Official: OS 7.1.0.523 cho Bold 9900 từ AIS Thailand

phuongbase
22/6/2012 4:14Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn vào trang apps.dauden.vn search từ Batterysaver rồi cài vào là xem được nhiệt độ của pin.
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
@phucdung3321 Cái này có ngốn pin k bác chứ em thử mấy cái toàn treo đâu dê bán thịt chó trên appworld làm phí tiền mua
@alexzai đại đa số các bản nào liên quan đến pin đều chạy ngàm và ngốn pin... và đo cũng ko chính xác lắm.. chỉ để mình biết và canh chừng.
Mình dùng có thấy ngốn pin đâu. Mình chỉ dùng để xem % với nhiệt độ của pin nên chỉ cài bản free chứ k mua bản pro
royal_T
TÍCH CỰC
12 năm
công nhận bản này pin tốt 😃
qhbb
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi bản Rom 7 đầu tiên là bản nào, cái bản đầu tiên của 9900 ý ạ
bitcot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@qhbb Bác vào đây để tìm này:
http://berryshout.com/
mancongtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@qhbb Bác vô BDM sau đó vô thanh công cụ bấm vô divice/update/vew.... (mình không nhớ rõ nữa )bác vô đó là có những bản rom chính thức của mạng máy bác đang xài.
qhbb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alexzai em tìm lỗi bản Rom này để nghiên cứu ạ, có phải bản 7.0.0.26 ko ạ
@qhbb thì bạn cứ nghiên cứu đi ... nó cũng dính dáng tới lỗi chớp đèn đỏ khi cắm sạc lâu ấy.
Bản này nói chung là Good! rất đáng để nâng cấp trải nghiệm
bản này dùng BIS hao pin kinh khủng, tối qua 12h sạc đầy, thức xem bóng đến 4h đi ngủ, 10h sáng dậy đã thấy hết pin dù không dùng gì ngoài bbm khi xem bóng, quay về OS cũ thôi
@buonvodoj BẠN ĐÃ THỬ BAO GIỜ HỎI TẠI SAO CÁC NHÀ MẠNG LẠI PHẢI RA ROM MỚI CHƯA?NẾU KO TỐT HƠN THÌ RA LÀM GÌ.THỰC SỰ BẢN NÀY ĐÁNG ĐỂ XÀI! BẠN ĐÃ KIỂM TRA PM CHẠY NGẦM CHƯA LIỆU BẠN CHƯA THOAT HẾT BBM KHÔNG?ĐỂ Ý MŨI TÊN ĐEN BÁO TÍN HIỆU GỬI ĐI VÀ NHẬN Ở GÓC PHẢI TRÊN CÙNG ẤY, KHI THẤY NÓ THÌ CÓ CÁI GÌ ĐÓ ĐANG CHẠY MÀ BB Ở TÌNH TRẠNG GỬI VÀ NHẬN LIÊN TỤC ĐÓ KHÁC GÌ BẠN ĐANG LUÓT WEB.ROM TRƯỚC MÌNH XÀI CÙNG LẮM DC 1 NGÀY GIỜ DÙNG BẢN NÀY ĐANG CÒN 35% SAU 36 TIẾNG SAU KHI XẠC ĐẦY PIN.MỨC ĐỘ DÙNG CỦA MÌNH KO THAY ĐỔI NÊN THẤY RÕ PIN ĐC CẢI THIỆN .KHI MÁY KO DÙNG NHIỆT ĐỘ BÁO 17. ANH EM CHO THÊM NHẬN XÉT
@wartiger86 Có thể tốt với một số máy nhưng ko tốt với máy khác mà. CHọn dc bản room hợp với máy của mình thì phải test room nhiều đấy bạn. Chưa chắc mới đã ngon hơn cũ nhá
@buonvodoj Và cái quan trọng nhất là k.vực bạn ở sóng gió ổ định ko ? (cái này ko ai chắc chắn đc đâu)
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
@buonvodoj bản này trên crackberry 99% đều report rất tốt nhất là về khoản pin
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Bản này đúng là ổn thật, dùng không bị nóng máy như các bản khác. Trên mạng cũng thấy có bản 532 của nhà mạng I-Mobile Plus.
zhuming88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải chạy vài ngày nữa mới kết luận được cái khoản pin của bản ROM này. Tin vui là các bạn đều bảo thời lượng pin được cải thiện.
Bản này ngộ cái là Device analyzer thấy có trong App Management mà lại ko thấy đâu trong Options. 🤔
@zhuming88 Các bác cho mình hỏi đã có ai up rom 7.1.0.523 này mà không có BLACKBERRY DEVICE ANALYZER trong phần advance setting không? em đã up lên rom này và không có phần đó
royal_T
TÍCH CỰC
12 năm
ai xóa đc IT policy ko ?
Cho em hỏi xóa IT policy để làm gì vậy?????
jiti
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thấy bác nào nói về pin của em nó vậy ????
mancongtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
up xong đang test thử xem sao. hy vọng Pin được tăng thời gian sử dụng
Theo ý kiến đánh giá chủ quan của cá nhân mình thì có vài nhận xét về bản ROM mới như sau:
- PIN (thấy khá nhiều người quan tâm về vấn đề này) :
Sau gần 3 ngày sử dụng thì xin khẳng định là PIN KHÔNG TỐT HƠN so với một vài bản Rom trước mình đã sử dụng, nhất là so với Rom gốc 7.0.
