Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

One-Click Unbrick - cứu "cục gạch" Galaxy S chỉ với 1 cú click

bk9sw
13/7/2011 4:52Phản hồi: 266
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thông tin vui cho các vooc sĩ rồi 😁
qua dinh sam sung manh ghe
cái này bên thread up rom của captivate đưa cả tháng rồi, con captivate bootloader 2.3.3 thì chả cần cái này vì bao giờ cũng flash dc trừ khi màn hình ko hiện gì thôi 😁
gmpucca
TÍCH CỰC
13 năm
Vừa bán Gls mua tablet xong,hix chán nhỉ
haha, bạn ko biết chữ hay ko biết đọc.

3 con trở của bạn chỉ dùng khi nó bị soft brick trên màn hình nó có phone vs pc, dùng 3 con trở để kích vào download để chạy odin nhé. Còn cái link dùng con trở Captivate xin thưa hiện tại thì quên đi nhé. Giờ bootloader 2.3.3 của AT&T đang up và bị soft brick có hình phone vs pc có màu rất đẹp ==> Chẳng cần về download mode chỉ, cắm odin và chạy tốt nhé.

bạn lấy con Captivate nạp boot của i9000 hay boot của vibrant, or đang nạp boot rút cáp ra thì 3 con trở của bạn vứt đi nhé. Lúc đó gọi là mất bootloader. Dấu hiệu của mất bootloader là mở nguồn đen thui màn hình. Lúc này chỉ có nạp bootloader lại thôi.

==> Thế nên mới biết 1 chứ ko phải biết 10. Lần sau hãy lắng nghe trước rùi phán nhé. Còn nếu muốn kiểm chứng thì đưa phone của bạn mình làm cho mất boot xem bạn dùng con trở để kích nó bằng cách nào nhé.
Arabia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Màn hình đen cũng không sao, miễn là trước đấy nhìn thấy Logo là được. Còn chả lên gì thì đúng 3 con trở chẳng làm được gì thật.
@harrynghiem
bạn ơi giúp mình cứu con galaxy s 9070 của mình đc ko.hiện tại máy mình ko vào đc chế độ download mode va cả cwm nữa mình thử dùng cái này máy ma ko vào đc toàn báo lỗi ak. bạn có số đt thoại ko cho mình đi.
@harrynghiem bạn ơi máy mình là con qsmart tender do uprom nên bây giờ nó cũng bị đen thui màn hình,ko vào đc chế độ recovery liệu bạn có giúp mình nạp đc bootloader cho e nó ko? nếu đc và bạn ở hà nội thì mình mang qua, số phone của mình là: 0978219878, cả nhà có ai jup đc thì nhắn cho mình để mình mang tới. cám ơn!
@harrynghiem Bac Hary cho em hỏi điều này nhé.. em dùng S2 m250s đang dùng 4.1.2 của Balan vì em không biết nên vẫn để kernel hiron EX5.8 ma đi up rom cook VK7.4 của bác Xuân Hoà nên máy em bây h cứ đứng o cái màn hình đen xì với dòng chữ Galaxy S2 GT I9100 ko vào đc màn hình chính nhưng em vẫn vào đc recory và download nhưng chẳng giải quyêt đc j. Bác bit em đang bị dính lỗi mất boot nhưng ko biết khắc phục thế nào jup em với.
đúng là một thông tin tốt cho các "cục gạch" android.
timcuaquy
TÍCH CỰC
13 năm
à thế mấy cái con samsung wm của hàn xưa mình mua cũng dùng dc hả....................
handful88
ĐẠI BÀNG
13 năm
tha hồ vọc android.
Fan Android tha hồ nghịch ngợm nhé....
may quá đang trong lúc gs1 của em brick nặng nhưng các bác ơi cho em hỏi tại sao down về nhưng không giải nén được nhỉ em cài java rồi mà....? ai biết xin trả lời nhanh hộ em nhé....! cảm ơn các bác nhiều
@@
Cái này giống cái tool gì đó của Droid thì phải. AE xài Galaxy S ngon rùi:smoke:
1 soft trên cả sự tuyệt vời!
Xưa up nhiều quá ; kết cục là để 1 thằng thôi cho nó ổn.

Dù sao , 1 soft chất lượng .
huhu1414
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi thiên tài đây . mà nó là internal SDCard format sao đây 😆 bằng CWM à ...... ĐT chạy bình thường nhưng kết nối với máy tính thì không đc. Bó tay. down sdk về để sử lý nhưng cũng ko đc đành chịu chỉ còn nước thay cái internal sd card mới thôi

---------- Post added at 02:52 AM ---------- Previous post was at 02:50 AM ----------

Haha đúng 1 tháng mò ko đc quyết định tháo máy mà tìm hoài chẳng thấy cái memory đâu haha......
Đi coi trên web thì nó nói con chip gắn liền với memory hahaha.....
Khỏi sữa luôn cho xong... thằng kia sửa nó nói hết $300 . Mua cái máy khác có lý hơn
Giá S1 bây giờ ~7tr5, trừ đi 300USD còn 1tr5, ko đủ cho cái màn hình=))
Do đó giờ bán xác là hợp lý nhất.
Cái màn hình bán đc >2tr đó.
tle79
TÍCH CỰC
13 năm

lúc trước khi cắm usb có chĩnh trong USB SETTING là Mass Storage k ? chỉnh rồi cắm usb tren dt co thông báo có kết nối k, ấn có là tren PC nhận chứ j

hay ý bạn là dt k nhận + pc cũng k à ?, vậy chỉ còn cách thay moi r` :d
huhu1414
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cách của bạn newbie cũng biết mà máy mình bị phần cứng rồi thay thì nó bảo $300 thôi khỏi thay mua cái mới .....
Rã máy ra bán kiếm được khối đấy bác ạ từ quả pin cho đến cái nắp rồi khung xương màn hình loa.... mỗi cái main là tèo mà gặp phải đại ca nào cần cái gì có khi mua nốt. Hì hì bác cứ à lố à lồ lên là đầy người mua nhất là bác nào đang cần thì ôi trời ơi vớ được vàng
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
mọi trường hợp mất bootloader coi như toi, chỉ có hãng nó mới cứu được
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
QUa hay 😁
Mỗi tội mình bán GS rùi :-<
nhưng nó không nhận cable thì làm sao mà unrick kiểu đó được ta!:smoke:
ôi mấy quá con i9000 của em đắp chiếu cả tháng nay,giờ lại tung hoành rồi,haha
anhhuy92