OS 6 cho bold 9000....? hic,có không....? chừng nào có....?

duc_physics
2/11/2010 18:30Phản hồi: 58
Thấy thằng em của bold 9000 lên dc OS 6 mình mừng cho các bác bên đó quá
nhưng ko hiểu sao mừng cho các bác ấy thì ít mà thấy càng tủi thân và khốn nạn cho thằng anh 9000 bên mình,hic hic:unsure::unsure:, buồn quá....
Cùng là a e dòng bold hết mà sao RIM lại thiên vị quá, quà cho 97 mà ko cho 9k, sao nó ko biết là a e dùng 9k nhiều hơn 97 biết bao nhiêu lần nhẩy....? 😕
Nghe nói là bold 9000 lên os6 là ko thể vì thiếu ram nhưng sao em vẫn hi vọng quá,(nếu em nó là pc thì e thay ram cho nó rồi), thấy 9700 lên đc em càng hi vọng nhiều, mà hi vọng nhiều thì thất vọng cũng.....
Phải chi các bác bên RIM viết ra bản os6 rút gọn 1 tí cho bold 9000 cũng dc nhỉ, vì nó là a cả, là người mở đường của cả dòng bold mà, a cả thì phải dc ưu tiên tí chứ,---> lúc đó a em mình cũng hài lòng rồi
Các bác RIM đừng tham bát bỏ mâm nhé;), mong các bác hiểu là tụi e dg mong Os 6 cho bold 9000 từng ngày từng ngày...
Hứa sẽ chung tình với bold 9000, sẽ chờ đợi, chờ đợi..., và hi vọng nữa....;);)
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

niềm tin và hi vọng :p .
Có hi vọng bản hybrit OS 6.0 cho bold 9000 đó bác ^^
đợi kiểu này không khác gì 87 mà lên 4.6, cũng như những nhà sản xuất khác, một khi họ muốn bán thiết bị mới thì họ đều phải từ từ ngưng hỗ trợ những dòng cũ hơn thôi, đó là quy luật. Một lúc nào đó lên os7 thì 9700 hết hỗ trợ, os8 thì các đời ram 512 hết hỗ trợ..v..v...cho nên hãy hài lòng với những gì mình có đã bạn ạ, cứ chờ rồi biết đến khi nào có? nhưng cũng chúc hy vọng đó thành sự thật vậy...
haxlidinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo như trong trang web của willyboy thì mấy bản room gần đây của nó (nhất là v8) đều đã được tích hợp một số tính năng của os6 (bằng cách trích xuất code) rồi đó bác. Vả lại em có đọc bài review về os6 của 1 bác nào đí trên tinhte nói là os6 ko phải là 1 cái gì đó hoàn toàn mới mẻ của bb dành cho người dùng, mà thực chất là 1 os tối ưu hóa và cải thiện hiệu năng so với os5 thui. Như vậy có thể nói với các hybrid room cho bold 9000 có tích hợp 1 số tính năg của os6 thì cũng đã là quá đủ rồi mà bác. VD như cáci webbrowser. Trước đây webbrowser trên os5 tệ còn hơn vợ thằng đầu, nhưng từ khi up len willyboy v8 với browser tích hợp của os6 thì thấy 1 trời 1 vực. Với lại mấy cái lỗi linh tinh trước đây thì ko bị lại nữa. Thế nên em cũng quá hài lòng chứ ko ấm ức lắm bác ạ, hehe
bold béo thì chắc ko chơi đc os6 rồi vì ram thấp @@ hic chỉ có bản giả lập thôi
royal_T
TÍCH CỰC
13 năm
Bold béo mà có thì 8900 của mình cũng có :d
khả năng có của 8900 cao vì cấu hình cũng gần bằng 9700, ram 256, bold béo thì hi vọng rất thấp
dhson91
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình nghĩ la 9000 chắc ko lên dc os6 đâu, nếu có thì la os5 nhưng có thêm 1 số chức năng của os6 thôi như webkit chẳng hạn 😆
kingspro
TÍCH CỰC
13 năm
Chừng nào OS 4.5 lên OS 5 thì Bold 9k có OS 6 đấy.Hãy tiếp tục chờ và đợi bạn nhé..^^
Đừng mơ thế A bạn mà mơ là Bold béo II bao giờ có thì sẽ thiết thực hơn....!
"Phải chi các bác bên RIM viết ra bản os6 rút gọn 1 tí cho bold 9000 cũng dc nhỉ, vì nó là a cả, là người mở đường của cả dòng bold mà, a cả thì phải dc ưu tiên tí chứ,---> lúc đó a em mình cũng hài lòng rồi"
Ac. bác nghĩ gì lạ vậy, đã là anh cả thì phải hi sinh cho em Út chớ. Hihi.
Quan trọng gì OS6, đùa đòi là không tốt đâu, cứ OS5 xài là quá good rồi.
Với lại chiến lược kinh doanh của tụi này nó thế, ra OS 6 rồi tiếp tục ra thêm những dòng đt khác OS cao hơn nữa ...cũng chỉ 1 mục đích duy nhất: tiền.
Giờ đừng mơ Bold béo có OS 6 nữa các bác ạ...
Hãy mơ BAO GIỜ TỪ BOLD BÉO LÊN BOLD II ....:inlove:
Bol9000 chắc là không thể lên được os6.0 rồi nhưng có sao đâu, có os6.0 rồi lại tìm cách hybrid thì làm gì đâu, bao nhiêu tính năng không dùng được ở việt nam thì cũng chỉ là sự lãng phí thôi. Bb sau đời bold9k có thằng nào vang dội không? Không! Chỉ có thằng bold béo mới tạo ra cơn sốt đến như vậy. Bao nhiêu vinh quang chiến thắng thì bold béo nó hưởng hết rồi, cũng là lúc nó phải nhường lại sơn chơi cho bọn đàn em chứ. Làn sóng sau xô làn sóng trước.
Nếu có tiền thì mình ẵ sàng mua thêm một thằng bold9k nữa. Hê hê.
Chuẩn man!m đã có At&t roài,có xiền rước em rogers về cho nó thỏa cơn đam mê....!
quang.nttn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác đam mê Rogers cái gì thế. Nói cho em nhập hội với. Em cũng đang cầm 1 em 9k AT&T nè.
Vì nhất rogers rồi đến at&t mà!đang cầm con đứng thứ 2 nên thèm con đứng thứ nhất
M cảm nhận thấy:
- Phím rogers ngon hơn của at&t
- M có vẻ chắc chắn hơn,vì m đã đc cầm 1 em rogers ,made in Canada nên có vài cảm nhận vậy....!
duc_physics
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko có tiền, mà có tiền cũng ko muốn lên bold 97 đâu bác ah, mê kiểu dáng nam tính, hầm hố của 9000 thôi

