Optimus G2 sẽ là chiếc điện thoại đầu tiên có 3GB RAM?

TDNC
4/7/2013 2:46Phản hồi: 337
Optimus G2 sẽ là chiếc điện thoại đầu tiên có 3GB RAM?

Một tờ báo Hàn Quốc, quê hương của hãng điện thoại LG, cho biết chiếc Optimus G2 sắp sửa được ra mắt sẽ là chiếc điện thoại đầu tiên trên thế giới được trang bị bộ nhớ RAM lên tới 3GB. Máy sẽ được giới thiệu ở Hàn Quốc vào giữa tháng 7 và ra mắt với thế giới vào ngày 7/8 tại New York. Ngoài ra, người ta còn nói G2 sẽ được trang bị chip xử lý Snapdragon 800 mạnh nhất của Qualcomm, màn hình 5" Full-HD và camera 13 MP.

Trước đây, LG cũng chính là hãng đầu tiên giới thiệu điện thoại có 2GB hồi tháng 5/2012, đó là chiếc Optimus LTE 2 để cạnh tranh với chiếc Galaxy S3 lúc đó chỉ có 1GB RAM. Có tin đồn là sau G2, chiếc Galaxy Note 3 của Samsung sẽ là sản phẩm tiếp theo được trang bị 3GB RAM và giới thiệu vào cuối mùa hè năm nay.

Một thông tin khác có liên quan đến vấn đề này là hãng SK Hynix, chuyên sản xuất và cung cấp bộ nhớ RAM cho các thiết bị điện tử mới đây cũng vừa giới thiệu bộ nhớ RAM 8Gb (Gigabit, 8Gb tương đương 1GB) LPDDR3 đầu tiên trên thế giới. Điều này có nghĩa là các hãng điện thoại có thể trang bị tới 4 thanh 8Gb để đem lại tổng cộng là 4GB RAM, chứ không hẳn chỉ là 3GB mà thôi. SK Hynix cho biết sẽ bắt đầu đi vào sản xuất hàng loạt loại RAM trên vào cuối năm nay nên rất có thể những sản phẩm đầu tiên có 4GB RAM sẽ có mặt vào năm sau.

337 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá dữ lun😕
chạy đua cấu hình.............
@bui_thanh_nam biết j mà nói.Ram nhiều thì đỡ bị là bị đơ.dùng smart phone chưa mà phán như thánh
@sonmaster1993 vâng e chưa dùng sờ mát phôn anh hero keyboard ạ e nhà quê em toàn dùng bộ đàm liên lạc thui
p/s đúng là chó cắn áo rách thích thể hiện hay thích khoe khoang????về nhà mà thể hiện
chó khôn thì chớ cắn càn chả liên quan ó gì cũng nhảy vào cắn đít ngay được
@bui_thanh_nam K xai

Gửi từ Nexus 4 của tôi
@damtuan91091 sao thế anh bạn???mình k hiểu ý bạn cho lắm
vu huu hai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá khủng bố.vãi cả nước đái.hơn con pc nhà mình.
Chip mới , ram mới , màn hình mới , card đồ họa mới , căm mới... Pin cũ 😔.
@trungakira2 Ram nhiều thế nhỉ:eek: kinh vãi:pmáy em chả cần:rolleyes: đảm bảo : nghe , gọi và chọi😁
@Tèo bánh bèo chọi thì cũng phải kiếm cái dt to chọi mới sưng đầu
anhduc5990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungakira2 Màn giảm xuống 5" nên pin sẽ ko còn là vấn đề
Android hình như chỉ support < 4GB Ram, giống win 32bit thì phải 😃
@saobang3886 em cài thử lên con lap 4g thì thấy nó nhận có 3Gb (bản 4.2) 😁
@d.v bác nòi hài vãi
@quethutkcb hài j bác, cài dc pm androi lên nền window mà,
@quethutkcb cài dc mà bác. trên rum cũng đã có bài hd rồi. đây là em cài trên con k55vm
2g ram mà xài mãi ko hết 3-4g ram để làm gì ko biết 😕
@manhcuong04 để lừa tình :p mấy con gà ham cấu hình đó bác
@manhcuong04 mở 1 lúc nhiều ứng dụng thì nó sẽ đầy thôi. như cái PC dùng bt không bao nhiêu nhưng 8Gb vẫn hơn là 4Gb hay ít hơn. chạy android thì càng nhiều RAM chạy càng mượt thấy rõ.
@manhcuong04 10 năm trước pc sài ram 512 tôi cũng nói như bạn..
mr.heosua
TÍCH CỰC
11 năm
@Woòng A Sáng Bạn cm ms thể hiện độ gà. Cấu hình cao thì máy cang nhanh công nghệ phát triển cpu màn hình ngốn pin ít hơn vậy cũng phát biểu

