Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Olympus chính thức công bố máy ảnh compact Stylus 1s: cảm biến 12MP, ống ngắm EVF, Wifi,...

Gia Tường
13/4/2015 15:56Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phantnang
TÍCH CỰC
9 năm
Đừng lôi cái N8 vào đây nữa, 12M của nó chỉ so sánh được với camera của smarphone thời trước đó thôi, thật sự mà nói thì ảnh N8 khá nhiễu ngay cả đủ sáng, chất ảnh thì khá tệ, màu sắt nhạt! camera N8 thua xa máy con 12,13M bây giờ của SamSung và Sony.....
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@phantnang theo thời gian họ sẽ cải tiến mà, chẳng lẽ công nghệ đi lùi, 😁 thời đó nó trùm còn gì. hehe
phantnang
TÍCH CỰC
9 năm
thôi chết, chuột sida quá, no click 1 phat thành quá trời!
ảnh trên chỉ được chụp ở độ phân giải 8 chấm thôi đấy, thím chạm vào xem và tự nhận xét cái máy ảnh thím nói 300k đi😃
copbay999
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhcuongpro1234 khoảng chụp đêm Z3 hok bằng..cố khai thắc chuyển qua chế độ đêm có tripod nhưng phơi sáng cũng chỉ đc 1/8s và khẩu độ mở lớn tối đa. và các vùng sáng bị bệt màu.
hình trên thì tốt nhưng cũng bị khá nặng. vùng sáng trắng ngay chổ 2 tấm bạc bị chuyển hẳng thành màu trắng luôn. cái này chụp trên máy ảnh lại hok bị.
@copbay999 Bác thử chụp trong điều kiện tối như vậy với ánh đèn thử xem, chấp cái máy ảnh của bác luôn ?
copbay999
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhcuongpro1234 mình đã up 1 hình trong hoàn cảnh tối thui trước đây
nếu là cái dt thì cánh buồm đầu tiên của chiếc tàu và các cây xanh gần bóng đèn đã thành vệt sáng rồi
@copbay999 Được rồi thím, cái cánh buồm nó là vật thể không phát sáng và lại là màu tối, nó có là cái bóng đèn đâu mà thành vệt sáng :mad: thím không thấy cái ảnh của thím nó noise đầy ra sao, ý là máy ảnh mà nó còn bết như vậy đó, thử zoom cái ảnh của mình lên và so đi.
hieudatinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
iPhone 6+ lên 1 phát chơi ^_^

@hieudatinh Cái ảnh iphone của bác ảnh ọt còn chả bằng cái note 4 mà khoe ảnh làm gì
hieudatinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhcuongpro1234 Thật là băn khoăn khi trên đời còn quá nhiều thằng cứ cầm máy chụp hình xịn thì cứ nghĩ mình là nhiếp ảnh gia

@hieudatinh Cái Iphone của thím là máy ảnh xịn và xa xỉ đó ;)
Hình cái iphone của bác tồi tệ vậy mà còn đem lên đây khoe không thấy ngượng à mà còn chê người khác
hieudatinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
iPhone 6+ chụp trong chuồng heo còn đẹp hơn hình của thằng tự kỷ nào đó hahahaha

Minh crop luôn phần trung tâm của hai tấm ảnh cho bác xem, trong khi cái ảnh của bác phơi sáng được tới 15s, cái máy của mình thì được có 2.7s

3021840_IMG_0112.jpg crop.jpg
Và crop thêm một lần nữa

3021840_IMG_0112.jpg crop.jpg
copbay999
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhcuongpro1234 chịu thua bác luôn. bác mang cái hình với kích thước 5325x3000 với tấm hình 2048x1536 crop nhỏ lại so sánh. bo chi
@copbay999 bác nên nhớ là so chất ảnh không so size ảnh, cái đó là mình còn chưa tính đến lợi thế của size ảnh lớn cùng một độ crop thì size lớn luôn có lợi thế
không rõ bạn post hình dt kia vào đây để nói về vấn đề gì, nhưng nói thật bạn đừng có giận là ảnh xấu quá và không có gì đặc biệt 😔
@Nathan Huynh Han Binh Bạn chưa đủ tư cách để mình phải giận đâu 😃
😃😃😃😃😃
hieudatinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thật đáng tiếc khi những bức ảnh xấu hoắc ở trên được chụp từ một người đang đi làm từ thiện.. Đi làm từ thiện mà sống quá tự cao tự đại, tự cho mình là pro (nickname).. Khi người khác góp ý thật lòng là hình mình chụp xấu, thay vì cảm ơn rồi rút kinh nghiệm thì lại dùng những ngôn từ hết sức khiếm nhã để đáp lại.. Bác nên tu tâm trước rồi hẵng nghĩ tới chuyện tích đức.. Vài dòng gọi là thật tâm khuyên bác, bác có chửi lại thì em cũng im lặng thôi.. Bye bye
@hieudatinh hehe cái loại như thím mà cũng bày đặt lên mặt dạy đời à, trên tinhte này mình gặp không ít, chửi thím thêm bẩn miệng chứ làm gì, chưa xứng đáng được như vậy đâu 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019