Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Offical ROM 5.0.0.1049 cho Bold 9000(mediafire)+Java tối ưu

sonhin BB7310
22/1/2011 1:26Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản này dùng với sim Vina có bị mất mạng ko vậy?
Bản này mình cài nguyên bản rom, ko tối ưu! Sau 1 tuần thì thấy như sau.
- Pin mình dùng được 2,5 ngày (edge). Nghe gọi khá nhiều, mình không bao giờ sms và ko wifi, ko game...^^!
- Mình dùng sim mobifone tại địa phận Hà Nội, khu vực cầu giấy. Thỉnh thoảng sóng có vấn đề, ko biết do rom hay do sóng nữa.@@! Thỉnh thoảng phải call đi call lại mấy lần mới nói chuyện đc với bên kia.
- Còn đâu tất cả đều tốt.
ace đóng góp thêm nhé!
minhquan85
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này em cũng bị nhưng chắc do mạng Mobi ko phải máy vì em dùng 2 Sim mobi trên 2 đt khác đều bị
Thế này thì an tâm để rom này sài qua tết rồi tính típ!^^!
Minh da thu up ban rom 5.0.0.0900 thi thay may khoi dong len sau khi up xong van co logo nha mang binh thuong,chut nua minh se thu ban 1036 xem ntn. Minh khong hieu tai sao cac ban 681 va 900 thi van co logo nha mang dang hoang con ban 1049 thi ko co. Mong anh em cao thu giai thich gium minh.
Tình hình sóng không ổn định là do nhà mạng mobifone, chứ rom vẫn ok, Sáng nay đi chúc tết để quên em bold béo ở nhà ( sạc đầy từ tối qua, sạc đúng 100%/ 2,5h là rút điện đi ngủ. ko chơi qua đêm.hihi), mang đi mỗi em 87. Đến giờ về kiểm tra post bài lên tinh tế mà vẫn còn 95%, với 17 cuộc gọi nhỡ, 4 sms.^^! Rom này ok đấy! Logo mạng vẫn bình thường. Mình dùng bold telstra.
ban rom 1036 va 1049 khi up xong khoi dong may ko co logo nha mang con ban 681 va 900 van co binh thuong. Minh that su ko hieu, mong cac anh em cao thu giai thich dum minh nhen,minh con ga bb lam.
anh em cho hỏi làm sao cài java tối ưu dc vậy
nhthinh00
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cài ROM gốc ra, rồi vào thư mục cài của nó, xóa tìm thư mục Java xóa đi.Xong cop cái thư mục Java tối ưu vào là đc 😃
quangna
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cài 1049 vào và gặp 1 số hiện tượng sau, cùng chia sẻ với các bros:

- Loa ngoài và rung yếu hẳn so với bản gốc 4.5 khi em nhận máy. tiếng loa có thể coi như bằng 0 khi đi ngoài đường.

- Có hiện tượng chập chờn cuộc gọi. Nhiều cuộc gọi đến, màn hình chỉ kịp sáng lên sau đó cúp máy luôn. Đầu dây bên kia bảo sao ko gọi được, phải gọi lại mới ok. Không biết có lquan gì tới lỗi mạng không (em dùng Mobi tại HN).

