OnePlus Two sẽ có giá dưới 450$ cho SnapDragon 810, USB C và cảm biến vân tay

sonlazio
7/7/2015 9:49Phản hồi: 111
OnePlus Two sẽ có giá dưới 450$ cho SnapDragon 810, USB C và cảm biến vân tay
CEO OnePlus Pete Lau vừa cho biết chiếc điện thoại thứ 2 của họ sẽ được bán với giá dưới 450$, tức thấp hơn so với một số đồn đại trên 500$ trước kia. Có vẻ như giá của nó sẽ không phải là 449$ mà thậm chí là rơi xuống 399$ vì trước kia ông từng nói hy vọng OnePlus Two sẽ rẻ hơn 400$. Thông tin chính thức từ OnePlus cho biết máy sẽ dùng SnapDragon 810, dùng USB Type C và có cảm biến vân tay. OnePlus Two sẽ ra mắt và 27/7 này, chúng ta hãy cùng chờ xem.

Tham khảo: Twitter
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chiến lược giá của các hãng Trung Quốc thực sự rất tốt! k như ai kia, muốn ủng hộ những cũng không được
@BlackCat_94 Mình cũng như bạn, chắc đang ảo tưởng sức mạnh quá hihi
@BlackCat_94 Khi nào bạn có sản phẩm đi vào sản xuất công nghiệp thì hãy phát biểu. Nhiều lúc muốn rẻ lắm mà ko rẻ được vì ở vn thị trường nhỏ ko sản xuất được số lượng lớn, cũng ko quản lý đầy đủ cũng như đàm phàn để giảm giá đc thành phần linh kiện.
Nếu a Quảng bán đc 100.000 Bphone thì giá nó sẽ có thể rẻ hơn 30% so với 10.000 cái.
@nguyenlinh712 ủa sao bạn rành thế nhỉ? hay bạn là quảng bốc phét đó nhỉ
ttoan91
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenlinh712 quan trọng là BPhone có SẢN XUẤT Ở VIỆT NAM hay không?
Ngày 28/7 sẽ có Bphone 2 giá 549 $ cạnh tranh với one plus 2 nhóe 😁
mog
TÍCH CỰC
9 năm
nghe bảo S810 ko tốt lắm, nhiệt và tốn pin. Giá mà nhảy lên luôn S820 thì hay.
S820 chưa ra thì S808 cũng ổn định hơn
@BACkJ5 Con Z4 nghe nói cũng xài bản 810 fix lỗi. Mà nóng vẫn hoàn nóng, chỉ còn cách hạ xung :|
@Long_Xuyen_Boy Chắc hạ rồi vẫn nóng chứ hàng sx rồi fix gì nữa. Hê hê!!! 😁
@mog 808 là độc quyền của LG được qc phát triển riêng mà
@mog đó là lí do vì sao G4 dùng S808.
chiensi357
ĐẠI BÀNG
9 năm
bao nhiêu năm làm công rẻ mạc cho các nước phát triển. giờ có thành quả rồi. nhiều sự lựa chọn. mình thì chả biết tới bao giờ
lại snap 810 😁
Cách tiếp cận thị trường của Asus, Xiaomi, One plus rất thông mi chứ đâu như ai kia. Mà cơn sốt đó giờ cũng qua rồi, chả ai quan tâm nữa r.
hoanhieudk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ceo này trẻ mà giỏi quá.
Klq nhưng hôm qua (6/7/2015) xem các trang tin khác nghe nói bác cu ( chim) hiệp đã có bphone và up lên facebook mà vào tinhte mãi không thấy có gì. Chẳng lẽ bkav lừa tình nhau phát nữa?
@hoanhieudk bài viết hình như bị xóa thì phải !?!?
NHANNGON
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanhieudk "Cu" Hiệp mới chỉ khoe đã nhận Bphone cùng khuyến mại của Bkav thôi mà...
Bạn quan tâm thì xem theo link này:
https://www.tinhte.vn/threads/da-nhan-duoc-bphone-dat-mua-anh-em-nhan-duoc-chua.2479803/
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
Rẻ nhưng dễ bị cài mã độc, Bphone đắt nhưng bảo mật kinh hoàng.:eek:
@cuong.pm Tự nhiên lôi Bốc Phét Phone vô đây làm gì
Đáng mua. Con này được cái là có một sub người dùng rất lớn trên xda và reddit. Bọn Phonearena test trình duyệt cũng bằng con Oneplus One.
Trước giờ chỉ mua máy chạy chip QC, sau vụ S810 thì hình tượng Rồng lửa đã không còn như trước.
@Bạch Mai Thì bác chả bảo nó là rồng lửa, tất nhiên lửa nên nó nóng là phải rồi pác
@chetdichoroi thật sư thì Rồng lửa trước giờ nó nóng sẵn rồi, không ngờ là S810 lại mạnh lửa quá nên Mi Mote Pro, M9, Z4 nóng ác thế đấy :p
