Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Offline trải nghiệm bo mạch chủ AsRock cùng card đồ họa Palit GTX 900 series

QuanNDD
5/4/2015 3:57Phản hồi: 34
Offline trải nghiệm bo mạch chủ AsRock cùng card đồ họa Palit GTX 900 series
hinh 1.jpg

Các thành viên tham dự không chỉ được chia sẻ những công nghệ mới áp dụng trên bo mạch chủ nền tảng chipset Intel series 9 còn có cơ hội trải nghiệm sức mạnh card đồ họa Palit qua những tựa game khủng và cả cuộc thi ép xung không kém phần thú vị. Dưới đây là những hình ảnh buổi offline do Tân Doanh phối hợp cùng AsRock Việt Nam tổ chức và chi tiết bo mạch chủ AsRock Fatal1ty B85 Killer, mẫu card đồ họa Palit JetStream GTX 980.

AsRock Fatal1ty B85 Killer

Các bo mạch chủ của ÁRock được chia thành ba dòng sản phẩm chính gồm dòng hiệu năng cao Extreme series đáp ứng đa dạng nhu cầu người dùng. OC Formula series tích hợp màn hình OLED hiển thị trạng thái hệ thống, giúp việc ép xung dễ dàng hơn trong khi Fatal1ity series với công nghệ Gaming Armor, sử dụng các linh kiện thành phần chất lượng cao giúp hệ thống ổn định cả khi hoạt động liên tục trong thời gian dài. Công nghệ âm thanh Purity Sound 2 với chip Realtek ALC1150, chip Amp NE5532 của Texas Instruments dành riêng cho dòng tai nghe cao cấp có trở kháng cao, các tụ lọc Nichicon giúp khuyếch đại tần số, tái hiện đầy đủ dải tần âm thanh cả ở mức âm lượng nhỏ.

Ngoài việc nâng cấp phần cứng, dòng bo mạch chủ Fatal1ity còn đi kèm bộ phần mềm Key Master với tiện ích Sniper Key giúp chuyển nhanh độ phân giải chuột tùy tình huống sử dụng và Marco Key ứng dụng khả năng lập trình tổ hợp các phím nhấn theo kịch bản game.

Palit JetStream GTX 980

Thiết kế Palit JetStream GTX 980 dựa trên mẫu GPU đơn nhân cao cấp Nvidia GeForce GTX 980 hướng đến cấu hình chuyên game và những tựa game đồ họa 4K. Sản phẩm hỗ trợ kết nối HDMI 2.0 và xuất hình ảnh độ phân giải 4K cùng công nghệ Voxel Global Illumination (VXGI) giúp thể hiện hình ảnh tương tác với ánh sáng theo thời gian thực. Dynamic Super Resolution (DSR) giúp GPU có thể xuất tín hiệu hình ảnh 4K trên màn hình độ phân giải Full HD qua việc lọc và tăng chất lượng điểm ảnh.

Hệ thống tản nhiệt của sản phẩm cũng được cải tiến, kết hợp giữa hai quạt làm mát cỡ lớn, công nghệ TurboFan Blade cùng các ống dẫn nhiệt (heatpipe) giúp tăng hiệu quả tản nhiệt, giảm tiếng ồn phát sinh mà còn hỗ trợ ép xung tốt hơn do nhiệt độ GPU luôn thấp hơn so với tản nhiệt tiêu chuẩn.

Về thông số kỹ thuật, Palit JetStream GTX 980 chạy ở xung nhịp mặc định 1.127 MHz và có thể tăng tốc đạt mức 1.216 MHz ở chế độ GPU Boost. Card cũng được trang bị 4GB GDDR5 với xung nhịp (mem clock) 1.750 MHz và giao tiếp bộ nhớ 256 bit.

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😔 sao ko dùng luôn hàng Ti luôn đi, bỏ con Realtek vào mất cảm tình quá.
_hp_
ĐẠI BÀNG
9 năm
@king_of_mar1311 chả hiểu bác này nói cái gì nữa -_-
1. 980 Ti chỉ đang dự kiến, tin đồn, nVidia chưa có thông báo gì  😕 Titan X chỉ mới ra mắt và chưa có bản Custom của bất kì OEM nào, vì thế muốn khoe hàng chỉ có thể chọn 980 hoặc 970
2. Realtek nói trong bài là chip giải mã âm thanh, ver 1150 là bản cao nhất của hãng, bo mạch chủ cao cấp nhất của Asus, Giga hay Msi, Asrock đều dùng chip này, hiệu năng chênh nhau là do các công nghệ đi kèm (amp, dac, tụ, phần mềm....). riêng con main trong bài thuộc phân khúc tầm trung (B85), đưọc đầu tư như thế là quá tốt rồi, ko còn gì phàn nàn nữa. còn nếu bác là người chơi âm thanh, chắc ko tiếc tiền đầu tư dàn amp vs tai nghe 🆒 quan tâm làm gì o_O
Có ở hn k vậy ?
nttsh94
CAO CẤP
9 năm
1. Nhớ không lầm buổi Offline này mục đích là nói về con 960 vậy mà bài này toàn 980??? WTF???