- Pin hao khá nhanh. Từ sáng tới trưa, hao 50% (theo vạch báo) dù chỉ để nghe gọi chứ không có wifi, nhạc nhẽo, bluetooth gì.
cái sim mobi của mình dùng bản 681 với 900 thì lâu lâu lại báo Invalid SIM Card chỉ gọi sos, còn dùng bản 1049 này thì dùng ok nhưng mỗi tội là tốn pin quá, với lại reset lại máy là mất hết 30% 😕 , tự dưng sáng nay bệnh còn nặng hơn pin 85% reset lại máy vô status coi lại thì chỉ còn có 25% 😔 😕
Sao nhiều người than thở thế nhỉ. Tôi dùng bản Leaked 1049 hơn tháng nay soi mãi mà chẳng thấy lỗi gì, pin hơn hẳn các bản khác...
mấy bác sao vậy,tui xài rom 1049 chính thức có lỗi gì đâu,khởi động vẫn có logo nhà mạng mà,hay là BB của mấy bác là hàng xxx
có ai dùng bản này reset lại máy mà mất hết 30-->40% pin giống mình ko nhỉ
có chứ! Tùy lần rs, có lần mất có 5%. có lần mất cả cục như bạn mà có khi hơn! Nên hạn chế rs. Giờ mình ko cài thêm gì nữa, để dùng ổn định. Tuần rs 1 lần để máy chạy nhanh và cải thiện free memory.^^!
gaubattu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình có 1 vấn đề này.Ko biết có bạn nào gặp chưa:
Mình up lên 1049 được 1 tuần. Mới dùng thì chỉ đc 5h hết pin( ko làm gì) .Sau vọc linh tinh mình phát hiện ra là tắt chức năng Data services: off (mình dùng 3G Viettel) thì chỉ nghe gọi pin đc gần đến 3 ngày. Mình ko cài weather hay cái j đại loại thế cả. Ko biết lỗi này là do rom hay do máy 😔
trùi thời buổi này mà tắt Data Service thì còn gì là BB hay Smartphone nữa. 😢:timebomb:
thanh8318
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai cho mình hỏi java tối ưu để làm j cái. 😁
prettypoy92
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao em dùng cái rom này ko thấy Memopad đâu nhỉ 😔 SHow all tìm 1 loạt chả thấy đâu :( bao nhiêu việc cần mà ko biết lưu thế nào :(
Chắc tại bác không tick vào cái memopad khi uprom roài ;))
huybach1809
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết có ai bị như mình không nữa. Mình vừa up lên 1049. Sau khi up thì mình cài service book Viettel + Smartmail nhưng khi vào trong Advenced options => Service book thì không thấy mấy dòng wap của viettel gì hết. Chỉ thấy 2 dòng wifi và Smartmail thôi.
Thoát ra home thì không thấy hiện icon Viettel wap
Browser thì dĩ nhiên không xài được vì chỉ có hotspost browser
Dùng opera mini thì lại xài được GPRS
Mong các cao thủ trợ giúp
Bác nên wipe máy trước khi up rom thì khi up xong, nếu dùng mạng Viettel thì nó tự load được SB.
Ngoài ra trước khi wipe thì phải backup dữ liệu máy. Khi up rom xong mình restore thì đảm bảo bác ko mất SB được.
Thêm 1 ý nữa nếu các trường hợp trên ko được thì làm thao tác lấy file SB restore vào máy thoai. Nhớ trước khi làm thì ấn alt+SBEB là được.
Viettel_3G_Full.rar
huybach1809
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bạn đã chỉ dẫn. Mình đã làm thành công
PUKHOA
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng vnbbUtils đưa máy về tình trạng xuất xưởng trước đã rồi cài SB sau bác ạ!
Cho e hoi: dung
vnbbuntil reset ve tinh trang xuat xuong (reset factory) co bi mat vendorid va logo nha mang ko ban?
achiles1407
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko mất vendor hay logo đâu bạn, kể cả bạn có cài soft vào thì factory reset cũng ko mất. wipe hanheld mới mất hết soft và Os
mình dùng bản Rom này thấy đc Pin tốt hơn bản 900 nhưng loa nghe nhạc bị dè, khi khởi động lại ko thấy logo nhà mạng, mình dùng AT&T. Không hiểu do tại con 9k của mình hay do bản Rom. Ai test thử thì mà có hướng giải quết thì post lên cho anh e tìm hiểu nhé.
Minh cung xai bold 9k AT&T, da uprom 1049 cung bi tinh trang reset (thao pin ra) thi ko thay logo nha mang. Nhung ban rom 681, 822, 900 khi khoi dong van co logo nha mang binh thuong. Minh ko hieu do con bold cua minh hay do ban rom nua. A E nao biet giai thich giup,minh con ga bb lam.
Ko mất đâu bạn nhé! Cứ yên tâm đi. Mình wipe mấy chục lần rùi mà ko vấn đề gì cả.

---------- Post added at 11:16 AM ---------- Previous post was at 11:14 AM ----------

Cho em hỏi khi bác up rom có dùng Java rút gọn của bác nào ko? Cá nhân em thì tự Hybrid nên ko có hiện tượng mất logo mạng. Em dùng 9k Rogers.
e sài Rom gốc bản 1049, khởi động lại ko hiện logo nhà mạng, chưa sài thử java rút gọn. giờ e quay lại Rom 900 thì hiện đc logo nhà mạng, cũng không hiểu vì sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019