
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cứ đem PIN lên Google search.Dolly hay không thì biết ngay mà 😃
Giờ hết thời dolly trùng pin roài , dolly là hàng nhân bản flash mà ,
Giờ chủ yếu hàng dựng thôi ;))
Nói chung nếu nó dùng tốt và bác mua với giá rẻ thì cũng ko nên đòi hỏi nhiều
cho minh hoi lam sao phan biet may minh la hang dung, hang nguyen ban, hang user nguyen ban. minh con ga blackberry lam mong cac bac chem nhe tay. minh rat mong cac bac chi dan tan tinh cho minh hieu ro.
nhthinh00
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bây giờ thì cũng ko phân biệt đc rõ ràng đâu bác ạ.Change đc cả Vendor thì chả có gì là ko làm đc 😃
tùy lương tâm các bác thương gia thôi
minh da len google search imei nhung ko co imei trung,nhung neu da change dc vendor,change dc imei thi ko con gi phan biet,phai tuy luong tam cua thuong lai thoi,chan wa tai sao chung ta ko tay chai hang tau kua

---------- Post added at 10:47 PM ---------- Previous post was at 10:44 PM ----------

chung ta nen tay chai hang tau kua,ko mua hang tau,ko giao dich mua ban voi tui tau kua va tui ba tau va tui buon ban voi tui tau kua
ban cho minh biet may ban khi up len 5.0.0.1049 luc khoi dong may co logo nha mang ko vay ban?minh dang tim hieu them thong tin ve ban rom nay. Minh ko biet la loi do rom hay la do minh mua nham may dom, neu minh mua nham may dom thi minh se neu ten thuong gia do cho a e tinh te biet canh giac,minh ko muon anh huong toi uy tin cua thuong lai, khi minh chua tim hieu ky. Ban thong cam nhen,doi tin cua minh
Bạn mua cái máy đó bao nhiêu tiền , dưới 5t thì cũng đừng phàn nàn là mua phải hàng dựng bàn à ,
Nếu mua hàng full boxx trùng imeil hộp thì hãy kêu , giêng mình vẫn phục mấy chú china nếu ko có các bác ấy chắc quá nửa anh em tinhte ko biết đến Black Berry là cái j đâu ,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019