Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[OFFICIAL] 7.1.0.267 for 9900/9930 - DIRECT LINK TẢI SIÊU NHANH !

hpham87
6/3/2012 1:54Phản hồi: 58
Các bác dùng 9900 có thể tải từ đây trực tiếp:

Nhà mạng SK Telecom (HÀN QUỐC)

SUPER FAST MULTILANG DIRECT LINK
Code:
[URL]http://www.gadzonemobile.com/os/official/9900/9900jAllLang_PBr7.1.0_rel921_PL5.1.0.230_A7.1.0.267_SK_Telecom__.exe[/URL]
TỐT NHẤT CHUỘT PHẢI DÒNG LINK -> COPY PASTE TRONG INTERNET EXPLORER NHÉ

Thêm 1 link Super nhanh - bản Leaked, các thông số giống bản Official:

Link FreeFR - MultiLang- DIRECT LINK:

Link MF (bản MultiLang - contributer: VampireAssistant)
Link FileFactory (bản Multilang)
Link FShareVN (bản Asia)

Link BZLinkUS (bản Asia)
=====

Các bác dùng 9930 có thể tải trực tiếp từ đây:

SPRINT đã cho update OTA nhé - bác nào không khoái 2 nhà mạng dưới đây thì đợi 1 tgian sẽ có dwl link từ Sprint 😁

Nhà mạng Appalachian Wireless (MỸ)

Link BZLinkUS (bản Multi - Appalachian Wireless)
https://swdownloads.blackberry.com/Downloads/entry.do?code=06FE1C234519F6812FC4C1BAAE25D6AF

Nhà mạng Element Telecom (MỸ)

Link BZLinkUS (bản Multi - Element Mobile)
https://swdownloads.blackberry.com/Downloads/entry.do?code=118BD558033A1016FCC82560C65CCA5F

Note: Bản 9930 là Multilanguage, còn 9900 có thể chọn cho KV Châu Á (Asia) hoặc Multi nhé
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới update link tải trực tiếp cho a-e
Topic của bác này là topic thứ 2 trong ngày giới thiệu bản ROM này 😁
không biết có gì khác không ta
Lúc nào ra mắt quả này: http://www.blackberryos.com/9930-9900-operating-software/28765-beta-zone-t-mobile-usa-program-updates-bold-9900-torch-9810-os-7-1-0-284-a.html#post243055

sẽ update ngay cho anh em :D

Chắc sắp cóa roài

Tình hình rất là tình hình các bác nhé =))
Em SK Mobile (9900) đã xóa 7.1 khỏi site trong khi bác 9930 vẫn còn nên a-e dwl lẹ lẹ nhé hehe 😁
Chậm rồi bác ơi! Mình vừa down rồi 😔
Tải về là ngon rồi còn gì bác zai.
Bọn SK nó gỡ bản ROM khỏi site rồi, a-e dùng link trực tiếp tải về cả file nguyên nhé hoặc MediaFire rồi ghép vào (exe thì tôi k khoái ghép vào lắm)
Đang download......................................... sẽ có feedback cho anh em.
tenlaanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
vấn đề đặt ra là tại sao nhà mạng SK lại gỡ khỏi site, có gì lỗi chăng?!?!?....?
Tôi hiểu vấn đề rồi, không phải gỡ xuống vì có lỗi, mà là nó đòi thông tin cá nhân trước khi cho dwl nhé.

https://swdownloads.blackberry.com/Downloads/contactFormPreload.do?code=8396B14C5DFF55D13EEA57487BF8ED26&dl=DED72FF1A4DB856FF39613857801804B

이메일: (dòng cuối cùng) điền email bất kỳ, các dòng trên điền lung tung sẽ được tải file về như thường 😁
A-e nào dùng 9930: Đã có thông tin Sprint (Mỹ) cho phép nâng cấp firmware qua OTA.

Các bác check qua Device software download hoặc đợi thêm ít ngày chắc sẽ cho download.
Nếu không khoái 2 nhà mạng trên bằng Sprint/ Verizon hehe :devil:
"Error 1500. Another installation is in progress. You must complete the installation before continuing this one."
up rom ma bi lôi này là sao zây mấy bác,jup em với

Dịch ra = Bác đang install/ uninstall cái gì đấy nên k thể bắt đầu install/ uninstall cái mà bác muốn bắt đầu = bác reset lại máy cho xong.

