OS 4.5 for 8700 Tiết kiệm pin nhất

Dung2503
21/12/2009 3:42Phản hồi: 132
Em là fan cuồng nhiệt của 87,trước đây khi em dùng rom 4.5.0.153 thấy pin dùng rất trâu,sau một thời gian dài sử dụng,thấy ra nhiều bản rom quá,và theo nhiều nhiều nhận xét khác nhau nên em đã up rom 4.5.0.110 thấy tốn pin quá.Em lập topic này mong các bác đã từng xài qua nhiều bản rom khác nhau,thấy bản nào tính năng ưu việt, pin sử trâu thì post lên cho a e cùng dùng với,chứ cứ chạy theo rom của các nhà mạng thì mệt lắm ạ.bác nào có rom 4.5.0.153 thì cho em xin với nhé: Dung2503@gmail.com
Là một fan của 87 nên em rất mong a c e cùng chung tay để tìm ra một bản rom tuyệt vời nhất cho em 87 thân yêu của mình,để rồi chúng ta yên tâm xài và chờ lên 4.6 ạ.
Thanks toàn thể anh chị em!
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thấy như nhau hết không chênh lệch là bao mấy bác comment đa số là cảm tính thôi chứ không khách quan lắm
chính xác là máy ngon + pin tốt + nhu cầu và phương pháp sử dụng quyết định thời lượng và tuổi thoj của pin, còn bản rom nào thì cũng như nhau cả thôi. có thể giữa các bản rom thời lượng pin chênh nhau nhung không đáng kể gì.
Bạn nói đúng là Máy+Pin tốt+phương pháp dùng là tiết kiệm pin, nhưng bạn hơi phát biểu liều khi nói rằng thời lượng pin chênh nhau giữa các bản Rom là không đáng kể đó bạn à. Bản .161 và bản .174 thời lượng chênh nhau cực nhiều (Bạn hãy test rồi có gì chia sẻ nhé 😆.
Bản .180 là ok đấy bạn ah. Mình đã test thử .161 và .174 và .180 thì thấy .180 là lâu nhất. Vấn đề pin lâu hay không chủ yếu là do người sử dụng vào web và cài đặt ứng dụng trong máy bb thôi. Vì ứng dụng tỉ lệ nghịch với tuổi thọ của pin mà. Vì vậy bạn thử nghe gọi và chỉ cài đặt những ứng dụng cần thiết thôi thì mình tin là bb sẽ dùng được 3 ngày trở lên.
161 và 153 là 2 bản pro nhất trong số các rom 4.5 mình sử dụng 😁
Loki
CAO CẤP
14 năm
bản 181 cực hao pin luôn
E xài 181,đau lòng wá 😔
Dung2503
ĐẠI BÀNG
14 năm
2 bạn đang dùng rom nào đấy, thử test với rom 4.5.0.153 xem sao nhé
2 bạn đã test với rom 4.5.0.153 chưa?theo như đánh giá 1 cách khách quan của mình thì 153 cho thời gian sử dụng lâu hơn 174 gấp 1.6 đến 1.8 lần đó. còn 161 và 180 thì mình chưa test được,mình sẽ test và cho câu trả lời sớm nhất nhé,các bạn cũng thử test với 153 xem sao?
Theo bạn thì trong 2 bản rom đó thì bản nào dùng pro hơn,hiện giờ bạn đang sử dụng rom 161 or 153?bạn thử test với 180 xem sao nhé.
Mình chưa test với bản rom này,bạn có thể test thử 153, 161, hoặc 180 xem sao?
Xin chân thành cảm ơn những đóng góp rất tinhte của các bạn, một lần nữa mình rất mong muốn các bạn sẽ cùng chung sức với mình để tìm ra bản rom tốt nhất,tiết kiệm pin nhất cho em 87 thân yêu của mình.
mình góp ý thế này !pin tốn hay k thì bạn phải test 4.2 vs 4.5 mới biết còn 4.5 vả 4.2 nói chung thì như nhau hết thôi bạn ơi!quan trọng là cách sử dụng của từng người thôi !
Dung2503
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình đang nói vấn đề về 4.5 thôi,còn 4.2 thì chắc chắn là pin lâu hơn rồi,bạn không tin chuyện 4.5 có bản tốn pin có bản ko thì bạn cứ test thử với rom 4.5.0.153 vs 4.5.0.174, mỗi rom chỉ cần sử dụng khoảng nửa tháng, bạn sử dụng bình thường với những gì trước đó bạn vẫn dùng như nghe, gọi, nt, chat chit, lướt web. Chắc chắn bạn sẽ tin tôi là 4.5 nó khác hẳn nhau chứ không giống nhau đâu.
mình là người thích vọc nên đã up hầu như là gần hết rom của 87 rồi bác ạ từ 4.2 cứ có bản mới là minh up thôi , còn vấn đề PIN của máy thì mình thấy không chênh lệch là mấy quan trọng vẫn là cách sử dụng thôi , với lại bác xài 153 thì bác nói 153 tốt hơn người khác xài 124 lại nói 124 tốt hơn nên khó mà xác định được
Dung2503