---------- Post added at 01:29 PM ---------- Previous post was at 01:28 PM ----------

bác nói quá chuẩn, chắc em mua thêm e bold 9000 trắng cho bạn gái quá, con này mà tặng cho bạn gái là đúng tuyệt, he he
cantona2908
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này nói chính xác, đúng là 9k7 hơn 9k về nhiều mặt nhưng có điều đơn giản nhất mà quan trọng nhất là Bold9k nam tính vô đối. :bounce:
Nhưng con bold9k thì phải tay to mới cầm được. bác bảo bạn gái tập tạ đi rồi cầm em bold béo. hi hi
duc_physics
ĐẠI BÀNG
13 năm
he he, bold 9000 mà màu trắng thì mình thấy cũng rất nữ tính ấy chứ( sory các bác xài bold trắng), con này cầm vừa tay mà, các cô các em còn chuộng hơn cả e71 đấy
Bác này nói chuẩn k cần chỉnh.
Bold rất là manly.Nếu là BB thì mình chỉ bold thui.IU bold wa đi mất
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Nam tính chỗ nào bác, mình thấy nữ tính thì có (đùa tí nhé): mập mập, bầu bầu, lùn lùn nhưng mà dễ thương quá nên nhìn thấy là muốn ôm... rùi..
Thôi thì ae giả lập cho qua ngày tháng, mai mốt kiếm tiền rước luôn con vợ OS 8.0.0.0.0.0.0.... về cho nó hoành tá tràng
mình thấy rogers chẳng có j đặc biệt
cúi cùng là giờ vẫn đang xài AT&T ^^
duc_physics
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic, em chẳng quan tâm gì đến at hay roger cả, quan trọng là mình đang xài cái nào thôi, ở vn mình thì đa phần là hàng at&t cả, bây giờ em chỉ quan tâm đến thằng os6 cho bold 9000 thôi
duc_physics
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic, xài tạm willboy và rom 5.0.0.822 tạm vậy, vẫn hi vọng..., he he
Sa Tế
ĐẠI BÀNG
13 năm
sẽ hok có OS 6.0 cho bold 9k đâu bởi vì OS 6.0 xài RAM rất khủng mà RAM của 9000 chỉ có 128MB
duc_physics
ĐẠI BÀNG
13 năm
a em xài bold 9000 ai chẳng biết thế, vẫn đang hài lòng với os5, nhưng os6 vẫn hơn chứ, nên mới hi vọng

---------- Post added at 03:46 PM ---------- Previous post was at 03:45 PM ----------

hic, em tớ chưa tập tạ mà chiều dc thì cũng đủ mệt rồi, nếu đi tập tạ nữa chắc chia tay luôn, he he;):p
e71s
ĐẠI BÀNG
13 năm
9700 xài os6 mà còn chậm thấy rõ, 9k chắc chịu ko nổi os6 đâu. Hết hy vọng rồi
Bold 9k ko thể cài dc rom 6.0 như 97 đc vì ko đủ bộ nhớ chứa ROM :|

Mà tại sao RIM ko thiết kế share cái bộ nhớ trong 1GB của e nó để làm ROM nhỉ
các bác ơi chảng biết tại sao em chỉ thick ngoại hình của bold 9000 thôi nhé. chả thick 9700 gi cả. ước gì RIM ra 1 con bold ngoại hình y như bold 9000 mà bên trong lại như 9800 nhỉ. hic. em ước thế có quá đáng không nhỉ
duc_physics
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko quá đáng đâu bạn, nhưng nếu nó ra mình lấy tiền đâu ra mua nó bây giờ, he he,
em nó mà là pc thì mình thay ram cho em nó rồi....
qtson
ĐẠI BÀNG
13 năm
chờ Dakota thôi bác ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019