Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Offical ROM 5.0.0.1049 cho Bold 9000(mediafire)+Java tối ưu

sonhin BB7310
22/1/2011 1:26Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alessandra
ĐẠI BÀNG
13 năm
bản 1049 tớ đang dùng hình như nó chỉ đánh lừa cảm giác thui ban à
tớ dùng thấy bình thường
minh thay nhieu nguoi su dung ban rom 1049 khi uprom xong khoi dong may thi ko hien logo nha mang. minh su dung bold 9k AT&T.a e cao thu nao co cahc khac phuc chi gip minh. minh con ga bb lam. minh ko dung java rut gon. Bac nao co ban java rut gon thi cho minh xin ban java va link download ban rom 1049 good. Minh nghi ban rom 1049 minh down ve co van de bi loi nen khi uprom moi mat logo nha mang.
vừa up lên xong, lỗi không đọc được danh bạ trên sim, bó tay, tưởng đứt hết cả danh bạ,hihi
hao Pin kinh , chơi game 15 phút hết nữa 50% Pin.
nhiều bác kêu hao pin nhưng em up bản này + java 4.3 của bác sonnhim thấy ổn, cài thêm khoảng 10 soft còn trống hơn 30mb, Pin dùng 2 ngày rồi vẫn còn 20%, nghe gọi hơn 20 cuộc, nhắn tin 30 tn, web khoảng 20 fut, đọc sách chơi game khoảng 30 fut, nghịch linh tinh khoảng 20 fut. Tất nhiên pin báo cũng ảo nhưng ko reset lại thì vẫn dùng hơn 2 ngày, thế cũng khá đấy chứ nhỉ các bác.
cafein
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhất trí với bác nì! Em dùng bản này với JSL 4.0 thấy rất nuột, chưa gặp lỗi gì kể cả với Facebook. Trước dùng .681 và .900(Rogers) nhưng thấy không ngon bằng bản này. Bản này khi kết hợp với các bản Hybrids khác nhau thì có thể sẽ có hiện tượng khởi động máy mà không hiệ logo(off máy vẫn phải hiện). Nói chung là có nhiều ý kiến trái ngược nhau, thiết nghĩ các bác cứ liệu cơm gắp mắm tùy theo độ thỏa mãn của cá nhân 😁.
Máy em Bold 9000 AT&T, sau khi Up rom này xong thì máy em xảy ra 3 lỗi sau.
1/ Soạn tin nhắn thường bị treo. Muốn tiếp tục soạn tin nhắn cho người mình đang soạn dở dang thì phải xoa toàn bộ tin nhắn của người đó đi thì mới tiếp tục được
2/ Sau khi Up rom xong máy em không thể xem video trực tuyến được mặc dù rom cũ thì vẫn xem được (An error has occurred..)
3/ Thỉnh thoảng đi ra ngoài không có wifi em dùng Bold 9000 của em làm modem để truy cập internet bằng laptop nhưng lại xảy ra lỗi 680 và 743 mặc dù trước khi up rom vẫn được.
Chắc em phải hạ rom xuống 900 thôi. :banghead:
Cũng bị 3 lỗi trên, bực nhất là cái lúc soạn tin nhắn bị đơ
2. Bản chính thức này hao pin hơn bản thử nghiệm @@, quay về 681 😁
gaubattu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chính xác 3G viettel bị lỗi với bản rom này.Mình để 3G thì nửa ngày là hết pin.Chuyển về 2G hoặc tắt Data service thì pin 2 ngày nghe nhạc chat chit ầm ầm 😔
tắt Data service thì pin 2 ngày nghe nhạc chat chit ầm ầm: Chat chit bằng niềm tin vào đảng và nhà nước hả...
xài bản 1.049 Có ai reset máy lại được không vậy ? Mình thử Full power off và dùng vả phím tắt cũng không Reset máy lại được . Pó tay bản này quá . Ai có link bản 681 cho mình với 😔 . Trước giờ chưa xài bản này. thanks all
Bạn dùng Alt+shift+del đi!reset ngay!
cũng không đuợc bạn ơi 😔 . Chỉ có cách là tháo Pin thôi à hix
Sao mình cài bản 1049 này kết hợp với bản java của anh "sonhin BB7310" thì lài không xài được GPS nhỉ, vào trong option cũng không bắt được GPS, có bạn nào giúp mình với...😃
Mình cũng đang bị cái vụ ko sài được GPS khi sai java tối ưu, anh em nào biết vụ này giúp mình với nhé. nhiều soft sài GPS mà hok dùng được tiếc wá
Up vụ này để anh em quan tâm ^_^
JinNguyen
TÍCH CỰC
13 năm
Sao con bold của e up ó 1049 bản full thì k sao! Cứ up bản rút gọn java là em nó không update service book được 😔
musicfan181
