Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ Only S2 M250S/M250K]Hướng dẫn up rom Galaxy s2 bản Hàn Quốc M250s/m250k và hỏi đáp chia sẻ!

baodomhoa1
6/8/2012 10:23Phản hồi: 5.425
5.425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
sao mình cắm máy nó nhận Odin rồi, up nó ko chạy gì cả? đc tầm hơn 1' nó báo Fail luôn. máy xong mình tắt đi bật lại vẫn lên bình thường là sao bác ơi?
@hai8668 Được bạn ah.
@baodomhoa1 https://docs.google.com/open?id=0B85hRfJZKnYON3JXeVZPb0hSSFE link m mới fix sr các bạn nhe...tại nãy giờ chạy lên tp...hôm qua tới giờ o quê...keke giờ lên tp đi học
@seven_vip sao mình download về giải nén bằng 7zip thì nó báo cần pass nhỉ? giải nén bằng rar thì nó xuất file 0 byte thôi. kỳ lạ. tải 2 lần đều thế. tải từ cái web hàn của bác đấy.
@nguyendiphong Pass giải nén mình để ở mục V trang 1 nhé.
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
thôi đành ngậm ngùi rung yếu vậy. 😔

Gửi từ GT-I9100 của tôi
@hai8668 thử úp bản khác xong cài lại bản đó xem...hay bạn giả nén có vần đề gì không
bác chủ top giúp hộ bạn này khoảng up rom kìa mình úp bình thường mà ta cũng xài bản rom như bạn ấy...mà nay ban xai odin mấy..xài odin từ rom của bác chủ top nhe...and coi lai cáp driver..v.v
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@seven_vip mình dùng odin của bác chủ thớt, và driver trc đó vẫn up mà. 😔

Gửi từ GT-I9100 của tôi
@hai8668 ui sao bùn vậy..mình úp bt mà ta... 😕
@hai8668 cho mình cái hình ảnh print screen máy tính xem nào.
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@baodomhoa1 mình vừa ra ngoài bác ah. thanks bác nhiệt tình giúp. tối về em nghiên cứu lại xem.
mà sao dùng Gõ tiếng việt trên máy chậm lắm, đánh chữ toàn bị lag. dùng Smart keyboar thì mượt mà, mỗi cái tiếng việt bị lỗi bác ah 😔

Gửi từ GT-I9100 của tôi
@hai8668 ôi máy bác nhiều lỗi quá...mình cũng xài bản rom như bác ngon lành mà ta...
sắp có link mới bác thử về nhà dow lại úp lại xem...
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
cac bac up dc het roi ah? 😔

Gửi từ GT-I9100 của tôi
@seven_vip link này sao còn yêu cầu request gì đó , tải được lun đau @@
@seven_vip bạn ơi. link bạn đưa nó đòi yêu cầu truy cập hoặc phải được cho phép của chủ tài khoản mới dow được. bạn chỉnh lại chế độ đi nhé.
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@zinboxkv nó báo lỗi nhưng mình vẫn bật lên đc. chứng tỏ vẫn chưa up dc. mà máy tính báo nhận odin rồi, hiện ở ô vàng trên odin rồi mà

