Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ Only S2 M250S/M250K]Hướng dẫn up rom Galaxy s2 bản Hàn Quốc M250s/m250k và hỏi đáp chia sẻ!

baodomhoa1
6/8/2012 10:23Phản hồi: 5.425
5.425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
bac chu thot onl giup em voi nhe 😔

Sent from my SHW-M250S using Tinhte.vn
@hai8668 Bạn đã up rom nền 2.3 1 lần rùi phải không?
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
bác chỉ em up lại với. em bật PC rồi 😔
các bác có để ý màu sắc trên 4.03 này ko? nó sáng không tối tối, ko quá sặc sở nhất là màu xanh và màu đỏ như rom 2.3.6 và ko choá. nói chung dễ dòm và hài hòa hơn.đag test lỗi 3 icon ở màn hình chính thay vì 4 cái.mọi thứ khác hiện tại vẫn oki. với lại còn 1 số chỗ vẫn còn tiếng hàn.
@nguyendiphong Bạn di chuyển vào màn hình app, sau đó ấn menu và sửa, rùi bạn chọn icon thiếu kéo xuống mục 4 icon là được.
@baodomhoa1 thanks bác, đơn giản thế nhỉ, h thì mọi thứ oki hết rồi,test thử rom này coi sao😆) sẵn bác ở đây e hỏi luôn...mình muốn đổi cái giao diện khác, chẳng hạn cái giao diên S3, e nghe bác nói là apex laucher, nhưng ko biết cách cài thế nào nhỉ?
@nguyendiphong Mình chưa làm cái này bao giờ bởi vì mình lại thích tw 4.0 hơn cả. Tuy nhiên nếu bạn up tw của s3 nó có 1 file .zip( cái này seah google là ra) tải về coppy vào máy và up qua cwm trong recovery. Còn apex luncher trên CHplay cũng có, chỉ việc lên CHplay tải về và active nó ra là xong.
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
bác ơi vào -wipe data/factory có dòng Yes-delete all user data và toàn dòng chữ "no" thì kick vào dòng nào bác
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@baodomhoa1 rom kia rung khỏe nhưng hơi lag bác ah. lúc thoát ra màn hình home nó đứng hình 1s mới ra đc.
@hai8668 Không có tiếng việt, không có % pin, không có danh bạ ở giao diện gọi điện nữa chứ phải không. Được cái này mất cái kia mà. Vợ xinh đẹp dáng cao thì không làm việc nhà, vợ hiền đảm đang thì không khéo chiều chồng. Vợ chiều chồng, chăm non con cái thì lại không xinh. Ôi! Đời là vậy mà.
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
@baodomhoa1 bác ơi ko biết có phải root nữa ko. vì em ấn nút nguồn nó hiện 1 bảng tắt đi rồi. như vậy ko root có cài đc app ko bác?
@hai8668 1 bẳng tắt đi là cái gì?
Không root vẫn cài được app như bình thường nhé.
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
bác ơi bây giờ phải root lại phải ko?
@hai8668 Tuỳ bạn, root cũng được mà không root cũng được. Nếu bạn root để backup data, và up rom cook, xoá bớt app của samsung thì root.
Còn bạn chưa backup data trước đó, hoặc không có nhu cầu up rom cook, hoặc để mặc định thì không cần root.
Nếu root thì có kernel root ở đầu trang 1 đó.
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
phải root rồi. em cài app ẩn ứng dụng đi ko đc. nó bắt root 😃
@hai8668 Thì root thôi sao phải xoắn. Vợ bắt đi ngủ sớm rùi. Mai còn đi làm. Chúc anh em ngủ ngon.
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
sao giờ em cài app ẩn ứng dụng đi vào nó toàn đẩy ra nhỉ? trc vẫn dùng đc mà, đánh pass vào nó đẩy ra luôn 😔 App applicatinon hider
Application Hider
@hai8668 Máy đã root chưa? Mà sao phải ẩn đi? Anh thấy dùng titanbackup frezze những ứng dụng không cần thiết vẫn hay hơn.
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ah mọi người cho mình hỏi luôn, khi đưa đt lên tai mình có bật cảm biến tiệm cận tự tắt màn hình nhưng ình ko thấy nó tắt, nhiều khi chạm vào tai nó lại nhảy ltung. Như ip và N9 thì khi idduwa lên fats mình thấy tắt luôn mà 😔
@fe_hanghieu Bạn vào cài đặt => sau đó vào cuộc gọi và tick vào bật cảm biến tiệm cận(tắt LCD khi thực hiện cuộc gọi.
Nếu mà không được bạn vào phần gọi điện gõ *#0*# và click vào mục sensor và đưa tay che cái cảm biến gần cái camera trước xem nó có rung không.
- nếu máy rung tức là cảm biến bình thường.
- nếu máy không rung cảm biến có vấn đề
Trong trường hợp cảm biến có vấn đề. Bạn phải up lại rom stock của hàn quốc( không biết sao 1 số máy hàn up rom i9100 bị lỗi cảm biến. Rất ít khi xảy ra nhưng không phải là không có). Vì thế bạn phải up rom stock hàn quốc và thử lại 2 bước trên. Nếu máy vẫn không được thì máy bạn đã hỏng cảm biến.
Cám ơn vì 1 bản rom khá hài lòng với mình cho đến thời điểm này. Nhưng cho mình hỏi hình như bản này chưa được root phải không? Mình thấy có superSU nhưng vào recovery thì lại ko có CWM.
@vietnamtkt bạn đang nói đến bản rom nào?
à! Bản của bạn seven_vip ấy mà.
@vietnamtkt ở màn hình app bạn vào cái app supper user cho nó chạy. xong đó vào cái app CWM chạy nó. nếu nó hiện thông báo nhỏ hỏi grant or dany thì chọn grant. sau đó bạn tắt máy đi vào lại recovery xem có không nhé.
mà ở trong recovery thì CWM thấy thêm 1 số dòng như instart from sdcrad và avander...v..v. với mấy dòng khác chứ nó không hiện cả cái giao diện cwm đâu nhé.
@baodomhoa1 trong phần app ko có app CWM bạn à
@vietnamtkt nó hình # này nè.
@baodomhoa1 Mình chỉ có app supper user thôi bạn à. còn cái app CWM thì ko có. Mình đã chạy supper user rùi và đã grant access. vào recovery thì như recovery bình thường. ko có mục advanced chi hết
@vietnamtkt bạn có thể lên chplay hoặc dow file .apk( seah google) của cwm về cài vào cũng được. như nhau thôi mà. quan trong là có app supper user làm chủ sị rồi.
Mình mới vô thấy co rec mà bạn