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhưng cụ thể là thế này bác ah.em thì cũng không để ý lắm đâu,vì em cũng hay vọc và chát chit.Nhưng vợ em cũng dùng 87 giống em,vì ở xa nên cũng it khi gặp nhau,2 đứa bọn e hay chát bằng jive talk.ban đầu nó dùng rom 4.5.0.153 bình thường chúng em chát với nhau thì máy của nó dùng dc 2 ngày,em thấy có bản rom mới thì em bảo để em up rom lên bản mới, là bản 4.5.0.174 đấy ạ,và nó dùng dc vài hôm thì nó bảo với em thế này: Anh oi! anh làm gì mà bây giờ máy em chi dùng dc có 1 ngày thôi,ngày nào em cũng phải sạc.thế là em lại up về bản 110 chuẩn của att đấy ạ,thấy em nó vẫn bảo là nhanh hết pin(vợ em nó cũng biết qua về cách sử dụng nên không để phần mềm nào chạy ẩn đâu ạ) nên theo như đánh giá của em thì nhận xét của vợ em như vậy là quá khách quan rồi đấy ạ,vì nó cũng chỉ biết dùng để chát chit,chơi một số trò chơi,một người chẳng biết gì về up rom,chẳng biết gì về bản rom nào tốt,bản rom nào không tốt còn có nhận xét như vậy mà chẳng lẽ chúng ta tự hào vì là dân tinhte,tự hào vì mình vọc nhiều mà chẳng lẽ lại không phát hiện ra điều đấy sao....?Vâng, có thể bác hay vọc giống em lên cũng chẳng mấy khi để ý đến chuyện đó,vì cứ vọc là lại cắm vô máy tính,đã cắm vô máy tính là sạc pin.
P/s Thực ra a e mình chẳng rỗi hơi để đi để ý mấy chuyện cỏn con đó,nhưng tự nhiên thấy con vợ em nó bảo vậy nên em cũng có thắc mắc và muốn a e cùng nhau tìm ra câu trả lời,và cùng nhau tìm ra bản rom tối ưu nhất.
4.2 tốn pin hơn 4.5 (tested)
mình dùng 161 thấy rất ổn đinhj, 4.5 tháy bản 55 hao pin nhât
Dung2503
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác có bản rom 153 post lên cho em xin nhé,em đang có gắng test thử các bản rom để có đánh giá sớm nhất
mới mua được 2 ngày nè,dùng bản 181 cũng đâu thấy hao pin lắm, ok mà vẫn chưa phải sạc luôn
MÌnh đang dùng 161 thấy ngốn pin cũng khá chứ không tiết kiệm lắm đâu ....!
ồn định nhất là .124 còn các bàn tiếp theo thì chủ yếu là update chức năng email nên hầu như k cần thiết cho VN
ô thế bản 162 đi đâu ròi....................em thấy 3 bản này, 153,162,180 😁
bác chủ nên úp lên bản 161 hoặc 162 đi. trước em cũng dùng 153 như bác. sau rồi lên 162 thấy pin lâu hơn khoảng 20% theo e đánh giá là thế 😁.
Dung2503
ĐẠI BÀNG
14 năm
thank bác, em đang test bản 180, thời gian tới em cũng sẽ test thử mấy bản đó xem sao?
huyvu8890
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cũng hay úp rom! Có bản nào mới, mình cũng úp để test!
Cảm nhận và rút ra kết luận như sau: ( tính đến thời điểm hiện nay thôi) bản 181 mới nhất và tốt nhất! Ứng dụng chạy nhanh, pin khoẻ! Mình sạc tối thứ 7, dùng tới hôm nay là 3 ngày, nghe gọi, sử dụng cũng nhiều, hiện vẫn còn 50% pin!
Dung2503
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lâu rồi không thấy ai ghé qua topic nhỉ?buồn quá
duchan2020
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng hay up room lắm và thấy bản 4.5.0.124 là Pin trâu nhất, ý kiến của mình thôi.
Bản 174 cũng thấy tốn, bản 181 lại càng thấy tốn pin hơn.
Mình đang dùng bản 124.
huyvu8890
TÍCH CỰC
14 năm
vậy bạn dùng được mấy ngày?
Còn mình, đang dùng bản 181, pin xài trung bình 5 ngày!
Bác dùng pin gì mà trâu thế, bác biết chỗ nào bán pin đấy ko cho em địa chỉ với
đồ lười.không chịu tìm xin với xỏ
http://mega.1280.com/file/JJ4AWTAL/
Dung2503
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác đang dùng máy gì?nếu có dùng 87 thì bác thấy bản nào là tiết kiệm pin nhất
thôi khỏi bàn luận nữa
theo kết luận của mình thì tiết kiệm pin nhất hay không phụ thuộc vào mình sử dụng,với lại phụ thuộc vào chính con máy của mình nữa
vì sao mình nói thế : bởi vì do kinh nghiệm sử dụng thôi,trước mình xài 4.2 pin khá ổn sau đó thì up 181 thấy pin kém hơn,nghe đồn 153 pin gần gấp đôi 181 = up thử = chẳng khác gì nhau
kon89
ĐẠI BÀNG
14 năm
qua nhiều lần up mình thấy bản 180 ngon hơn hẳn, để up lên 181 thử mà sao thấy conmment 181 ngốn nhiều hơn thì phải ?
Lúc trước mình dùng BB 87 để online Y!M 10h/ ngày, sử dụng ROM 4.5.0.153, pin dùng được ~ 26 tiếng.
Bây giờ mình dùng BB 87 để online Y!M 1h/ ngày, sử dụng ROM 4.5.0.181, pin dùng được ~ 36 tiếng.

"Suy ra ROM 4.5.0.181 tiết kiệm pin hơn 153 rất nhiều."

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019