@Bạch Mai Năm nay rồng lửa nó phun làm hạn cháy đất cháy đồi ở miền trung luôn cơ đấy. Nên mấy em nó nóng âu cũng là xu hướng
chờ USB Type C cho tiện giống Lightning của Apple 😁
Lam Sao mua Duoc e no day. Da rat thich one plus one roi ma kg mua dc
thế thì ăn đứt anh gì nhất thế giới rồi
@mrphamvn Lòng với dồi cái giề, toàn tung của thì sao mà hào được
mrphamvn
TÍCH CỰC
9 năm
@thuyfoet Thế lúc mất điện đừng mở mồm ra gào nhé, mày có làm đc ra điện ko mà chê ? =))
@mrphamvn Bác chỉ dc cái nói đúng. :p
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@mrphamvn Chả hiểu có liên quan gì ở đây!
cookiu
ĐẠI BÀNG
9 năm
CÓ mấy bác thíc đá động hãng khác gê. Bác mặc váy ah @@ bác k mua ngta có tiền ngta mua 😆 thấy chú này rẻ mà danh tieng chua bang xiaomi
Ko biết camera có chống rung quang học ko nhỉ??? Cảm biến thì với mình ko quan trọng. Hóng phần 810 coi nhiệt ntn, nếu ổn là xúc ngay.
trung quốc bắt đầu có những hãng làm lại tên tuổi cho mình....có điều là sẽ rất khó để thay đổi cái nhìn với hàng trung quốc...mình vẫn tin dùng các thương hiệu xiaomi, nilkkin....
xiaomi mi4 rẻ hơn kha khá
db9911
TÍCH CỰC
9 năm
@hieupy89 mi4 so được với one plus one thôi bác
Với những giá bèo như này thì chỉ tổ chết mấy anh như SS, HTC, Sony, LG, Mi...nhưng không thích hàng Tàu. Chỉ tin dùng hàng Apple.
w810i
CAO CẤP
9 năm
@khanh_hikaru Từ đầu đến cuối mình có nói Android hơn iOS cái gì đâu bạn?:eek: Bạn "cuồng" quá hóa "hoang tưởng"? :rolleyes:
À, còn 6+ hả, khi mình mua tặng bạn gái nhân dịp sinh nhật, cũng có vọc đôi ba bữa (tại chờ đúng ngày mới tặng), cũng chả thấy gì đặc sắc, nên ko nghĩ nó có gì là "đẳng cấp" lắm đâu.😁
Gì chứ flagship thì m xài cũng hết 80% từ 2012 đến nay rồi, S6 vừa rồi cũng mua xài thử nhưng chán nên tặng gấu luôn rồi :D, chỉ ko chơi với Sony và HTC thôi,mình thì vẫn làm dâu trăm họ, ko phải giàu có gì, chỉ là thích công nghệ, mấy cái điện thoại, chả có gì to tát đâu bạn.:rolleyes:
@w810i Tóm lại tôi thấy Apple vượt trội ở cái iOS, còn phần cứng bây giờ thằng nào chả mua về lắp ráp đc 😆 Còn ko liên quan đến bạn thì next đi, già mồm kém hiểu biết. Người ta dùng iPhone đơn giản vì nó ổn định phục vụ các nhu cầu hàng ngày chứ chỉ thời trẻ trâu mới thích vọc vạch thui, đc vài bữa là chán, hâh... Ko cuồng mà vào bênh chằm chằm. Đây cứ nói thẳng Android rẻ thì mua chứ ko xứng đáng giá cao. Các nhà sx Trung Quốc đã biết thân biết phận nên sau này họ sẽ thành công trong thế giới Ăn Roi. Hết!
w810i
CAO CẤP
9 năm
@khanh_hikaru Ừ, iOS thật sự ổn định, mình nhớ là chưa phản bác nó bao giờ cả, sao bạn cứ giãy đành đạch lên phản bác vậy?
Mình chỉ thấy là, với nhu cầu của mình, thì sự đơn giản của Iphone ko đáp ứng dc, nên mình ko dùng, có gì sai ko hả "thánh cuồng"?
Còn cái lập luận, "iphone là đẳng cấp" ấy kìa, thì mình thấy buồn cười thôi. Chỉ là chiếc điện thoại phổ thông ko hơn ko kém, cũng khiến nhiều bạn trẻ hoang tưởng về cái gọi là "đẳng cấp" quá nhỉ. :rolleyes:
@w810i Tôi nói đẳng cấp thì sao bạn, liên quan gì đến miếng cơm của bạn mà xồn xồn lên 😆

iOS nó xứng đáng với từ đẳng cấp trong giới smartphone nhé, nhờ iOS mà Samsung ko phải đối thủ của Apple nữa rồi bạn hiểu chưa, và sẽ còn vị Apple bỏ xa nhiều nữa ;)

Du giàu có đến cỡ mua Vertu xài thì nó cũng chỉ là đồ trang sức, vẫn luôn cần smartphone, vì nó là đồ công nghệ. Bạn gà lắm bạn ạ 😃)
Dedj
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hầy, cứ nghĩ là sẽ được đọc nhiều hơn là 4 dòng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019