Sent from my SHW-I9100 using Tinhte.vn
À! đó là recovery của stock rom. Mình đã cài thử TouchwizUX nhưng bị báo lỗi E: signature verification failed. Mình thử root dùng Siyah Kernel thì cài được nhưng rung lại yếu xìu. hichic
@vietnamtkt chắc tại nó không tương thích.
Dong Men
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nào có app
KPD Pro - Tra cứu danh bạ điện thoại cố định phiên bản Pro

không? Chia sẻ cho mọi người với.
@Dong Men cái đó chắc bạn phải sang bên này hỏi may ra được trả lời:
http://www.tinhte.vn/forums/216/
Đúng ùi bản rom này chỉ hợp với twlaucher or apex thôi..ngoai ra m cài cái nào cúng k được..đc cái fix hết lỗi cái nào cũng có điểm yêu..đợi tác giả cập nhật bản v2 xem sao..

Sent from my SHW-I9100 using Tinhte.vn
Đang sử dụng bản này và test Pin. Cảm nhận ban đầu là khá ổn, mượt, lỗi font trong tin nhắn tiếng Việt nhưng cài lại font unicode là được.
À, của mình bị lỗi là trên Dock thiếu Icon của Messaging 😃
@vietgout vào mục app, menu>edit> rồi kéo thả...bác chủ topic có trả lời phía trên rồi đó bác.
hai8668
TÍCH CỰC
12 năm
anh em m250 đông vui quá hỉ. hôm nào anh em off phát đi ;)

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Dong Men
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hai8668 Ủng hộ bạn!
phiên bản 4.03 này pin ổn, cảm ứng mượt, fix được lỗi Rung và lỗi camera... nhưng màn hình lockcreen lúc tắt và mở bị delay các bác, không biết có cách nào khắc phục?
@nguyendiphong đợi ra v2 chắc sẽ fix đc hoàn chỉnh..bản này là v1
@kent.stylez bên 4rom đó anh em ở đó cũng đang mong v2. có là mình cũng update luôn cho các bạn.
quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bả
chào bạn , mình mới tập up rom M250s , mình cài Driver rồi mà thiếu file ADB.exe nên ODin không hiện cổng com ,màu vàng khi cắm cáp kết nối với máy tính ,
Vậy bạn cho mình xin bộ Driver đầy đủ có kèm file ADB.EXE nha !!! mong hồi âm sớm nhất từ bạn !!!Thân .
@quang868 Của bạn đây driver usb: http://www.mediafire.com/?9m6e16twvi1oybr

Odin: http://www.mediafire.com/?e9k9h9x8f288yxt
Còn samsung kies tìm bằng google.com dùm mình.
quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baodomhoa1 Thanks bạn rất nhiều !!!
thêm 1 lỗi mới, 4.0.3 wifi 3 vạch nhưng đownloa chậm và chập chờn.wifi bản này yếu.đợi bản V2 vậy.>.<
@nguyendiphong wifi m bắt full lun mà...tốc độ lại nhanh....mới chậm bửa nay thôi đúng không coi link này nhe
http://ictnews.vn/home/Internet/77/Internet-Viet-Nam-bi-anh-huong-boi-su-co-dut-cap-AAG/104298/index.ict

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019