Tôi đoán thế này = chắc bác vừa xóa cái ROM cũ đi chưa khởi động lại máy đúng không 😁
mình đang cài office cho may tình song song,minh nghi hok liên quan tới nhau,zay ma cung bi,^^h` thi` đc goy`,mà cần phai xoa rom cũ ha,mình up lần đâu nên hok rành lắm ....h` thi` up xong goy` đang khơi đong lai may hương thụ ....thanks bac ....
Vâng tốt nhất nên xóa ROM cũ đi sau đó mới lập ROM này bác ạ.
Nếu bác thông thạo tiếng Anh thì vào đây tham khảo cách UP ROM nhé:

http://www.blackberryos.com/forums/blackberry-how-guides/4946-all-one-guide-how-upgrade-your-device-w-pictures-video.html

Nếu không thì cứ hỏi - tôi sẽ giúp đỡ 😁
Đã up xong. Rom official chạy cực mượt. Đang test pin.
Để cho máy chạy ngon thì sau khi up xong, các bác nên reset lại 3 lần nhé (nhấn đồng thời Alt+Ship+Del)
Chán lém bác ạ, cái này do lock từ phía nhà mạng - Viettel và Mobi đều bị hết. Thấy mấy ae bên Vina bảo chưa bị chả biết thế nào. 😁
Bác có thể kiểm chứng như sau: Lập lại từ đầu kiểm tra sẽ có hotspot ngay, nhưng chỉ cần bác activate BIS phát là nó sẽ tự động biến mất he he => nhà mạng khóa không cho a-e BB ta mobile hotspot rồi =.=
R.I.M
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng 9900R, BIS Vina. Lúc UpROM thì WIPE sạch rồi up bình thường. Xong, khởi động lại là tự nhận BIS, kiểm tra Hotpots, NFC vẫn ngon. Có vẻ pin được cải thiện chút đó
laobo
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình nhấn tổ hợp phím này ko restart dc bạn nhỉ? (alt, aA,del). Mình làm ngay trên màn hình home. Vậy thao tác ở màn hình nào 9900? tks!
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Alt+aA phải+Del .....là ok nhé
UP thêm 1 link File Factory cho các bác nữa:

Mình vừa up lên chiều nay,nói chung là thêm được mấy thứ có vẻ hay,homesceen thì hiện thời gian và tình trạng mạng chữ nhỏ hơn để dành chỗ cho wallpaper nhìn rộng hơn,có chế độ tiết kiệm pin,đăng ký paypal vv...vvv... Nhưng quan trọng nhất là pin thì chưa thấy khác lắm (mình để tiết kiệm pin luôn luôn).mệt cái là mình phải cài lại các app từ đầu vì chẳng biết làm thế nào để backup cả app để restore cho đỡ mệt....mình cũng mới xài bb nên không rõ lắm.
Bản này nhà mạng SK remove rồi thì phải
blacklarson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up lên được 2 hôm thì lại quay về bản cũ. Pin thấy dùng chán hơn bản 205, nhưng bực nhất là cảm ứng lúc được lúc ko. Quay về bản cũ thì cảm ứng lại vèo vèo..
Tôi thấy để chế độ tiết kiệm pin hay không thì cũng thế vì trong setting là activate chế độ khi pin ở mức 20%, còn trước đấy vẫn như thường bác ạ, bác thử để tk pin từ 100% coi sao he he.

Riêng tôi để EDGE cho pin khỏe 😁

---------- Post added at 09:34 AM ---------- Previous post was at 09:32 AM ----------

Không phải remove đâu nhé, bác check bài viết này:

http://www.tinhte.vn/threads/1123878/page-2#post15145261

---------- Post added at 09:35 AM ---------- Previous post was at 09:34 AM ----------

Chưa bao h bị hiện tượng như của bác :D
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Lỗi bạn ơi: 404 | Page Not Found!
Sorry, but the page you were looking for is not here.
Tôi chuột phải copy link đấy paste trong Internet Explorer thấy cho download ầm ầm, tốc độ siêu nhanh luôn bác ạ.

---------- Post added at 02:26 PM ---------- Previous post was at 02:26 PM ----------

bác cài phần mềm www.getquickpull.com đỡ phải bấm các phím đấy nhé, cực ngon và tiện 😁

---------- Post added at 02:28 PM ---------- Previous post was at 02:26 PM ----------

Vina thì ngon rồi bác ới, Viettel với Mobifon lúc activate BIS là chức năng kia tự bye bye hehe :D
laobo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình toàn phải vào app world thoát ra kiểu jì cũng đòi restart, làm kiểu nông dân tí. dù sao vẫn muốn dùng alt,aA,del cho nó giống PC
bác truy cập vào getquickpull.com từ điện thoại ấy. Đỡ phải vào App world.
Note: bác phải lập hoặc xóa gì xong nó mới đòi reset máy chứ?
laobo
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái của bác cũng hay. ổn đấy, mình thì vào đó xem quay ra chưa cài chưa up gì nó cũng đòi restart
đang wipe máy mà cái màn hình trắng lâu quá, mấy phút rồi chưa thay đổi//
WIPe lâu vãi lọ 15-20p, lần đầu wipe. Chưa thấy cái mục reset factory ỏ đâu
Up lên nói chung là hay hơn đấy!mượt hơn,chuẩn hơn.lên thôi!

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019