2. Nhìn hình mới nhớ, hóa ra bác này là cái bác trả lời bổ sung cho mr.Dương bên ASRock
anhlt
CAO CẤP
9 năm
Cho mình hỏi dòng Quardro và GTX dành cho đồ họa thì dòng nào hơn vậy?
billyvip
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhlt Đồ họa thì Quardro hơn, GTX dành cho game, nhưng vs 1 card Quardro cao cấp hoặc GTX như 980 thì nhu cầu nào cũng cân đc hết
Quardro vác đi chơi game vẫn mạnh mẽ, GTX vác đi xử lý đồ họa vẫn hiệu quả
maru
TÍCH CỰC
9 năm
@anhlt Quadro là dòng workstation, còn GTX là dòng cho game.

Về hiệu năng sức mạnh GTX ăn Quadro.
Về ổn định thì Quadro ăn GTX.

p/s: Mình chỉ mong offline để xem em nào ưng mắt còn múc mà chẳng thấy thông báo gì, chắc là dính cái vụ phốt bên Voz.
@Nguyễn Tung Hiếu Nếu bạn muốn chỉ làm đồ hoạ mà không chơi game thì Quadro là sự lựa chọn số 1. Còn nếu mà cảm thấy chơi game nhiều hơn là làm việc với đồ hoạ thì cứ GTX mà triển 😆
Đang xài con Palit 760gt 2gb thấy khá hơn 960 nên ai muốn lên có lẻ nên lên luôn 970 Or 980
@baotam2101 GTX 960 mạnh hơn 760 chút đỉnh chứ bác, tiêu thụ điện lại ít hơn.
Với mình thì GTX 960 cũng là một lựa chọn không tồi với những ai hạn hẹp về kinh tế. GTX 960 có thể kết hợp với i3 haswell nhưng nếu nâng cấp lên 970 hoặc 980 thì phải dùng i5 rồi nên số tiền bỏ thêm ra cũng không hề nhỏ.
@Xtruong94 con 960 mới có phiên bản 1Gb ram à. Nếu xài bản 2gb ram trở lên thì ok. Lúc mình mua thì con 760 giá ngon hơn 960 lúc đó vì 960 mới ra nên giá khá đắt.

Còn về độ mạnh thì bạn nên xem các bài review lại 😆
@baotam2101 Uả GTX 960 có con 1GB hả bác?
760 ở đa số game đều yếu hơn 960, còn bạn nói 760 khá hơn 960 thì cho mình xin dẫn chứng.
@Xtruong94 À nhầm. Con 960 2gb. Mình chịn con 760 vì nó 256 Bit chơi high resolution thì nó đỡ nghẽn cổ chai hơn. Còn vụ mạnh yếu để mò lại cái link
Đức sẹo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh em nào biết con chuột màu cam mua ở đâu ko vậy? Kết nó quá! 😃
@Đức sẹo FoxXray Lightning Orange

tên của nó
@Đức sẹo có con màu xanh bữa đó thi đc giải nhất ko xài nè mua ko bạn 😁
duyhai123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dht87 Cho thì lấy
Đức sẹo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hunterofthedeath Cảm ơn bạn nhé!
sao ko có tấm chụp mình lúc nhận giải 1 phần thi ép xung VGA nhỉ 😁
anhv41
TÍCH CỰC
9 năm
chuột froxay gì đó bên Tân Doanh đó @Đức sẹo
nhocbeen
TÍCH CỰC
9 năm
À mình có đc con chuột bạn ơi ! À bạn xồn xồn về " ý kiến riêng " của mình ?
Đang nhột ? Hay đang biện chứng cho điều gì đó =)))))))))
@nhocbeen thôi ờ cho lành, mình chả có thì chả có trúng gì mà sao bạn lại dùng từ nhột nhỉ, không biết nhột theo kiểu nào hay ý kiến riêng của bạn không có chứng cứ xác thực. hay bạn chỉ trúng có con chuột nên gato với người trúng 960 à, cái này ai nhột thì trả lời nha
linkingok
TÍCH CỰC
9 năm
@nhocbeen Kiểu này là trúng giải thấp xong ghen tị rồi. Tôi tham gia xem từ đầu tới cuối chẳng thấy chỗ nào "sắp đặt" cả
Đi off hóng mỗi GTX960 với B85 Killer, còn mấy phần quà chuột bàn phím foxxray toàn đồ dởm =))
Phung_Phiu
TÍCH CỰC
9 năm
Ủa Palit ra mainboard mới à.
Palit là card đầu đời của mình cách đây tầm 12 năm....và hứa không có lần sau !
dinhsinhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn mặt lão Dương đã chán, đọc comment bàn luận còn chán hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019