One M9 sẽ có thiết kế loa giống Nexus 9, bỏ dải màu đen dưới màn hình?

Duy Luân
27/1/2015 22:38Phản hồi: 81
One M9 sẽ có thiết kế loa giống Nexus 9, bỏ dải màu đen dưới màn hình?
Loa của One M9 sẽ có thiết kế giống như Nexus 9?

Theo nguồn tin của trang HTC Source, chiếc One M9 / Hima sắp ra mắt sẽ có thiết kế loa mới và không còn sử dụng một thanh màu đen nằm ở cạnh dưới màn hình (nơi chứa logo HTC) như trên One M8. Cụ thể hơn, hai dải nhựa dùng để che phần loa kép của M9 sẽ cao hơn so với M8, riêng dải bên dưới sẽ chiếm luôn cả vị trí của thanh màu đen trong khi logo HTC thì di chuyển xuống bên dưới. Ngoài ra, phần loa của M9 sẽ được thiết kế sát vào mép máy, tương tự như Xperia Z2 hay Nexus 9 chứ không còn lộ hẳn ra ngoài như M8 hay M7. Được biết dải loa này được cắt xéo 45 độ và nó chiếm khoảng 50% độ dài cạnh trên dưới của thiết bị.

Cách đây ít hôm chúng ta thấy một vài hình ảnh rò rỉ của One M9 nhưng có một số thông tin nói rằng đây chỉ là các "chim mồi" do HTC để đánh lạc hướng dư luận. Kết hợp với thông tin ngày hôm nay thì có vẻ như điều đó là đúng và One M9 sẽ sở hữu một thiết kế mới hơn, mà theo nguồn tin mô tả là "đẹp hơn" và "tao nhã hơn" so với M8.

Nguồn: HTC Source
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng. Siêu phẩm là đây. Dự là sẽ hot hơn S6
@EmGiaKhang HTC lúc nào chả hot trong "cộng đồng mangj" nhưng doanh số đã bao h hot
@EmGiaKhang Hot hơn, nhưng bán kém hơn S6 😁 chắc luôn :v
buS
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EmGiaKhang Ờ =))
@EmGiaKhang rất tiếc là mình ko có tiền haiz nhìn để mà thèm thui @@
babygau
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảmera vuông là không thích rồi 😔
@babygau Hôm trước HTC xác nhận là fake bác ơi
@babygau bác k đọc bài à ? htc tung hỏa mù đấy
@babygau chưa đọc hết bài à? đó chỉ là cái để htc đánh lừa thôi.
daohuuke
ĐẠI BÀNG
9 năm
Oh. Chưa có ai cmt
ngày xưa fan SS, rồi ngày càng thích LG từ thời G2, nhưng giờ lại khao khát Xiaomi Mi Note pro. Kể từ lúc e ấy dc công bố thì mình chẳng còn chờ đợi S6, G4 hay M9 hay Z4 gì nữa cả vì đảm bảo siêu phẩm đầu 2015 sẽ k có em nào vượt qua dc e ấy.

