Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

One-Click Unbrick - cứu "cục gạch" Galaxy S chỉ với 1 cú click

bk9sw
13/7/2011 4:52Phản hồi: 266
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết chết boot dùng soft này đc không nhỉ
ngon nhẩy , mấy anh chuyên vọc phá tha hồ mà vui vẻ với vợ iu nhé
chà chà! có One-Click Unbrick, mình đi gom các "cục gạch Samsung Galaxy S " về rồi cứu nó với chỉ một cú Click rồi lại mang bán... hà hà! kiếm lời được đó nhẩy!
vietanhnva
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu bị brick nặng hơn có thể dùng cách đấu điện trở khoảng 300 ohm vào chân 4-5 của dây USB, sau đó cắm vào máy sẽ tự đưa về downloadmod, khỏi cần bấm nút😃 chi tiết tìm trên youtube
@vietanhnva bạn ơi mình có con máy qsmart tender liệu bạn có dùng cách đấu điện trở như bạn nói để cứu nó ko bạn ơi! máy mình do uprom nên giờ nó bị đen màn hình ko và đc recovery nữa, bật nguồn thì chỉ 3 nút cảm ứng phía dưới sáng thôi màn hình vẫn đen thui. nếu bạn làm đc và ở hà nội thì bạn cho mình số điện thoại mình sẽ alo và mang đến cho bạn xử lý.
huhu1414
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hay thế nhờ. Nhưng mà ai sửa được lỗi này của máy mình nào ?

sau vài chục lần thay ROM thì máy mình không còn nhận internal sdcard nữa ....

1 tháng đi tìm cách sữa trên mạng mà vẫn không được ...... Thế nên giờ nó như cục gạch ....

Ai có cách nào đừng có nói là format hay gì mấy cái đó thử vài trăm lần Hay là sài ODIN thử ROM khác..... có bao nhiêu ROM down và thử hết rồi .......
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
bạn có Format lại cái bộ nhớ dt k, mặc định để FAT32 nha
Của bạn chỉ có ra SS bảo họ thay cho cái bộ nhớ trong thôi chứ sửa cái j nữa, giống như hư ổ cứng vậy đó. Xin chia buồn cùng bạn trước i8000 cũng nhiều máy bị như vậy.
Internal thì nó là phần cứng rồi. Internal nó đóng con chip flash lên main luôn nên hư nó là coi như pó tay =.=" Ra Samsung sửa có khi nó cũng ko sửa đc đâu bác ạ
Liệu cái này có chạy đc cho i9003, i9100 ko nhỉ
dòng galaxy cua SS cực trâu bò , up phá tan nát mà k chết >.<.
Hoang89SG
ĐẠI BÀNG
13 năm
Công cụ này thật hữu ích đối với các anh em hay vọc ROM ko may bị Brick 🆒
woobin193
TÍCH CỰC
13 năm
hahaha đúng là i9k thần thánh, ko uổng công mình hốt em nó rồi
Chúng ta hãy gọi Android là Window của smartphone!
up up......
Cái này dùng từ chưa chuẩn, Galaxy S có 2 loại brick:
1. Soft brick: nghĩa là dùng phím cứng ko về được download nên ko dùng odin được. i9000, i9003, Vibrant thì ko chắc. But Captivate nếu đã có boot 2.3.3 của AT&T thì soft brick còn nữa. Mà nếu có soft brick dùng 3 con điện trở là xong thui.
2. Brick đúng nghĩa, bị mất boot, màn hình đen thui. TH này tool này ko làm được đâu, mất boot chỉ có cách duy nhất bung main nạp boot lại thôi.

==> Theo mình tool này ko có gì hay cả. Vì không có nó vẫn cứu được máy khi bị soft brick.
Arabia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn này chả xài Galaxy S mà phát biểu như đúng rồi. GS chưa bao giờ mà phải bung main nạp lại boot cả, chỉ cần 3 con trở 100k ôm là đủ. Mời bạn xem Video http://www.youtube.com/watch?v=D0aoabVtPJ8 . Từ ngày xưa GS đã có thể vô tư vọc mà chẳng lo chết chứ ko cần đợi đến bây giờ.
longdct
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói không suy nghĩ, hoặc có xuy nghĩ nhưng chưa kỹ, hoặc nghĩ kỹ nhưng mà kiến thức hạn hẹp quá nên không nhận ra vấn đề.

Người ta nói đúng rồi, Hard Brick thì soft này fix = niêm tin ah. Cái soft này chỉ có thể repair soft brick thôi. Hãy google để hiểu thế nào là hard brick. và google để biết thêm bao nhiêu người phải bung máy ra nạp lại boot nhé. :stomp:
Arabia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mời đồng chí cần xem bài của tôi ở trang 7. Khi chính tôi đã thừa nhận người ta nói đúng từ trước thì tác dụng của những cái bài như của đồng chí là để làm cái gì? Cá nhân tôi rất thích những lời nhận xét mình sai, bởi có nhận ra cái sai của mình thì mới có thể tiến bộ và tôi rất cảm ơn những người đã đưa ra nhận xét. Tuy vậy nếu tôi đã đồng ý mà gặp phải sự nhai đi nhai lại thì sự tôn trọng của tôi sẽ biến mất ngay lập tức, do việc đó chứng tỏ người đấy thiếu thiện chí trao đổi kiến thức. Ok?
@Arabia bác cho em hỏi , em có con SS S2 hanquoc, up room xong thì đen như cục gạch, khong vào đc CWV ..., chỉ như 1 cục gạch, cách khắc phục không bác chỉ giùm em với, cảm ơn bác nhiều
cái này hay thật, kiểu như cứu nguy đây
matmeo007
ĐẠI BÀNG
13 năm
Fan Galaxy yên tâm vọc rồi nhé...
halongtm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đang có ý định mua captivate, đọc thông tin này thấy cũng vui vui. Không biết captivate có hay bị brick không hả các bác.
mrbit
ĐẠI BÀNG
13 năm
có dùng cho nexus S được không nhỉ
cũng dùng odin mà :d
manly107
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic, mấy bác giúp em cái, con GL S của em vào download mode thì được nhưng odin nó lại không nhận ( cái ô không hiện màu vàng), em đã cài driver cho máy tính rồi ( cắm con GL S khác vào thì nó nhận bình thường), h không biết làm sao up room khác đây nữa. 😢
Vấn đề của bạn là odin nó không nhận cổng com cái này thì mình dính chưởng một phát rồi bạn factory data reset lại là nó nhận thôi vào setting> privacy> factorydata reset nhớ là lưu dữ liệu quan trọng trước
@manly107 tôi cũng đang bị như bạn này có cao thủ nào gúp đỡ với
Blool
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẫn ko cần chỉnh

---------- Post added at 06:09 PM ---------- Previous post was at 06:09 PM ----------

Chuẩn Ko cần chỉnh
Nhớ ngày xưa G1 cũng hay bị brick khi up ROM, giờ này có cái này thì GALAXY S khoẻ phổi rồi
halybobo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác chủ lên sửa lại cái tiêu đề, máy mà mất boot thì cứ làm sao đc bằng cách này.

Lên sửa là tool unbrick thôi
@halybobo note đen ngòm rồi em.cõ lẽ phải thao máy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019