Sent from my SHV-E120S using Tinhte.vn
that la kinh khung . Tra may dien thoai se ngang bang voi pc 😁
3GB ram , hơn cả con lap của mình , bá đạo thật
Note 3 ra sẽ có 4g ram
LG luôn đi đầu trong giới công nghệ. nhưng vẫn sau samsung. thật tiếc cho a. hy vọng a sẽ bá đạo với dòng sảm phẩm này 😁
@silver jack
Dẫn đầu? toàn mua lại chứ có phải sản xuất đâu mà dẫn đầu gì? như optimus 2x nổ là đt 2 nhân đầu tiên nhưng cũng làm đt 2 nhận sớm bị bỏ rơi nhất. Chí có nhanh nhẩu đoản giới thiệu trước chứ có sản xuất ram hay cpu đâu.
@silver jack day moi la di dau cong nge
http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/may-tinh-bang/may-tinh-bang-android-la-dung-chip-intel-co-diem-hieu-nang-vuot-troi-2842942.html
chơi chọi....ram 2gb cũng dẫn đầu, giờ bày đầu ram 3g. Ko biết có làm ăn gì với máy hãng sx ram ko nữa. nhớ cái LG black dùng màn hình nova gì gì. Gì sao ko nghe tới nữa nhỉ

Sent from my SONY using Tinhte.vn
@nguyenhai712 màn Nova vừa gt 3th anh No cũng nổ lun màn jfinh sáng hơn bác à
Đt ngày càng bá đạo hơn.
Vãi cả ram. Ram chi lắm thế. LG tính làm thánh Ram năm nay ah
@Vochiquyen Bạn ít nhu cầu thì mới ngĩ vậy ,
hungle411
TÍCH CỰC
11 năm
Cuộc chạy đua vũ trang về cấu hình sẽ không bao giờ có điểm dừng! Ko đua đc vs công nghệ. Hài lòng khi sử dụng wp. Ít chạy đua mà vẫn đảm bảo mượt mà. 😁
@hungle411 Mấy ông fan nokia lỡ mua mấy con WP rồi giờ phải hài lòng chứ biết làm sao.😆
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@hungle411 wp7 thì chip lõi đơn ram 512mb,lên wp8 thì đòi hỏi chip lõi kép ram 1gb(mấy con ram 512 mb thì kén game),wp9 chắc chắn sẽ đòi hỏi cấu hình cao hơn nữa.thế mà dám bảo k đua cấu hình,vãi......................
hungle411
TÍCH CỰC
11 năm
@xxxpromeozzz hài lòng lắm chứ, Android dùng đến 8Gb Ram vẫn giật tung đít ông ạ. Bản chất là thế mà 😁
hungle411
TÍCH CỰC
11 năm
@xtmg1 vãi cái lồng... Đấy là đi bộ chứ có phải là đua đâu? 😃(
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@hungle411 thế nên thị phần WP cứ tà tà đi lên,mỗi năm tăng 1%,hahaha.
tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
Tốc độ phát triển chóng mặt, nửa cuối năm nay là RAM 3GB, sang năm chuẩn lại là 4GB. Vãi quá!

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
marklost
TÍCH CỰC
11 năm
ôi con 256ram của mình
@marklost ₫ồng cảnh ngộ
không biết định hướng phát triển của android là gì
Dao2nd
TÍCH CỰC
11 năm
"Điều này có nghĩa là các hãng điện thoại có thể trang bị tới 4 thanh 8Gb để đem lại tổng cộng là 4GB RAM..." e chưa hiểu😁
@Dao2nd Có nghĩa là hiện nay đang dùng 4 em 512, giờ chuyển sng dùng 4 em 1GB
boybbno1010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bomcaca15 Chuẩn ;)
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dao2nd bit và Byte
@Dao2nd 8Gb(gigabit)=1GB(gigabite) thế thôi
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
11 năm
Năm 2014 sẽ có nhiều game 3D nặng hơn cần nhiều ram mà hơn có khi riêng os gốn 2g ram cũng có ;)
@[HD]YêU cÔnG NgHệ
xem đi rồi phán nhé bạn trẻ.
@0nline2121 em có cài mấy game đó, nó setup 1 lúc rồi báo lỗi và văng ra ngoài
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Cái đó là game mod cho s1 , bạn bị văng là do down bản trên appstore dành cho dt cấu hình cao
@trandaubac thế thì công nhận bạn pro..vừa chơi game lại vừa xem phim đc trên đt..quá giỏi luôn..lại còn lướt web luôn..nghe như dùng máy tính ấy nhở?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019