Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Optimus G - Hàn Quốc F180] Tổng hợp root, recovery, up ROM 4.1.2, fix lỗi.

msmobile.vn
14/1/2013 7:21Phản hồi: 2.598
2.598 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

IMEI em vẫn nguyên bác ơi hic ! Em chạy mọi loại ROM rồi sóng vẫn rất yếu bác ơi ! Songs khôing lên được 3g bác à ! Em về ROM gốc thì lại mất sóng hoàn toàn , em phải chạy sang rom bản L thì mói được mấy vạch sờng không biết máy em bị làm sao hic
e có mua con LG G

dùng đc 1 time thì quay ra đơ cảm ứng lúc đầu là đơ cái viền ngang bên phải, sau đó nó lan sang viền bên trái về bên trên. hôm qua thì nó đơ luôn cả cái phím back

bây giờ cài app hay cập nhật cái gì nó cũng hiên cái thông cái đã cài đặt ở thanh trên đỉnh.
ACE có app nào mà:
1. kéo đc cái thanh công cụ xuống ko để tắt mây cái thông báo cập nhật
2. thay thế phím back thành phím khác.
oánh dấu phát nghiên cứu sau hehe
tnhkhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mọi người ơi giúp mình với, LG F180 của mình bị lỗi sercurity, giờ ko vào được download mode mà nó hiện ra chữ hàn với cái điện thoại. có ai giúp mình khắc phục với
cuonglilove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tnhkhoi gắn cáp up stock lại đi bác
toiyeu0004
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình có cái phím nguồn trên màn hình ý. ấn vào thì có Tắt nguồn, Khởi động lại và vào Recovery. mà ấn cái nào cũng không đc luôn. coi như bỏ. muốn tắt nguồn hay khởi động lại toàn phải dùng phím nguồn cứng. khổ nỗi h dùng nhiều nên nó hơi liệt dần rồi. h mở khóa hay khóa màn hình em toàn phải dùng pm Flip Unlock. khổ nỗi pm này ngốn điện hơn cả cái màn hình ý ạ.
linhanh1976
ĐẠI BÀNG
9 năm
180 của mình khi mà tự động tắt màn hình , muốn sáng lên để dùng mà ấn mãi nút nguồn bên phải 1 luc lâu mới sáng đc là bị sao vậy các bạn, có phải thay fai sửa gi k à?
sao mình dùng bộ gõ tiếng việt tren Em F180L ko dc ha MS?? minh sài rom 4.1.2
sao mình dùng bộ gõ tiếng việt tren Em F180L ko dc ha MS?? minh sài rom 4.1.2
toiyeu0004
ĐẠI BÀNG
9 năm
dùng swift key đi bạn

mọi người cho mình hỏi là mình xoá tài khoản google trên đt rồi, h có thể đăng nhập vào tài khoản khác nhưng ko thể tải gì từ CH Play cả vì nó vẫn báo phải đăng nhập vào tk cũ, thi thoảng cũng có thông báo tài khoản chưa đăng nhập. h phải làm sao nhỉ?
baduy2004
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toiyeu0004 vào CH play chọn my account, tìm trong CH play phần log out account hiện tại để đăng nhập account khác. lúc đó đăng nhập acc mới vào.
các bác cho e hỏi tý. em mới được cho con lg e975 nhưng mà nó bắt wifi kém quá.các bác có biện pháp gì bày cho e với ạ..
các bác cho e hỏi tý. em mới được cho con lg e975 nhưng mà nó bắt wifi kém quá.các bác có biện pháp gì bày cho e với ạ..
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác giúp e với. Cái lg g f180 của e bản chuẩn, chạy rom việt hóa 4.1.2 tư lúc mua, chả vọc gì tự nhiên dạo này cắm sạc là tự nhảy vào dowload mode, phải tắt đi 2,3' bật lại mới đc. E muốn hỏi đây là lỗi gì,fix như thế nào 😔((Các bác giúp e với. Cái lg g f180 của e bản chuẩn, chạy rom việt hóa 4.1.2 tư lúc mua, chả vọc gì tự nhiên dạo này cắm sạc là tự nhảy vào dowload mode, phải tắt đi 2,3' bật lại mới đc. E muốn hỏi đây là lỗi gì,fix như thế nào :(((
Mình up f180l tu rom 4.4.2 góc len 4.4.2 e975 quoc te cám vao máy tính thì nó nhạn đĩa nhung lg pc suite lai ko nhạn thì làm sao?
@anphac ở Hn qua mình làm cho
Máy tính của mình nó không nhận day cáp điện thoại mặc dù mình đã cài đặt driver Usb rồi(Cắm Usb khác nhận bình thường). phải làm sao cho máy nhận usb, máy báo lỗi ! úsb composite device bị thiếu.
PjLyTam
CAO CẤP
3 năm
@Lê Quang Sự .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019