K biết G4 có đột phá gì k chứ S6 và M9 chắc k có gì đặc biệt. Riêng Z4 thì hi vọng dc lột xác chứ như Z, Z1, 2, 3 thì coi như PHẾ =))
Soulado
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuongfanandroid Bác giống em vl, giờ e từ fan lg sang xiaomibrooif
@hqchung Nói như bác này đúng kiểu dân u u đen. Chưa dùng đt cao cấp bao giờ. K biết nó nhái là nhái cái j. Cấu hình thì hãng nào cũng làm được nghe chán luôn. Khe thẻ nhớ để làm cái j vậy? Bạn k biết giờ các hãng đều theo xu hướng k thẻ nhớ à. Cho mình hỏi cái chống nước cả năm bạn dùng mấy lần? Cho bạn con sony dám mang đi bơi k? Hay là như thằng bạn mình hư luôn camera. Mấy giờ còn hồng ngoại ở đây nữa. Bạn đã từng dùng rom miui chưa? Bạn đem so vs rom của sám sùng và hát tê cê chưa? Thế nào là giá k mềm. So giá vs cả zenfone 2 đi bạn ? Thân chào và hi vọng đất nước sẽ bớt đi những thành phần mù mầu về công nghệ như bạn
@cuongfanandroid Bây giờ đt ko chỉ cần cấu hình cao giá tốt mà với người việt nó còn là 1 đồ trang trí. Để thể hiện cái tôi riêng của mỗi người. Mình ko thấy xiaomi có điểm gì nổi bật trong thiết kế. Kiểu dáng khi mình nhìn thấy lần đầu chỉ khiến nghĩ tới đây là 1 sp đại trà. Cầu hình hao hao samsung mà k phải. Có chút phong cách của ip nhưng ko đủ đẳng cấp khi đặt cùng. Dù cấu hình gấp đôi con htc one mình đang dùng thì nó cũng chỉ là 1 đứa con chạy đua theo trào lưu chứ chẳng có gì của riêng mình. Cầm nó trên tay vẫn có cảm giác hàng nhái. Y như mấy chiếc hkphone chạy theo thiết kế ip với samsung. Quan điểm cá nhân mình là không thích thương hiệu này.
hqchung
ĐẠI BÀNG
9 năm
@D_LIN Vâng 😆)))))))), oymeoi, từng câu từng chữ của bạn tôi ko muốn rep câu nào luôn =)))~
đừng làm hài cho người khác nữa nhá??? thế thôi!
Vìên màn hình có vẻ dày bá đạo nhỉ.
@Color.Of.Life Cái hình đấy là của N9 bác ạ : ))...
kutamitsu
TÍCH CỰC
9 năm
Mình đọc mấy thông tin đó biết là fake rồi vì cái "màn hình" bị lộ nó không khớp với cái khung của mấy hình ảnh về sau. Có một hình bị lộ mà mình tin là khả năng cao chính là nó, hình mà ko có dải HTC màu đen.
phải nói là ghét nhất cái vụ màng loa trên dưới như nhau, nhìn vào chả biết cái nào đầu nào đuôi
@iloveyoutoo Có biết phân biệt ngắn và dài không?
@iloveyoutoo mình cũng thấy thế, nhưng cũng phải tìm ra cái thẩm mỹ của nó ở chổ nào đã 😃
@manhmanh989 xin lỗi bạn, mình mua dt về, muốn cầm lên là biet cái nào đầu cái nào đuôi, chứ ko phải là phải ngó vào đo ngắn đo dài như bạn
mong la thiet ke dep
Hy vọng thanh điều hướng thiết kế không như M8
Làm 1 màn hình phụ oled thay dải đen phía dưới có khi lại đột phá. Để nhiều không gian vô dụng quá
@neomilanista giống kiểu cái viền cong của galaxy edge hả bạn???
@vidiashop123 Vừa kiêm hàng phím ảo, vừa chứa hàng ứng dụng hỗ trợ đa nhiệm như thanh deskbar trên windows ấy 😁
Thiết kế cấu hình tương tự nhau, còn đâu thời dt bàn phím mỗi con 1 vẻ
hóng
saiback
CAO CẤP
9 năm
Bây giờ ngoài fan SS, LG,.. thì đã xuất hiện thêm nhiều fan Xi ao mi ^^
mấy ông HTC nguy hiểm vãi, có cả chim mồi 😁
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
Đọc tin này thấy hứng thú với M9 hơn hẳn, dù chưa biết tính chính xác đến đâu. Ít ra là HTC đã chịu bỏ dải đen chứa logo (hi vọng thế) 😁
M9 nếu có có camera 8 ultra pixels + chip snapdragon 810 + loa boom sounds + thiết kế mới đừng như m8 thì chắc m9 là cuộc tình tiếp theo sau e z2 này. Kaka. Màn hình chỉ cần Fhd, ko cần 2k chi cho nó hao pin cả 😁
standbyme91
ĐẠI BÀNG
9 năm
Với mình 1 chiếc Smartphone android đẹp phải hội tụ những tiêu chí sau
Kim loại nguyên khối dạng hộp
Mỏng
Viền bo mềm (giống ip5)
Viền màn hình mỏng
Phím điều hướng nằm ngoài màn hình
Camera sau tròn không lồi viền kim loại
Binh_boy
ĐẠI BÀNG
9 năm
viền màn hình dày thì thôi rồi.................
^^ khi học năm 2 đh mình từng từ chối đi thực tập ở Cummins Inc. bạn cứ google thử Cummins Inc thì biết, hoặc theo yahoo finance (2014) thì "2013 revenues of $17.3 billion". mình nhớ hồi ấy lương thực tập mà cty đề nghị là £17500/năm, sau khi tốt nghiệp là £33k/năm, nếu bạn nghĩ Xiaomi trả lương cho seeders cao hơn mức đó thì chắc mình là seeder đó 😃)
@cuongfanandroid Are you honeydicking me? 😁
@Apple Haters 2.01 no incentive for that dude lol. btw my lamb led was overcooked while i was looking up for the meaning of honeydicking =.= u should feel guilty for that buddy
@cuongfanandroid How a lamb led can be overcooked? I thought lamb led don't have heat. Btw sorry for ...what ever it is and u definitly should watch "the interview".
@Apple Haters 2.01 Lamb leg* sorry for the typo ^^. I watched it few weeks ago. What a silly movie =)). It reminds me "harold and kumar escape from guantanamo bay" and Dictator which are also very disgusting but bloody funny.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019