Tất nhiên sẽ có nhiều bác có ý kiến trái ngược mình, và thời lượng sử dụng Pin của mỗi máy nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố như:
-thời lượng sử dụng
-chế độ mạng hay sự ổn định sóng của nhà mạng , ở các nơi mình sử dụng điện thoại là khác nhau
- Setting/Option của mỗi người là khác nhau ...v..v
Thấy bản này nếu sử dụng BIS thì mau hết pin hơn, ngoài ra mình cũng đã thử ngưng sử dụng BIS và dùng các phần mềm giống nhau hay các yếu tố khác một cách khách quan nhất để so sánh thời lượng pin thì thấy vẫn có sự chênh lệch dù là không lớn về thời gian sử dụng PIN.
=> Có lẽ nguyên nhân là bản ROM mới này có thêm chức năng Application Resource Monitor có thể chức năng này chạy ngầm và hoạt động của nó làm giảm thời gian sử dụng PIN ? Cá nhân mình có thói quen sẽ exit hết chương trình khi khônng sử dụng , thậm chí Off Data Services và Switch mode 2G khi không có nhu cầu sử dụng mạng !
- Browser không biết có ai bị giống mình không, nhưng thấy khi mở vài trang web hoặc thao tác trên web thấy không được trơn tru thậm chí có lúc như treo , mặc dù thời gian trễ, treo là không nhiều.
- Chưa thấy lần nào bị Auto Reset máy !
=> Kết luận: Với những chức năng mới đc cập nhật (trên máy của mình thôi, còn các bác khác có thể là đã có từ các ROM trước), thì cũng vẫn đáng để UpRom và trải nghiệm những cái mới, có thể trong bản thân mỗi bản Rom có nhiều "miếng vá, nâng cấp" mà mình chưa hoặc không nhận thấy ! Mà cho dù không có bản ROM cập nhật ,không có OS 7.1 thì cá nhân mình vẫn yêu và giành nhiều tình cảm cho Bold 9900 hơn là 4s đang sử dụng song song. => Vì sao thì thực sự là cũng không biết nói thế nào, chỉ cảm thấy thế , và sự thật là thấy em nó "Manly" cá tính hơn, khác số đông hơn là cầm "Táo" . Có lẽ thích "Nho" hơn " Táo " chăng ??😁
Bác nào bị cái bebuzz giống mình ko?cứ 1lúc là led nó lại trở về màu xanh mặc định,lại fải vào chỉnh lại,mặc dù đã chỉnh trong app resource monitor rồi,đánh dấu bebuzz trong đấy rồi.help!!
Theo mình . cảm nhận đầu tiên .. Pin cũng không khá hơn. Để các chế độ chạy ko tải (chỉ cắm sim ko nghe gọi gì cả).
- Thử nghiệm trên 3 con - 1 con AT ; 1 con Sim free và 1 con Vodafone. tất cả đều chạy bis. Kết quả đều để qua đêm mất 40% pin.
- Duy nhất là có chương trình Application Resource Monitor thì nó dẹp hết nhưng chương trình chạy ngầm mà ko dùng đến như App Lock. .....
cuongvu
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa có kết luận chính thức về pin ! Anh em dung BLACK BERRY 9000 và 9900 đang sống chung với lũ (về ic nguồn ) cảnh báo chết bất đắc kỳ tử nữa chứ nếu sạc qua đêm ! Thật là niềm đam mê BLACK BERRY
riêng mình thì mình cảm thấy có khá hơn và setup của riêng mình đêm mình hầu như ko có việc gì quan trọng nên mình để chế độ tự động tắt từ 1h đến 5h.màn hình để sáng 10 ,wifi luôn tắt khi nao dùng thì bật,có bis có game và facebook gọi bt trước khi ngủ sạc đầy tối về cơm nước xong còn khoảng 50% dùng đến 12h hôm sau thì cạn nói chung khoảng 1,5 ngày và giờ vấn đề pin không quan trọng sơ cua 1 cục pin nữa rồi. chỉ sợ những hôm mất điện và đi vào khu hẻo lánh nào thôi mà hiện đại hại điện đừng có mong cải thiện pin e này lên 2, 3 ngày và đừng bàn về pin làm gì bởi dĩ ngẫu được cái này mất cái kia mỏng thì pin kém.vấn đề mình trót yêu em nó rồi xấu cũng thành đẹp còn ai ko thik thì vác quả táo bị găm nham nhở ý mình ko ghet ip nhưng ko thik theo số đông nên khá hài lòng chỉ ghét là không lên 10 được thôi.còn có rom mới thì up vọc nghịk đó là cái thú của bb ai ko thik thì kệ
zhuming88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có thể nó đã nhập chung với cái resources monitoring rồi không chừng. Vì trong danh sách các modules mình vẫn thấy có cái Device Analyzer nhưng lại chẳng thấy trong Advance Settings.
phuongbase
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa up xong, lúc up xong nó báo có 3 file không load được ( chắc có vấn đề). Pin có vẻ xuống khá nhanh. Hiện tại đã rreset lại vài lần để theo dõi xem pin thế nào.
alienthai
TÍCH CỰC
12 năm
E thấy pin trên máy em tốt hơn bản 7.1.0.284 gốc T-mobile.... Like luôn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019