ĐẠI BÀNG
13 năm
up thử bản tối ưu của tui xem nhé, có vài người up rồi ko thấy kêu ca j, tui cũng đang dùng từ trước tết đến nay, chưa thấy lỗi j cả
http://www.mediafire.com/?ikf8k90jn6nr3xc
JinNguyen
TÍCH CỰC
13 năm
Thanks bác , em đã tìm ra nguyên nhân rùi , thiếu 1 file java!
Tiện đây bác nào mà uprom bản java rút gọn mà k tự update service book được thì down file này về và copy vào thư mục java là có thể tự update service book 😃
http://www.mediafire.com/?ix61e685vw46a31
Link download của bác bị lỗi, bác vui lòng up lại nhé 😃
JinNguyen
TÍCH CỰC
13 năm
Vẫn bình thường mà bác ! Để em up lên đây cho bác
net_rim_bb_sbinjector_lib.rar
dùng file này ghép với những rom cũ như 681 hay 822 cũng tự load SB đó bạn,chúc vui
xuanhuy_lhp
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy anh cho e hỏi vậy giờ mình xài bản rom + hybryd nào ổn định nhất
Chicken_Flu
ĐẠI BÀNG
13 năm
em hỏi câu hơi gà tí 😃 bây giờ muốn uprom hybrid thì mình dl bản rom gốc về rùi cóp thư mục java vào là up được hả các bác ?
Bạn cài bản gốc, rùi copy đề thư mục Java của bản Hybrid vào thu mục Java gốc rùi tiến hành úp thoai. Nhớ xóa file vendor trước khi up là được.
up bản này xong vào wifi chậm quá, up cùng hybrid 4.5 vẫn vào wifi chậm. Các bác khác up wifi có ngon lành không?
tuananhbk55
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đang dùng 5.0.900 thấy cũng ổn
funsunday82
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này hay nè, up cho mọi người cùng thấy
em đang dùng 5.0.0.822 thấy ổn mà, nghe gọi cũng nhiều, nhắn tin cũng nhiều mà thỉnh thoảng vẫn game, wifi thì để cả ngày mà pin vẫn được 2 ngày. Ko biết có nên thử sang bản này ko nhỉ
Có Rom thì mình thử,dùng BB nên thế mà bạn!
Có bác nào xài Bold 9000 5.0.0.1049 đến 5 ngày (5 days) mà không phải reset không? (không chỉ dùng nghe gọi)
Xin hãy chia sẻ 1049 !​
các bác cho e hỏi là e mới mua con bold simfree thì up bản rom này có được ko ah, hay là phải bản rom riêng ạ
Dùng Hybrid cho nó ngon lành đi bạn!
http://www.tinhte.vn/blackberry-bold-173/tong-hop-hybrid-cho-beo-vm-5-0-base-rom-1067-a-517254/
thế máy simfree thì ko uprom của mạng khác được hả bác , chỉ đc uprom hybrid thôi ah
Up đc tất!ko quan trọng dòng máy hay bản rom nào!up tuốt!HB tối ưu bộ nhớ+Pin khoẻ+ sóng tốt+ wifi mạnh.....rất nhiều!
thanhcongtp
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em hỏi cái này với,hic hic, đau đầu mà bùn bực quá
em cài os xong. sao trong phần help me nó ghi total files chỉ có 94.765.056 bytes còn file free là khoảng 47.000.000 bytes
CLEOPAC
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không cài được ROM

Mình down bản ROM gốc về , nhưng khi cài vào máy tính (máy mình Win 7) thì nó toàn báo lỗi như file đính kèm (đã tắt tất cả chương trình virus và tường lửa. Bạn nào có link khác cho mình xin với.
Loi cai ROM.jpg
Sao ko dùng bản 1067 bạn nhỉ?ngon hơn 2 bản này!và dùng Hybryd thì còn ngon hơn....!
CLEOPAC
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hì, mình trc' chỉ dùng 8700, mới chuyển sang e Bold Béo này, nghiên cứu chán trên diễn đàn thấy có nhiều comment về các bản ROM, mỗi người 1 ý, người khen người chê nên chả biết nghe ai.

Đành nghe lời mọi người là phải up hết các bản rồi tự tìm ra bản phù hợp với Bold 9000 Roger của mình. Thử bản 900 thấy có vẻ k hợp lắm. Nghe lời bạn up bản này trc' xem sao vậy 😃
quocthuan98
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác chủ làm topic về 1049, giờ bác lại khen 1067
vậy bản nào mới chuẩn😕
Bg thì lại là 1079 A bạn ah!bản sau bao giờ cũng có 1 số ưu điểm hay hơn mà!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019