Gửi từ GT-I9100 của tôi
@manhphong88 https://docs.google.com/open?id=0B85hRfJZKnYON3JXeVZPb0hSSFE link mới fix lại nè bác
Dong Men
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn dùng thử thấy pin của bản room này như thế nào? Có trâu bằng bản 4.0.3 DXLPB không? Pin của bản 4.0.3 mình thấy khi còn khoảng 30% trở xuống thì tụt rất nhanh, hầu như không làm gì nhưng chỉ 2 tiếng đồng hồ đã chỉ còn 16% rồi. Không biết có bạn nào bị như vậy không hay do máy của mình bị như vậy.
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mwosi xài android đc 2 ngày và cũng xài S2 M250S hiện đang chạy 4.0.3 nhưng sao lắp sim vào để không thôi mà qua đêm pin cũng tụt tới trên dưới 20% vậy mọi người 😔 mình tắt hết các kết nối rồi + các ctrinhf đang chạy rồi mà vẫn bị. Liệu có phải do rom máy không mọi người ? mình nên dùng bản rom nào là tốt nhất và pin được lâu nhất ? :(
@hai8668 Bạn đã wipe chưa?
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@baodomhoa1 ac. em quên kick vào 2 mục đó. mà giờ em kick nút nguồn để chọn, ko dùng đc nút home bác ah
@hai8668 Uh, recovery mặc định chưa root là dùng nút nguồn thì phải. Nếu root rồi thì dùng nút home.
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baodomhoa1 Hqua e để để từ lúc 11h j đó đi ngủ tới 3h sáng dậy thấy pin tăng lên 4% =.=" chắc hồi pin, sạc tiếp tới 100% rút ra giờ qua mấy tiếng rồi rút ra chụp vài phát ảnh cũng vẫn 100%, hi vọng e nó bền pin tý, htrc sạc máy nóng kinh dị nhưng sau hkhi khôi phục cài đặt gốc fat máy mát rượi, hehe :x
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
mình đang dow về up lại xem thế nào. nhỡ đang up mà máy tính khởi động lại hoặc bị gì thì có die ko bác oi?? 😔
@hai8668 cái đó mình cũng không biêt nên để tránh rủi ro máy anh đi trước thường kêu úp rom bằng lap...hjc
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@seven_vip hjx hjx ko sài Lap nữa rồi. vừa up vừa cầu nguyện bác ah. chỉ sợ mất điện nữa. em up đc rồi 😁
@hai8668 hehe có 5p chứ nhiêu..nhanh lắm k lẽ xui vậy hehe
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@seven_vip đúng lúc đen thì toi bác ah 😔
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
mình up đc rồi bác ơi. bản này rung te chym.
@hai8668 kaka...ngon rùi hehe...thư sms rùi nt tổng đài xem...fix hêt không...để ae còn tin mà lên hết 😁
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@seven_vip nt dc mà. còn kiểm tra tk thì mình trả sau nên ko *101# đc các bác ah ;)
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
sao lần trc từ 2.3 lên 4.0 ko mất app giờ mất hết app vậy bác ơi 😔
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
bản này ko hiện % pin đc ah bác oi? tìm hoài ko thấy 😔
@hai8668 mình cũng vậy nhưng những ưu điểm của nó...nên có thể bo qua..kiếm batery 2x mà xài
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@seven_vip có vẻ hơi lag lag. mình lại up lại bản của bác chủ thớt rồi bác ah. 😔
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
sao nó bị treo ở cửa S bác ơi. mình up lại bản của bác chủ thớt 😔
Pass ở đầu topic nhe bạn

Sent from my SHW-M250S using Tinhte.vn
Ax..thử quay về rom multi ùi úp ban của bác chủ topic..minh chỉ mới xài con này mới co 2 ngày chưa rành nhiều hj

hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@seven_vip sac... room multi là room nào bác? mình cũng mới sài mà 😔
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
bác chủ thớt ơi giúp em với 😔
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
bác chỉ giúp em với. em up lại vẫn bị treo ở chữ S ko bật lên đc :-s
Là cái rom đầu tiên bác chủ top nói đó..đầu topic rom co 4 file ah

Sent from my SHW-I9100 using Tinhte.vn
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@seven_vip lằng nhằng vậy ah? giờ lại phải dow rồi. nản quá 😔
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@hai8668 up lại bản của bác thì lại lên đc :-s
xin hỏi chủ topic tớ đang ở 4.0.3 giờ muốn cài tiếng việt thì dùng rom nào . thấy topic nào cũng hướng dẫn 2.3.6 không biết làm thế nào .
@hieu_ken_123 Nếu bạn sài rom 4.0 thì dùng rom dxlpb ấy có tiếng việt.
zinboxkv
TÍCH CỰC
12 năm
Treo chữ s thì vào recovery wipe data rồi reboot lại là đc mà
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
thôi dùng bản này cũng đc. tiếng anh nhưng rung tê chim 😁 đợi bác chủ thớt onl rồi hỏi sau vậy 😔
@hai8668 Sau khi up rom dxlpb máy bị treo, bạn tắt máy đi. Nếu không tắt được thì tháo pin ra lắp lại. Sau đó ấn cùng lúc tổ hợp phím volume up + home + power và giữ chặt cho đến khi hiên ra logo samsung thì bỏ tay ra( nhớ ấn 3 phím cùng lúc và giũ chặt nhé) máy sẽ vào chế độ recovery và hiện ra các dòng tuỳ chọn. Trong đó có 2 dòng
-wipe data/factory
- wipe cache parition
Bạn di chuyển bằng phím tăng giảm âm lượng và chọn bằng nút home.
Bạn chon 2 mục đó và thực hiện thao tác wipe.
Sau khi wipe xong ấn vào reboot system now sau đó máy sẽ khởi động lại. Thế là xong.
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@baodomhoa1 bây giờ em Up luôn rom DXLPB của bác rồi làm như vậy luôn ah?
@hai8668 Nếu bạn đã up rom 2.3 multi ở trang 1 , 1 lần rùi thì đúng là như bạn nói.
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@baodomhoa1 rồi. em đang làm theo cách của bác. đang đợi nó lên xem đc ko bác ah 😔
sao mình up cái Rom 4.03 này vào thiếu mất cái icon message nhỉ? h chỉ còn Icon Phone, Contacts và Nút Application...chỉ có 3 cái icon thôi.chẳng hiểu. đã up về rom multi và up lại cái rom 4.03 cũng ko cải thiện đc. có ai bị như vậy ko?
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyendiphong co ma. o trang cuoi cung ay. minh dang dung ban room do day.
;) sorry anh em vi chua cai dc vietkey

hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyendiphong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM